Kiểm tra mắt của bạn

fujisan2000

Master
Reactions
11,338
MR
1.418
Bài này khá hay leech cho anh em giải trí :))

Hãy tập trung nhìn vào các bức hình nha các bạn trẻ:)) bạn đang bị thôi miên đó!
1.Nghe nói thấy đc 9 khuôn mặt thì khả năng quan sát của bạn rất tốt

2. Có 13 người hay 12 người ?

3. Tìm được hình mặt người phía trên tấm ảnh không ?

4.Có 11 cái mặt. Người thường sẽ chỉ thấy 4-5 cái. Có óc quan sát thì thấy 6-8 cái. Thông minh thì thấy 9-10 cái.

5.

Theo các kết quả nghiên cứu, bán cầu não trái điều khiển nửa thân người bên phải, bán cầu não phải thì ngược lại. Bán cầu não trái có vai trò chính chỉ các kỹ năng nói, viết, tính toán, tư duy và phán đoán; còn bán cầu não phải đóng vai trò chủ đạo quyết định sự khéo léo, óc thẩm mỹ, khả năng cảm thụ âm nhạc, tình cảm, lòng say mê… Như vậy, mỗi bán cầu não đảm trách những nhiệm vụ cụ thể, riêng biệt và khi được phát triển, sẽ đem lại những bộ kỹ năng hoàn toàn khác nhau.

- Sẽ có 3 trường hợp xảy ra khi bạn xem tấm hình ở trên:

+Ngược: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay ngược chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não trái nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não trái).

+Thuận: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay theo chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não phải nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não phải).

+Bạn thấy cô gái lúc quay chiều này lúc quay chiều kia. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng đều cả não trái và não phải.

6.
Các bạn nhìn xem mấy vòng tròn nó có đứng yên không nào ?!...

7.Hoa mắt và ảo ảnh...một test khác để chứng tỏ rằng con mắt và bộ não con người chưa hoàn hảo...

8. Có ai thấy mấy đường thẳng này song song không nhỉ?!...

9. Hãy tập trung nhìn vào dấu thập ở chính giữa, sau vài giây bạn sẽ thấy rằng dấu chấm chuyển động vòng quanh đã chuyển từ màu tím qua màu xanh lá cây. Nhìn lâu một chút, bạn sẽ thấy những dấu chấm màu tím không chuyển động sẽ từ từ biến mất...

10.Nhìn vào 4 chấm đen ở giữa hình trong 30 giây - Sau đó nhìn vào bức số 9 - Một ảo ảnh màu trắng sẽ hiện ra trong mắt bạn - Ảo ảnh này có thể sẽ chớp nháy vài lần, sau đó sẽ hiện rõ hơn. - Và bây giờ bạn hãy cho mình biết là bạn
nhìn thấy cái gì? hay nhìn thấy ai?!...

(Nguồn St)

Last edited by a moderator:
Bác ới tìm cái ảnh 2 con cá voi với cách nhìn của người lớn và trẻ em ý ;)

propssssssssss

hình đầu tiên chỉ thấy 4 khuông mặt . còn hình số 4 thấy được 9 khuông mặt ( zậy chắc tui là người thông minh) . nhưng vẫn thik cái số 9 nó tạo ra ảo giác cho mắt

số 10 thực sự là imba !!! Thấy mặt 1 ông già có râu =))

hình như là chúa Giêsu

---------- Post added at 12:40 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

thật ra số 6,7 nếu mình tập trung cao độ và trợn mắt lên sẽ ko thấy ảo giác nữa, số 9 tạo hiện tượng lưu ảnh nên mới thấy như vậy, nếu độc đáo mình xin nhận xét là ảnh số 8 và ảnh số 10 mới độc đáo !

Mình hỉu ý bạn có phải là mình chỉ tập trung vào 1 điểm thì sẽ không có gì xảy ra đúng không? Còn cái hình số 4 tìm mặt chỉ bốc phét, mất vài giây là nhìn ra 10 mặt rùi. chắc nhìn thấy cả 11 mặt là thiên tài:=)). Hình số 5 mới độc đáo.

nghệ thuật ảo giác.................

Ảnh ảo 3D

Các phương pháp nhìn ảnh ảo không gian 3 chiều

1. Phương pháp Alpha
Để ảnh cách xa mắt 20-30 cm, nhìn xoáy sâu vào một điểm của ảnh như nhìn qua một tấm gương. Hãy giữ cái nhìn đó một lúc tới khi mắt bạn có ấn tượng về độ sâu của ảnh

2. Phương pháp Beta
Hãy để mặt ảnh ngay sát mắt, nhìn sâu vào một điểm. Sau đó từ từ đưa ảnh ra xa, mắt vẫn luôn luôn theo điểm định hướng. Với khoảng cách lớn dần, ảnh sẽ từ từ hiện lên

3. Phương pháp Gamma
Tập trung nhìn vào một vật bất kỳ gần bạn. Đưa ảnh tới sát vùng nhìn thấy của bạn mà không thay đổi ánh mắt. Ảnh sẽ dần hiện

4. Phương pháp Omega
Hãy nhìn vào ảnh và tìm cách làm hiếng mắt. Khi mắt bạn giữ được tình trạng hiếng, ảnh chắc chắn sẽ hiện lên

2

3

4

5

Last edited by a moderator:
hinh 1 : khủng long cổ dài
hình 2 : trái tim :
hình 3 : ấm trà
hình 4 : trái tim
hình 5 : hình die rồi đại ka =))

oài cái hình số 10 trang 1 thật là vãi chưởng =))

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

đoán tiếp đi nào =))

4 hình trang 2 e nói đúng rồi đoán gì nữa =)) hình 5 die có thấy gì đâu =))

số 5 quay theo chiều kim đồng hồ, có ông nào nhìn thấy nó quay ngược chiều kim đồng hồ ko

+Ngược: Bạn luôn luôn hoặc trong đa số trường hợp thấy cô gái quay ngược chiều kim đồng hồ. Điều này có nghĩa là bạn sử dụng não trái nhiều hơn (hay bạn là người thiên về não trái). mình thấy thế này :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week