Tutorial Kiếm DogeCoin bằng VPS Digitail Ocean

bão hải yến xuất hiện :D
Tính share cho mọi người kiếm ít lúa mà xem chừng nho xanh còn nhiều quá.
Chẳng qua việc đào coin này nó không thể vì share mà nát cũng như không ảnh hưởng đến nồi cơm của mình nên mới vui vẻ phân tích và cung cấp thêm thông tin thôi. Chứ còn các cái đầu hạn hẹp như thế này biết bao giờ mới hiểu được, khi hiểu ra thì sự việc đã đi quá mất rồi.

Haha. Không share nữa, giờ bán tut thôi.

Nghiên cứu cho kỹ rồi hãy share. Anh em đừng có làm theo mà phí công.
Tính ra mình để làm của riêng nhưng giờ đã qua cơ hội rồi nên sẽ share kinh nghiệm cho các bác chiến kẻo ăn rồi cứ Yacoin yacoin...

Candylop :

Đầu tiên mình muốn nói với bạn hai điều !

1. Đây là topic của mình mình tạo ra giúp đỡ ai muốn làm kiếm hay không thì kiếm ? Nếu ai không kiếm thì ít nhật họ cũng đọc và biết được. Vì vậy bạn nhảy vô nói câu đừng làm phí công là ý gì ?
2. Vậy nếu bạn nói phí công thì bạn đi chứng mình cho mình phí công chỗ nào ?
3. Bạn nói nghiên cứu cho kỹ rồi hãy share ? Vậy bạn đã share được cái gì hay toàn nói vớ vẩn linh tinh ?

Coin nó sinh ra không phải tạo ra của cải , nó là vật thay thế, là protocol cách thức mới trong vận chuyển tiền tệ trên thế giới. Người ta ví con coin như vàng, không ăn được, vàng chả ăn đc. Và nếu một ngày nào đó người ta tự nhiên lại kêu cục cức là vật ví hiếm thì dĩ nhiên nhiều ng đổ xô đi tìm và trao đổi cục cức đó.
Cách thức chung trao đổi tiền tệ mà giá lên xuống liên tục là do lòng tin và chính sách của chính phủ..Đơn của BTC down giá gần 1/2 do đâu ? China rút ra đồng loạt do chính sách chính phủ bóp chắt công ty third party payment. Nhưng nhiều người vẫn mong đợi BTC lên ở đâu ? Vì mới 1 thị trường China nhảy vô mà giá nhảy vọt lên đỉnh 1k2. Thì các thị trường khác như Ấn Độ, Anh,.. thì sao ? Và giới miner đào vẫn đào vẫn tin giá sẽ lên và BTC là phương thức mới mẻ nhất tới hiện giờ .Không nhàm chán như phương thức kiếm tiền cũ nữa.

Trở lại vấn đề dogecoin sao lại nóng ? Mọi người để ý coin này sinh ra tốc độ chóng mặt hông ? Nếu mọi người theo dõi rất nhiều coin sinh ra bị chết yểu vì không có tính stable. còn rất rất nhiều coin. Nếu ai thích tìm hiểu. Và mọi người hơn nhau chỗ biết và không biết. Kiến thức lấp đấy đầy bằng hai cách chia sẻ và tìm hiểu.
Chả ai nho xanh cả. Đừng tưởng mình biết rồi đi phán người này nọ nho xanh.

Last edited:
Tính share cho mọi người kiếm ít lúa mà xem chừng nho xanh còn nhiều quá.
Chẳng qua việc đào coin này nó không thể vì share mà nát cũng như không ảnh hưởng đến nồi cơm của mình nên mới vui vẻ phân tích và cung cấp thêm thông tin thôi. Chứ còn các cái đầu hạn hẹp như thế này biết bao giờ mới hiểu được, khi hiểu ra thì sự việc đã đi quá mất rồi.

Haha. Không share nữa, giờ bán tut thôi.
Bác nói 1 ngày / 1 BTC thì e còn gượng tin, chứ 1 ngày kiếm cả trăm triệu ak. PM yahoo e mua TUT nhé. 20 triệu OK. đc giao dịch trung gian :)

Candylop :

Đầu tiên mình muốn nói với bạn hai điều !

1. Đây là topic của mình mình tạo ra giúp đỡ ai muốn làm kiếm hay không thì kiếm ? Nếu ai không kiếm thì ít nhật họ cũng đọc và biết được. Vì vậy bạn nhảy vô nói câu đừng làm phí công là ý gì ?
2. Vậy nếu bạn nói phí công thì bạn đi chứng mình cho mình phí công chỗ nào ?
3. Bạn nói nghiên cứu cho kỹ rồi hãy share ? Vậy bạn đã share được cái gì hay toàn nói vớ vẩn linh tinh ?

