[Kí sự MMO] |||mirinda-Bao||| Một phút trải lòng ...............................

Status
Not open for further replies.

mirinda

Vip
Verified
Reactions
5,409
MR
6.363
Đọc bài này mới hiểu thêm về bác Bao, trước h ko hoạt động bên captcha nên ko biết :D

Tặng anh em cái clip bao công xem giải trí sau những giờ gõ captcha

Uhm, mình người nói ít làm nhiều cũng giao thiệp ko rộng nhân có event trải lòng xíu cho ACE biết thêm....................:rolleyes:

Reactions
1,107
MR
0.000
kỷ niệm sâu sắc là về con sóc chuột mình spam nửa đêm tưởng ko ai xóa, f5 thì bị xóa tuột, hic

hung thủ là người thớt này!!!!

phamthangdlqb

Senior
Reactions
696
MR
0.001
Chat with me via Skype
cũng có nhiều kỹ niệm với Mirinda.. vì mình ban đầu vào 4rum cũng là dân Captcha mà
có lần thật là bất ngờ khi gặp bác ở Yahoo khi mình mỡ topic "tặng quà Noel bằng panel asian soft", giờ cũng chẳng nhớ nick YH là j nữa..keke
Chúc cậu luôn hoàn thành tốt công việc và ẳm event ký sự mod, mình cũng nhiều lần đăng ký làm mod Captcha box mà ko được..
nhưng có bạn làm tốt thế này thì yên tâm rùi..

cũng có nhiều kỹ niệm với Mirinda.. vì mình ban đầu vào 4rum cũng là dân Captcha mà
có lần thật là bất ngờ khi gặp bác ở Yahoo khi mình mỡ topic "tặng quà Noel bằng panel asian soft", giờ cũng chẳng nhớ nick YH là j nữa..keke
Chúc cậu luôn hoàn thành tốt công việc và ẳm event ký sự mod, mình cũng nhiều lần đăng ký làm mod Captcha box mà ko được..
nhưng có bạn làm tốt thế này thì yên tâm rùi..
Ấn tượng với bạn là sự nhiệt tình và chuyên nghiệp trong công việc của bạn ;)

8hobaolong8

Newbie
Reactions
39
MR
0.000
Không nhờ có bác Bao nói riêng với BTQ nói chung thì giờ này mình không có lương ăn sáng mỗi ngày rồi.
Gắn bó với captcha từ hè 2012.
Chúc bác Bao với toàn thể BTQ thành công trong công việc nhé. :D

yuki9589

Verified
Reactions
279
MR
0.003
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Ấn tượng với bác bao là sự công bằng....và nhớ hồi mod haphuong, bác ra tay dẹp loạn lúc đó. like phát. Nhiều chỗ lỗi font ko được bác bao à

Lỗi font à, máy mình bt mà ta, thui để bỏ hết định dạng , ai thích thì đọc nhé , công viết đọc để ta hiểu nhau hơn :D;)

Ngày .... tháng..... năm!

Kí Sự MOD
Mùa hè năm 2011 là lúc tôi bước vào MMO nói chung và Captcha nói riêng , mới chân rướt chân ráo vào box captcha học hỏi thì xảy ra 1 vụ xì-cang-đan lớn đó là MOD haphuong của box scam .Toàn box hỗn loạn như rắn mất đầu, chửi bới, spam, rác tràn lan.... .Bản thân thấy ko ổn nếu cứ thế này tới request đến BQT xin bổ sung gấp MOD box captcha ,sau 1 thời gian mà ko tìm ra dc MOD mới mà tình trạng box vẫn hỗn loạn , Admin Shin mới nói rằng " hay bạn làm nhé... " câu nói đó ra mở đầu cho mirinda-MOD box catpcha ra đời , đó là khoảng thời gian chưa đầy 2 tháng tôi gia nhập MMO4VN !

Niềm vui và nỗi buồn với MMO4VN
  • Vui : rất là vui khi mình gia nhập thế giới ảo và kiếm được tiền .Khi được làm MOD mình cảm thấy rất phấn chấn.Đây ko phải lần đầu mình làm MOD , cái nghiệp MOD nó gắn với mình từ rất lâu rồi cách đây hơn 10 năm, toàn làm MOD forum lớn như http://cuasotinhoc.com (box Võ Lâm và Kiếm Thế) lúc CSTH đang cực thịnh với game và làm MOD chính thức cho Vinagame(VNG -box Gunny) . Còn với MMO thì rất lạ vì đây là lần đầu tiên mình tham gia forum về MMO. điều mình làm MOD vui nhất là được Trảm chém , ban tụi spam và tụi scam (chắc chắn là ko trảm bậy người tốt) vì khi đó mình cảm thấy đã làm được cái gì đó tốt lắm . Hơn nữa làm MOD cũng giúp mình hài lòng hơn với việc tham giam box ( sếp topic cho đẹp,sticky topic quan trọng lên, tiếp thu thêm nhiều cái hay rồi share lại cho newbies ) .Vui nữa là làm MOD mình được các ACE box captcha yêu quí gọi thân mật là bác Bao ( Bao công ) đó vì mình để cái avtar là hình Bao Công với mục đích mình cũng được như nhận vật này .
  • Buồn : rất buồn . Phải nói trải qua hơn chục năm làm MOD thì MMO4VN thật sự căng thẳng với mình vì tụi spamer và scamer của MMO4VN cực "đông và hung hãn" ( mình chỉ nói tụi Spam và scam thui nhé ko nói member chung của MMO4VN :p).Hễ có gì ko thỏa đáng việc đầu tiên là chửi cho sướng cái đã. Đỉnh điểm nỗi buồn của mình là mùa hèn năm 2012 khi hay tin ba mình bệnh và mất sau đó, mình đã nghỉ MMO hơn 1 tháng trời khi quay lại công việc gặp ngay vụ xì căng đan to: member vi phạm rules chửi bới bị mình banned ghi hận suốt đêm post bài chửi bới làm 3-4 MOD phải thức cả đêm để xóa bài (đêm đó mình ko thức ) sáng ra nhận được tin mình cũng chiến đấu từ lúc 8h đến gần 11h trưa cùng vối MOD Ruby canh để xóa bài , trong lúc mình và Ruby trực ở suggestion thì hắn lại post bài chửi bới mình ở box chat với nội dung " mirinda ơi mày là thằng con bất hiếu, cha mày ....." đọc mấy cmt này lòng mình như thắt lại ,mặt tối sầm, tâm trạng chán nản.....1 khoảng lặng khi tham gia MMO4VN

