SCAM không còn j để nói, bị con chó này scam DatHun0703 :

Status
Not open for further replies.
Mình thắc mắc là tại sao ai đóng bh xong cũng có nick fake scam, mình cũng đóng bh rất lâu rồi, nick cũng đâu có cùi, mà chả thằng nào nó chịu fake nick mình đi scam, rất buồn

Thấy nhiều câu chuyện scam trên mmo rồi và theo nhận định chủ quan thì 10 thằng fake nick bảo hiểm để scam dễ có đến 9 thằng chính là thằng đóng bh, 1 thằng ít nhiều cũng có liên quan! Ví dụ như trường hợp dưới náy :D

Đúng là mình ngu mà, làm mmo bao lâu rồi nhưng cứ 1 thời gian lại quên mất câu chuyện cảnh giác. Báo C50 được không nhỉ mình báo cái, có stk ngân hàng của nó và tên nó đây rồi, mình đã check ở vcb đúng luôn
Tài khoản ghi có 0421000426018
Tên chủ tài khoản ghi có HUN DONG DAT
Nick 2010 mà thớt ngây thơ vãi cả ra :oops:

Lên ngân hàng mà viết đơn trình lấy lại tiền. Bảo là lừa đảo, chưa nhận được hàng.
Lên ngân hàng ngay, nếu nó chưa rút tiền thì may ra ngân hàng phong tỏa tài khoản nó để chuyển tiền về lại.
Còn nếu vẫn còn chậm chạp để nó đi rút tiền rồi thì báo CA thôi

cao bach: mấy con chó
cao bach: ăn ko trôi đâu
Không hiển thị tin nhắn gần đây (F3)

drop_usa_mrlee: oh thế à
drop_usa_mrlee:
cao bach: tao sẽ báo công an vụ này
cao bach: để xem c50 làm j
drop_usa_mrlee: ah
drop_usa_mrlee: ok
drop_usa_mrlee: cố lên bạn nhé
drop_usa_mrlee:
drop_usa_mrlee: chúc bạn thành công
drop_usa_mrlee đang trả lời...
drop_usa_mrlee: bye nhé
cao bach: có info bank đây rồi

drop_usa_mrlee: Số tiền chuyển khoản 15,594,000 VND
Số tiền bằng chữ Mười lăm triệu năm trăm chín mươi bốn ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0421000426018
Tên chủ tài khoản ghi có HUN DONG DAT
Nội dung chuyển tiền
Phí Phí người hưởng trả
Số tiền phí 3,300 VND
Số lệnh giao dịch 0508140667181005
Thời gian Ngày 05 tháng 08 năm 2014 14:15:12
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Thông tin cậu chuyển tiền đúng là của trung gian mà. Bị scam ABC gì rồi.
http://mmo4me.com/threads/datdonghun-dich-vu-trung-gian-an-toan-trong-giao-dich.188184/

.

Thông tin cậu chuyển tiền đúng là của trung gian mà. Bị scam ABC gì rồi.
http://mmo4me.com/threads/datdonghun-dich-vu-trung-gian-an-toan-trong-giao-dich.188184/

.
Mình kiểm tra đúng là thông tin vietcombank của Trung gian, có thể nó face nội dung chuyển tiền mình thì check info đúng là trung gian thì giao acc mà
Chắc cũng không báo được ngân hàng hoặc công an, vì tin nhắn face thì làm gì có giao dịch đó mà phân xử

Last edited:
Mình kiểm tra đúng là thông tin vietcombank của Trung gian, có thể nó face nội dung chuyển tiền mình thì check info đúng là trung gian thì giao acc mà
Nó fake yahoo rồi, scam kiểu ABC nhé

tội cho bác quá thời buổi này làm ăn ko nên tin người. haizz thôi 15tr = em làm 2 tháng thôi mà bác từ từ kiếm lại càng tiếc càn đâu lòng :D R.I.P

Vụ này ko liên quan trung gian. Nó đóng 2 vai: 1 vai trung gian chat với thớt và show proof giả.
Một vai là mua acc sonic.
Kết quả: thớt chủ quan nên mất acc Sonic.

Cứ công an mà dã....ủng hộ nhiệt tình..15 củ mà :mad:

Vâng. Cậu lên Công an đi. Nó giải quyết ngay và luôn cho cậu đấy :(

Chia buồn cùng thread. Nhì cái là biết luôn là Fake rồi. Nick thread cùi bắp thế mà vẫn dính thấy haizzzzzzz

Bạn @cxbach hãy chụp ảnh log chát, biên lại giao dịch,... rồi đưa lên sớm, để xử lý cho bạn nhé.

Nếu đúng là cậu đã chuyển tiền cho Trung Gian, thì việc call Công An chính là tố cáo bạn Trung Gian, chứ đâu phải tố cáo tên SCAM. nên bạn hãy sớm đưa các proof như yêu cầu lên để giải quyết nhé.

Thân !

Scamer giả trung gian show Proof, thớt thấy trung gian nhận được rồi (thực ra là proof giả) nên giao acc Sonic ->> mất acc , chứ không phải thớt send VCB.

Scam Fake yahoo, fake proof giao dịch thì sẽ không giải quyết được.

Topic sẽ close sau 24h.

Thân !

Mình thắc mắc là tại sao ai đóng bh xong cũng có nick fake scam, mình cũng đóng bh rất lâu rồi, nick cũng đâu có cùi, mà chả thằng nào nó chịu fake nick mình đi scam, rất buồn

Hê hê mình cũng có thắc mắc đó từ rất lâu, có nhiều vụ thậm chí fake yahoo ABC rồi scam chỉ vài giây : )) Chụp lấy con mồi 1 cách chính xác : )) Nên mấy vụ đó đối vs mình chỉ là trò tự biên tự diễn rồi đên bù 50, ăn 50 : ))

Mình gửi để anh em cùng đọc rút kn, cũng là log lại cho bản thân sau này, khôn 3 năm dại 1 giờ, chỉ 1 phút mà bị nó thông nở hoa... Rất cảm ơn các bạn đã follow, mod close giúp mình nhé

Mình chia buồn cùng bạn chủ thớt nha.

Chúc bạn sớm vui vẻ và kiếm được nhiều tiền hơn nhé.

Topic close

Thân !

Mở lại topic trong 24h để bạn chủ thớt đưa thêm thông tin về scam (theo inbox của chủ thớt)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,062
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week