Suggest Kiến nghị forum phân quyền rõ ràng .

Status
Not open for further replies.
Trước khi đi vào trình bày kiến nghị , tớ xin trình bày tóm tắt sự việc hôm nay .

bạn Serializable mua 1 vps của mod binh6699 , không may vps bị lỗi . bạn có gửi yêu cầu hỗ trợ đến mod binh6699 , nhưng 3 ngày sau mod mới thèm rep lại . và mod đổ lỗi rep chậm là vì bạn đã không biết cách né bẫy của mod .

trong quá trình 2 người cãi nhau , cả 2 bên đều có những lời lẽ xúc phạm lẫn nhau . nhưng đến khi đuối lý thì mod binh6699 bann nick Serializable ngay lập tức vì xúc phạm người khác .

Nhận xét :

Mod binh6699 bann nick có lý do phù hợp với RULE , nhưng Ai cũng nhìn thấy và cũng hiểu là 1 cách bịt miệng .

Kiến nghị :

forum nên có luật cụ thể , mod khi đang bị report thì bị ngừng toàn bộ quyền hành ( kiểu như tạm treo nick mod ) . để tránh các trường hợp bịt miệng nhân chứng .

Nên làm rõ ràng trường hợp mod binh6699 ( và các trường hợp tương tự , nếu có ) - vừa là seller , vừa là mod . Tạm treo quyền mod trong các trường hợp tư cách seller có tranh chấp .

Hoặc có chương trình bảo vệ nhân chứng đối với các nick đang tiến hành tố cáo mod .

- unban cho nick Serializable , hoặc bann luôn cả nick binh6699 vì 2 bên đều xúc phạm nhau .

P/s : Ngoài lề chút

Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi

Last edited by a moderator:

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
Tớ thấy nhiều bạn có ý kiến là mod không được mở dịch vụ buôn bán , điều này tớ cũng nghĩ đến rồi , nhưng mà ra luật như thế sẽ làm mất khá nhiều người có khả năng nhưng không ra làm mod .

Chỉ cần tách 2 quyền rõ rệt , không được lạm dụng quyền của mod để bann nick khách hàng thì tớ nghĩ tạm ổn rồi

Upvote 0

hjxhjxacec

Verified
Reactions
598
MR
0.000
Like bạn chủ topic............

Nhà Nước việt nam có quy định...:Vào nhà nước không đi kinh doanh..lo phục vụ cho dân.===> bình cũng vậy.

phục vụ dân rồi cạp đất ăn à bạn, mmo chứ có phải là 4r hiến pháp đâu :))

Upvote 0
Thớt chuẩn bị vào kế hoạch diệt khẩu. Tớ có theo dõi 2pic đó và thấy mod bình cũng có lý do chính đáng. Hơn nữa dịch vụ của mod cũng uy tín bạn kia chỉ cần yêu cầu thêm ngày sử dụng là xong. Kéo dài ra làm ảnh hưởng uy tín của bạn ấy. Tuy nhiên cãi nhau ầm ĩ lên ai mà chả nóng. Mod bình ban nick bạn kia cũng có cái sai. Thôi thì chúc 2 người tìm ra cách giải quyết thoả đáng vừa ý đôi bên. Chai dầu la đầu câu chuyện.

cậu vào xem các topic tớ đã lập , thì tớ nằm trong danh sách diệt khẩu từ lâu rồi :)) , cơ mà lười cm nên cũng sống dai .