Về MMO

MMO thì mình cũng chẳng có gì đáng nói ngoài Captcha -Mãi 1 Tình Yêu !

P/S: Tâm Sự gửi đến các bạn anti-fan Bao

Các bạn nói mình khắt khe,khó tính : cái này mình nhận và chịu ko thay đổi được . Các bạn nói mình thiên vị 1 số member "người quen" : sai , trong MMO4VN mình ko quen thật ko quen chat với bất kì ai bao gồm luôn cả Admin Shin nên sao mình thiên vị "người quen" được, mình đúng là có thiên vị nhưng ko phải là "người quen" mà là với một số công thần của box captcha , vì họ là người có đóng góp và tâm huyết với box nếu có lỡ vi phạm thì trước hết là nhẹ nhàng nhắc nhở sau đó mới xử lí , khác với các newbies mới reg nick vào spam lung tung , 2 trường hợp này ko thể xử lí như nhau được !

Lời cảm ơn

Lời này mình xin gửi đến bạn RubyLove ,tuổi thì đáng em út nhưng đây chính là người thầy MMO Catpcha của mình ,ko những chỉ mình cạp mà cho sẵn sàng cho mình nhiều nick , id,group ... có giá trị với captcha ! Cảm ơn và yêu lắm nhé Ruby.

Cảm ơn nữa là Shin vì tất cả !
Hết !

Không nhờ có bác Bao nói riêng với BTQ nói chung thì giờ này mình không có lương ăn sáng mỗi ngày rồi.
Gắn bó với captcha từ hè 2012.
Chúc bác Bao với toàn thể BTQ thành công trong công việc nhé. :D
Mình chưa thấy nick này bao giờ, nick chính là gì thế ,dân captcha mình nắm trong lòng bàn tay :cool:

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.845
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Bác Bao là người mà mình ngưỡng mộ nhất khi vào forum :D, một mod ko hề biết thiên vị, luôn quan minh lỗi lạc bảo vệ cái đúng :D, Về nhất nha bác Bao :D

Bác Bao là người mà mình ngưỡng mộ nhất khi vào forum :D, một mod ko hề biết thiên vị, luôn quan minh lỗi lạc bảo vệ cái đúng :D, Về nhất nha bác Bao :D
Hot boy mà nói thế này thì cái mặt Bao đen trở thành Bao đỏ rùi ,bạn Trung cũng đâu thua vừa đẹp trai lại thích làm thanh tra đêm, hihi , bỏ captcha rùi chứ ko là phải giử chức cai ngục cho Bao đó nha ,nghĩ sao thức khuya cạnh ở sb miết mà vẫn đẹp trai....:confused:

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Hot boy mà nói thế này thì cái mặt Bao đen trở thành Bao đỏ rùi ,bạn Trung cũng đâu thua vừa đẹp trai lại thích làm thanh tra đêm, hihi , bỏ captcha rùi chứ ko là phải giử chức cai ngục cho Bao đó nha ,nghĩ sao thức khuya cạnh ở sb miết mà vẫn đẹp trai....:confused:
Him í tắm bùn mỗi ngày mà lị... ơ mà nhầm... cả tuần không tắm thì tính là ngày hay là tuần nhỉ ?! :p

watalone1

Banned
Reactions
61
MR
0.000
lúc mình vô mmo4 là lúc bạn này bắt đầu lên làm mod đây nè:Dtrc đó thì công việc mmo cũng lẻ tẻ chứ ko thành 1 khối như bây giờ...lợi bất cập hại,đất chật người đông.Phải bỏ nghề luôn :oops:

vubaduc93

Hero
Verified
Reactions
1,188
MR
0.061
Follow me on Facebook
:p nổi tiếng bác bao - nhưng ở ngoài chắc trắng lắm đây - hí hí vote bác 1 phiếu - em quay lại nghiệp cạp pix đây

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week