Ask Kiếm tiền từ Sharing Photo Fanbox bị giảm!

VNCo0L

Senior
Reactions
122
MR
0.000
Khoảng 4 ngày nay thì tự nhiên thu nhập từ việc sharing photo trên Fanbox của mình và một số bạn trong group bị giảm 1 cách đột ngột. Nói dúng hơn là không có luôn vì từ $3 ~ $4/day thì giờ chỉ còn $0.01 - $0.02/day.
Thật sự không biết các bạn tham gia Fanbox trên 4rum của mình có ai bị vậy không?
Và có bạn nào bị và tìm ra cách để khắc phục chưa?

khoadainhan8

Hero
Verified
Reactions
936
MR
0.000
Follow me on Facebook
đã bỏ fanbox ! :D acc có 373 fan cơ mà fee IPL chưa đóng ! nó đòi 14$ ! ghét éo đóng cho nó sụp acc chơi ! chơi fanbox ko đơn giản đâu

leonora

Hero
Reactions
462
MR
0.000
hihi 1 là học anh văn đi thi lên success coach 1 ngày 4x-5x$ còn 2 là chơi lại acc mới :D, hết cách rồi ^_^

mấy bạn đừng ném , chém cho có tí gió :D

luudinh93

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Chat with me via Skype
u
Khoảng 4 ngày nay thì tự nhiên thu nhập từ việc sharing photo trên Fanbox của mình và một số bạn trong group bị giảm 1 cách đột ngột. Nói dúng hơn là không có luôn vì từ $3 ~ $4/day thì giờ chỉ còn $0.01 - $0.02/day.
Thật sự không biết các bạn tham gia Fanbox trên 4rum của mình có ai bị vậy không?
Và có bạn nào bị và tìm ra cách để khắc phục chưa?
ukm.mình mọi khi teach được 0.4-0.5$ nay được 0.02$ :(

đã bỏ fanbox ! :D acc có 373 fan cơ mà fee IPL chưa đóng ! nó đòi 14$ ! ghét éo đóng cho nó sụp acc chơi ! chơi fanbox ko đơn giản đâu

Do bạn chưa hiểu nhiều về IPL nên dùng lung tung nên bị thiếu 14$ là phải :( Chứ với nhưng bạn đã hiểu IPL thì chẳng việc gì phải bỏ acc, vì có thể tạo ra tiền xai hàng tháng, bèo lắm là cũng dc 1 vài card dt mỗi tháng xài chơi + +!
Với lại có hơn 300 Fan thì chưa đạt yêu cầu để kiếm được tiền trên Fanbox

hihi 1 là học anh văn đi thi lên success coach 1 ngày 4x-5x$ còn 2 là chơi lại acc mới :D, hết cách rồi ^_^

mấy bạn đừng ném , chém cho có tí gió :D
Nói thì dể nhưng làm thì rất khó, vì 1 SC không phải đơn giản là có tiếng anh là lên được + +!

Mà sao chưa có ai trả lời câu hỏi đầu bài của mình vậy nhỉ :(

sakumi

Banned
Reactions
184
MR
0.000
Cái đó là do bỏ cách ngày hay s đó cậu

Sport

Senior
Reactions
411
MR
0.000
Chat with me via Skype
các chú toàn không up PU , share ảnh bị giảm cũng đúng thôi , nhưng các cái # kiếm hơn nhiều so với ảnh !

Toàn các Group like ảnh cho nhau nó giảm là đúng !

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
Các bạn phải hiểu rằng mức tiền kiếm được mỗi ngày phụ thuộc mức độ tăng trưởng chung của Fanbox chứ không phải một hằng số
điều này có nghĩa là gì cùng một mức công việc hôm qua và hôm nay bạn làm chưa chắc thu nhập đã giống nhau,bạn chỉ có thể được phân phối thu nhập
công bằng so với người khác chứ không thể so với chính bạn. Mình đang theo học văn bằng 2 kinh tế, mặc dù mới bước chân vào kinh tế học nhưng đã giúp mình
hiểu rất rõ về fanbox ở góc độ kinh tế .