Upvote 0

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Theo tớ, nên có luật 4rum, cấm Mod đi buôn bán, vì đã buôn bán thì buôn gian bán lận, trong khi Mod thì phải trong sạch, cầm cân nảy mực.

thế cậu nghĩ 1 forum mà MOD ko đc trả lương, thì MOD là thánh nhân bỏ công sức giúp đỡ người khác không công sao ;))
Bất kì ai cũng làm việc xoay quanh 1 chữ ........... LỢI ÍCH

Nếu MOD mà bị bắt đc chỉ giống như Shin, OnlyC, Kitty chỉ giải quyết việc forum mà ko tham gia cái gì hết thì chắc chắn là chẳng còn mấy mod làm nữa đâu ;)

Hơn nữa unset mod này thì nhờ mod khác xử lý. Mối quan hệ giữa các thành viên BQT cũng khăng khít lắm đấy ;)

Upvote 0

enterprise

Banned
Reactions
167
MR
0.000
Chat with me via Skype
Bỏ đi bác ơi, hãy học cách làm wen với nó , chủ yếu là ai kiếm $ nhiều hơn chứ quan tâm ruler làm gì cho mệt
vậy bác vào post làm gì cho nó phí nhìn mọi người nói chuyện mà học hỏi nhá

Upvote 0
nói thật là mình rất bất bình với cách hoạt động của BQT trong forum và ý kiến nhiều nhưng ko đc giải quyết nên ko ý kiến nữa rồi.
Khuyên thật các bạn là ở forum này ko có cái gọi là công bằng giữa BQT và mem thường đâu, nên tốt nhất là học thói quen chấp nhận để cho nó đỡ mệt mỏi :D

Upvote 0
thế cậu nghĩ 1 forum mà MOD ko đc trả lương, thì MOD là thánh nhân bỏ công sức giúp đỡ người khác không công sao ;))
Bất kì ai cũng làm việc xoay quanh 1 chữ ........... LỢI ÍCH

Nếu MOD mà bị bắt đc chỉ giống như Shin, OnlyC, Kitty chỉ giải quyết việc forum mà ko tham gia cái gì hết thì chắc chắn là chẳng còn mấy mod làm nữa đâu ;)

Hơn nữa unset mod này thì nhờ mod khác xử lý. Mối quan hệ giữa các thành viên BQT cũng khăng khít lắm đấy ;)

Mất đi 1 còn 9 người phía sau giúp sức lo gì mà ko ban mod

- - - Updated - - -

phục vụ dân rồi cạp đất ăn à bạn, mmo chứ có phải là 4r hiến pháp đâu :))

Mod được ban khách vậy khách hàng không được phản hồi à

Ban và Không ban Mod thì cái này nhờ admin Shin hay Kelly ra luật thêm

Mấy nay không thấy him

Nghe nói him sắp bỏ nghề rồi.....nghe tin dữ nhé

Upvote 0

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
Mất đi 1 còn 9 người phía sau giúp sức lo gì mà ko ban mod

các bạn nói vậy ko đúng rồi, mod cũng phải có quyền kinh doanh chứ, kêu ko đc kinh doanh, nói thật như thế ko ổn cho lắm đâu, 1 số mod mmo toàn có dịch vụ kìa, 1 số khác thì có 1 số lượng ref , vậy tất cả họ ko đc quyền làm mod nữa, thì Shin C và Kitty đứng ra làm sao.
Ở đây là chuyện 1 khách hàng khiếu nại dịch vụ nhưng dịch vụ đó là lợi dụng quyền hạn để ban người khiếu nại, thiết nghĩ rule 4rum chẳng con là cái đinh gì nữa, Mình nói thật 1 câu mất lòng nhất là 2 mod ở box scam, là Amax và binh, các topic scam thông thường 2 mod này ko có mặt hoặc rất lâu mới giải quyết, toàn mod khác vào thụ lý giải quyết giùm thôi, Amax thì vào trả lời nhiều cái làm mem rất khó chịu từ cái vụ bạn kia bị scam 2 cái card tổng giá trị là 200k mod vào nói đúng 1 câu 2 card chỉ có giá 100k rồi im ko 1 lời giải thích, rồi để mod khác chịu trận giải quyết giùm.
Mình nói câu này có tg nhắm làm đc mod thì làm ko làm đc thì nên từ quan đi về quê mà làm ăn, còn đã nhận trách nhiệm thì làm cho nhiệt tình 1 tí .