Coin nó sinh ra không phải tạo ra của cải , nó là vật thay thế, là protocol cách thức mới trong vận chuyển tiền tệ trên thế giới. Người ta ví con coin như vàng, không ăn được, vàng chả ăn đc. Và nếu một ngày nào đó người ta tự nhiên lại kêu cục cức là vật ví hiếm thì dĩ nhiên nhiều ng đổ xô đi tìm và trao đổi cục cức đó.
Cách thức chung tiền tệ là lòng tin, lên giá lên xuống cũng lòng tin.

Trở lại vấn đề dogecoin sao lại nóng ? Mọi người để ý coin này sinh ra tốc độ chóng mặt hông ? Nếu mọi người theo dõi rất nhiều coin sinh ra bị chết yểu vì không có tính stable. còn rất rất nhiều coin. Nếu ai thích tìm hiểu. Và mọi người hơn nhau chỗ biết và không biết. Kiến thức lấp đấy đầy bằng hai cách chia sẻ và tìm hiểu.
Chả ai nho xanh cả. Đừng tưởng mình biết rồi đi phán người này nọ nho xanh.
Xin lỗi bạn vì đã gây cho bạn xúc động.

Mình tính share rồi nhưng ko share nữa. Mình không phản đối việc share của bạn mà ngược lại mình càng khuyến khích hơn.

Tuy nhiên: Cách làm của bạn là đúng nhưng mà thiếu, hiệu quả mà bạn đang làm nó bị mất đi ít nhất 10 lần vì bạn không tìm hiểu kỹ.

Mình đã đi theo dogecoin từ giờ đầu tiên nó ra đời bạn ạ. Mình cũng đã đi theo nó và quảng bá giúp nó (1 phần nhỏ thôi), không nhờ nó thành công nhanh đến vậy.

P/s bạn sẽ phải gặp tiếc nuối nếu cứ phải làm như cách hiện tại. Nếu bạn đổi cách thì bạn có thể kiếm được hơn nhiều trên cùng 1 VPS kia. Chính vì vậy mình mới nói bạn hãy nghiên cứu kỹ rồi hãy share. Bạn thực sự chưa hiểu về dogecoin và những gì liên quan nó.

Thế thôi. Mình xin lỗi thêm 1 lần nữa.

Bác nói 1 ngày / 1 BTC thì e còn gượng tin, chứ 1 ngày kiếm cả trăm triệu ak. PM yahoo e mua TUT nhé. 20 triệu OK. đc giao dịch trung gian :)
Mình viết không nhầm đâu bạn. Đính chính lại là 7phẩy6 BTC/ngày thì chính xác hơn. Đó là mình quote bài của bạn QUOC ANH, him bảo 1VPS 1 core nếu may mắn có thể kiếm 0.06$/ ngày.
Nếu may mắn thì cũng 1 VPS 1 core kia cũng có thể kiếm 7 phẩy 6 BTC/ngày. Mình có đầy đủ thông tin và cũng tính public thông tin kia để các bác thử vận may nhưng ý đã quyết rồi. Ko public nữa, mình cũng chẳng được gì.
Tại sao bạn không hỏi làm thế nào để thử vận may mà hỏi nói như vậy làm gì.

Kiếm 1 ngày 1 BTC cũng không khó nhưng phải hội đủ điều kiện mới được. Số nguwofi có đủ điều kiện thì không thiếu nhưng họ không biết 1 chút lắt léo ( đúng là 1 chút lắt léo thôi) thì kiếm dễ như bỡn. Kiếm xong rồi cười khà khà bảo "ở thì ra dễ vậy mà sao không ai nhìn ra nhỉ"

VPS có mạnh cỡ nào thì 1 ngày cũng ko đào nổi 1 bitcoin. đơn giản là rig ngon toàn đào = GPU mà GPU thì ngon hơn CPU rất nhiều.
CPU mạnh nhất cũng vẫn thua GPU.

có VPS nào trang bị GPU mạnh ko!?

VPS có mạnh cỡ nào thì 1 ngày cũng ko đào nổi 1 bitcoin. đơn giản là rig ngon toàn đào = GPU mà GPU thì ngon hơn CPU rất nhiều.
CPU mạnh nhất cũng vẫn thua GPU.

có VPS nào trang bị GPU mạnh ko!?
Cho bạn nói lại đó. =))

Cho bạn nói lại đó. =))
Nói không phải chứ rất nhiều coin, đọc rất nhiều và thấy cũng rất nhiều tool mining đc chỉnh sửa, nhưng thực sự cao nhất cũng chỉ dao động 5-10% tool gốc, thật sự mà kiếm đc tool chỉ cần nâng 100% hiệu suất là quý lắm rồi

Bạn cứ đi thread nào cũng nói gấp 60-70 lần gì đó, chê hết người này nho người kia còn xanh.