Nếu không nhìn nhận dưới góc độ kinh tế thì ai sẽ trả tiền cho các bạn,nếu áp dụng một hằng số cho thu nhập chứ
trong trường hợp trên ,nếu vẫn áp dụng theo hằng số thu nhập trên trong khi mức tăng trưởng của fanbox là không tương ứng thì phần thiếu đó không ai trả cả và fanbox phá sản

candylove

Banned
Reactions
46
MR
0.000
Các bạn phải hiểu rằng mức tiền kiếm được mỗi ngày phụ thuộc mức độ tăng trưởng chung của Fanbox chứ không phải một hằng số
điều này có nghĩa là gì cùng một mức công việc hôm qua và hôm nay bạn làm chưa chắc thu nhập đã giống nhau,bạn chỉ có thể được phân phối thu nhập
công bằng so với người khác chứ không thể so với chính bạn. Mình đang theo học văn bằng 2 kinh tế, mặc dù mới bước chân vào kinh tế học nhưng đã giúp mình
hiểu rất rõ về fanbox ở góc độ kinh tế .

Nếu không nhìn nhận dưới góc độ kinh tế thì ai sẽ trả tiền cho các bạn,nếu áp dụng một hằng số cho thu nhập chứ
trong trường hợp trên ,nếu vẫn áp dụng theo hằng số thu nhập trên trong khi mức tăng trưởng của fanbox là không tương ứng thì phần thiếu đó không ai trả cả và fanbox phá sản

Bạn nghĩ rằng Fanbox kiếm tiền từ đâu? và nó lấy tiền ở đâu để trả cho người like ảnh, viết vài câu tào lao xịt bọp(gọi là blog) và được xem???

Bạn nghĩ rằng Fanbox kiếm tiền từ đâu? và nó lấy tiền ở đâu để trả cho người like ảnh, viết vài câu tào lao xịt bọp(gọi là blog) và được xem???
câu hỏi bạn mình đã trả lời nhiều lần lắm rồi, nên hôm nay mình chỉ nó qua thôi, fanbox lấy tiền của những người mua vị trí quảng cáo(bên phải màn hình đó) là chủ yếu ngoài ra còn các loại phí dịch vụ khác để trả cho các bạn(vấn đề ở đây chỉ là phân phối nó ra sao).Có bạn lại hỏi những quảng cáo đó ai mua?(các bạn nên nhớ không phải quảng cáo nào cũng hiệu quả để tạo ra thu nhập cho họ),nếu quảng cáo có hiệu quả cũng phải qua nhiều vòng,giai đoạn khác nhau để tạo ra các giá trị khác)câu trả lời cũng chính là những thành viên như các bạn.Lại hỏi tiếp vì sao họ lại mua?vì họ muốn quảng cáo các sản phẩm của mình mà blog cũng là một dạng sản phẩm có thể tạo thu nhập cho họ(vấn đề ở đây là cách thức tạo ra thu nhập từ blog và về cơ bản blog tạo ra giá trị cho fanbox bằng cách tạo ra nhiều người hơn tham gia fanbox,nhiều thời gian trên fanbox hơn ).....ngoài ra người ta còn quảng cáo nhiều thứ khác nữa. ở đây các bạn phải làm quen với một khái niệm là nền kinh tế mạng xã hội rất mới với cả thế giới chứ ko chỉ ở VN.Trong nền kinh tế mạng xã hội này không khác bao nhiêu với nền kinh tế một đất nước với nền tảng là kinh tế thị trường,nơi mọi người trao đổi từ các sản phẩm vật lý cũng như các sản phẩm số.Nói cụ thể hơn là một hành động like,view,read...đều có thể tạo ra giá trị.

Các bạn nên nhớ rằng càng nhiều người,nhiều thời gian thì đồng nghĩa với các nhu cầu sẽ lớn>đó chính là giá trị tổng quan của nên kinh tế nói chung và mạng xã hội nói riêng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,921
176,400
Latest member
tunght1306

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week