Upvote 0

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
Ko Mod nào trong BQT lên tiếng trong Topic liên quan đến Mod đồng cấp cũng có lý của mọi người nên các bạn thông cảm. Vì thường Comment đó chắc chắn sẽ làm ảnh hưởng đến 1 bên là member hoặc 1 bên là Mod. Member thì đông, mà Mod thì là người đồng cấp lên ko ai có thể phán xét người đồng cấp cả.

Nhưng dù member nghĩ thế nào, BQT nghĩ thế nào, mình cũng xin đưa ra ý kiến của cá nhân mình (vừa là tư cách của Mod vừa là tư cách của member):

- Về vấn đề Support của các dịch vụ: Mình trải qua nhiều dịch vụ VPS rồi, ko phải dịch vụ nào cũng tốt đẹp như những lời họ quảng cáo, nhưng đôi khi mình vẫn chấp nhận vì những gì dịch vụ đó mang lại, còn nếu đã quá chán với nó mình nghĩ là lúc để chuyển sang 1 dịch vụ khác (Ý kiến với tư cách cá nhân)
- Về vấn đề banned bạn Serializable: Theo mình nó là hơi quá đáng vì lấy tư cách Mod Forum ra để làm chuyện riêng. Trong khi mặc dù là Mod Box Report ScamSupport Center nhưng gần như rất hiếm khi Mod đứng ra giải quyết các vấn đề trong Box nhanh nhạy như lần này.

Đây là ý kiến của mình, ko sợ mất lòng hay cũng ko mong được lòng ai cả. Cũng ko muốn comment nhiều tại topic nên mọi người đừng QUOTE lại.

Upvote 0
mình thấy bình làm vậy không đúng, nhưng thằng bị ban thì đáng.

gửi lời đến serializable: của thiên trả địa thôi, không có gì là lạ đâu. Tao nói không sai chứ :))

Upvote 0

TheGoogleAds

Newbie
Reactions
75
MR
0.000
Mợ nóa, mồm lúc đệt nào cũng nói không UG, không hàng chùa.
tao hỏi mày nhé Bình 6699 mày không chơi với anh em UG và mày không bán hàng chùa liệu mày có ngày hôm nay không ?
hay cũng chỉ như một thằng núp bóng trong dân UG bọn tao.
Tao là CT9 , mặc dù mày nói thằng admin VHU ban tao bên VDF nhưng tao nói để mày hay VDF cũng đệt so được với anh em BYG của tao đâu.
Forum nghiêm cấm UG mà để bán tràn lan hàng UG, hàng chùa à =)), thực ra nói mẹ cho nhanh một câu là " mày chứ đóng tiền rồi mày ăn cắp hoặc bán gì tao không quan tâm ", việc gì phải lắm trò là cấm này cấm kia =)).
VPS die thì cũng đơn giản theo quy luật thôi, căn bản anh em nó report mày vì mày quá kiêu nghạo, có coi anh em ra gì đệt đâu. thái độ bán hàng pm đến 100 câumowisi trả lời 1 câu là miễn chấp nhận rồi. tao cứ nghĩ nick tao ở đây cũng bị ban, may mà không =)).
mày có lương tâm thì xem lại mày đi em zai, còn nói về mặt hàng chùa thì mày vào BYG mà theo gót chân với nhóm team của tao nhé, nói thế thôi chứ hàng mày sell cũng chỉ là resell thôi chứ mày cũng có biết gì ngoài mang visa ăn cắp đi mua VPS lậu về bán.

Upvote 0

forgot

Senior
Reactions
80
MR
0.001
mình thấy bình làm vậy không đúng, nhưng thằng bị ban thì đáng.

gửi lời đến serializable: của thiên trả địa thôi, không có gì là lạ đâu. Tao nói không sai chứ :))
Sai cmmr! Bác rơi vào trường hợp của người ta xem sao? éo phải mình lên cứ phán như thánh đấy

Upvote 0
Ko Mod nào trong BQT lên tiếng trong Topic liên quan đến Mod đồng cấp cũng có lý của mọi người nên các bạn thông cảm. Vì thường Comment đó chắc chắn sẽ làm ảnh hưởng đến 1 bên là member hoặc 1 bên là Mod. Member thì đông, mà Mod thì là người đồng cấp lên ko ai có thể phán xét người đồng cấp cả.