Thời điểm này mà nói rằng bạn troll người khác thì chắc là không thể, vì ko ít bài viết của bạn khẳng định là bạn làm được điều mà mình tin là mấy trăm triệu người trên thế giới này không làm được, và bạn thậm chí còn có ý định share cho 1 nhóm rất nhỏ cộng đồng vn, tại 1 cộng đồng mà nói về coin là 1 điều còn khá xa lạ. Nói không ngoa, mình tin khám phá của bạn nếu tới tai AMD hay Intel, họ sẽ có thể sẽ đánh giá lại sản phẩm của họ.

Nên mình tin là tool của bạn là có thật, và bạn không thích share cho người khác cũng là chuyện có thật.

Hãy ráng giữ, đừng share cho người khác, nát tut.

// 1 VPS mà kiếm tầm 7 BTC/1 ngày thì cần quái gì chơi VPS, lấy vốn cày được trong 1 ngày = VPS (tầm $3000) mua khoảng 30 con Server. Mỗi con server dư sức cày ~ 7-10BTC/ ngày. Trung bình 1 ngày kiếm 30x$3000. Lấy vốn hôm qua đầu tư tiếp cho hôm nay. Làm lại vòng lặp này trong vòng 1 tháng theo cấp số cộng.. Thật sự tính không ra được con số lợi nhuận, mình hơi dốt toán ai làm giúp bài toán này.

Mình mà là bạn, mình ko dại gì ngồi đây đôi co, lấy time đó đi mua server nhiều nhất có thể để mine, thậm chí sẵn sàng thức trắng 2-3 đêm để làm.

Last edited:
Lol. Mình quản lí phòng máy cua trường 50 máy mà 1 ngày có tầm 1Btc thôi. VPS mà đào dc 7Btc/ngày à. Cho mình theo học nghề với :D

nói chug quan điểm của mình là mỗi người có 1 cách kiếm tiền riêng của mọi người. như mình nói thaatj ra là chạy 10 cái VPS 8 core mà 1 ngày dc có 1860.4551715 DOGE :(. kiếm tiề không phải là dễ đâu

Mấy bác mắt để trên khuôn mặt cho đẹp thì phải, mắt dùng để trang trí cho đầy đủ chổ trên khuôn mặt hay sao í. Hoặc hồi nhỏ đi học lại rủ nhau trốn học nên bỏ qua giai đoạn thì phải.
Thay vì mặt đỏ, tay run, đầu óc quay cuồng lên thì chỉ cần chỉnh con mắt lại đọc chậm lại 1 tí thì có phải hay hơn chăng?

Mấy bác chẳng hiểu cái quái gì về coin cả hèn gì cứ è cổ ra mà làm. Làm gì cũng phải bình tĩnh mà làm cho các tế bào màu xám nó nhúc nhích để sinh ra tiền nhiều hơn người khác trong cùng 1 điều kiện thì mới đáng nói.
Lời nói ta nói là có ẩn nghĩa, ẩn chứa thiên cơ. Ta ko share nên đương nhiên không lộ dấu vết để cho người khác suy luận hoặc để người khác suy luận bậy bạ thôi. Đến 1 ngày đẹp trời tự nhiên các bác tự hiểu ra rồi vỗ đùi 1 cái bảo. "ặc thì ra thằng chó candylop nó muốn ám chỉ cái này mà bây giờ mới hiểu" hoặc "uổng quá thì là làm như thế này"

Đừng có suy luận nữa, ta không có ý gợi mở đâu mà suy luận.Từ ngữ Việt Nam phong phú lắm, đọc sai hiểu sai là luận sai liền.

À mà các bác nên tìm hiểu thêm về coin nữa đi, hình như các bác chưa hiểu 1 tí tẹo gì cả.

nói chug quan điểm của mình là mỗi người có 1 cách kiếm tiền riêng của mọi người. như mình nói thaatj ra là chạy 10 cái VPS 8 core mà 1 ngày dc có 1860.4551715 DOGE :(. kiếm tiề không phải là dễ đâu
U chầu như vậy thì lời đâu nữa.

doge vừa ra mắt hôm 8/12. hôm trước ypool vừa ra mắt phát là em đào luôn chờ thời. giờ pub lên đây ko biết giá nó có down ko. ông nào cũng thủ sẵn cả trăm con vps:D

mà số lượng doge là 100 tỉ . nên chắc phải đào hàng triệu thì ngon. hôm trước giá là 240$/milion mà giờ đã 1400/milion :D. lúc đấy ko có $ giờ tiếc vãi:confused:
Tui cũng tiếc bác ơi. Mình ở vùng sâu vùng xa, khi bắt đầu hiểu và chơi coin thì đồ nghề ko có, toàn mượn và chắp vá cả. Đặt mua 1, 2 con VGA thì gần cả tháng rồi mà chưa có nên tiếc hùi hụi. Nhưng cũng kịp xoay qua bằng cách khác nên cũng đỡ tiếc hơn nhưng vẫn còn tiếc nhiều.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,245
Latest member
alibobo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week