Nhưng dù member nghĩ thế nào, BQT nghĩ thế nào, mình cũng xin đưa ra ý kiến của cá nhân mình (vừa là tư cách của Mod vừa là tư cách của member):

- Về vấn đề Support của các dịch vụ: Mình trải qua nhiều dịch vụ VPS rồi, ko phải dịch vụ nào cũng tốt đẹp như những lời họ quảng cáo, nhưng đôi khi mình vẫn chấp nhận vì những gì dịch vụ đó mang lại, còn nếu đã quá chán với nó mình nghĩ là lúc để chuyển sang 1 dịch vụ khác (Ý kiến với tư cách cá nhân)
- Về vấn đề banned bạn Serializable: Theo mình nó là hơi quá đáng vì lấy tư cách Mod Forum ra để làm chuyện riêng. Trong khi mặc dù là Mod Box Report ScamSupport Center nhưng gần như rất hiếm khi Mod đứng ra giải quyết các vấn đề trong Box nhanh nhạy như lần này.

Đây là ý kiến của mình, ko sợ mất lòng hay cũng ko mong được lòng ai cả. Cũng ko muốn comment nhiều tại topic nên mọi người đừng QUOTE lại.

thix bác mod này rồi đấy nc rất giống với mình, hầu như ko thấy giải quyết luôn, mà sao vụ này gọn thế ko biết 1 nốt nhạc =))

Upvote 0
tao hỏi mày nhé Bình 6699 mày không chơi với anh em UG và mày không bán hàng chùa liệu mày có ngày hôm nay không ?
Tao là CT9 , mặc dù mày nói thằng admin VHU ban tao bên VDF nhưng tao nói để mày hay VDF cũng đệt so được với anh em BYG của tao đâu.
Forum nghiêm cấm UG mà để bán tràn lan hàng UG, hàng chùa à =)), thực ra nói mẹ cho nhanh một câu là " mày chứ đóng tiền rồi mày ăn cắp hoặc bán gì tao không quan tâm ", việc gì phải lắm trò là cấm này cấm kia =)).
VPS die thì cũng đơn giản theo quy luật thôi, căn bản anh em nó report mày vì mày quá kiêu nghạo, có coi anh em ra gì đệt đâu. thái độ bán hàng pm đến 100 câumowisi trả lời 1 câu là miễn chấp nhận rồi. tao cứ nghĩ nick tao ở đây cũng bị ban, may mà không =)).
mày có lương tâm thì xem lại mày đi em zai, còn nói về mặt hàng chùa thì mày vào BYG mà theo gót chân với nhóm team của tao nhé, nói thế thôi chứ hàng mày sell cũng chỉ là resell thôi chứ mày cũng có biết gì ngoài mang visa ăn cắp đi mua VPS lậu về bán.

mình chắc chắn bạn sẽ bị ban, nhưng mà bạn nc rất chất, yêu rồi đấy :D

Upvote 0

DrDos

Senior
Reactions
253
MR
0.000
ủng hộ thớt phát lạm quyền quá anh em ta là dân thường nhưng chiếm số đông sợ óe gì!!! có gì cứ kiến nghị :)) còn đồng ý hay ko là ở bác shin và cái đồng ý hay ko cũng sẽ quyết định số mem trong tương lai của 4rum nữa!!! :)) :)) :))

Originally Posted by TheGoogleAds
Forum nghiêm cấm UG mà để bán tràn lan hàng UG, hàng chùa à
, thực ra nói mẹ cho nhanh một câu là " mày chứ đóng tiền rồi mày ăn cắp hoặc bán gì tao không quan tâm ", việc gì phải lắm trò là cấm này cấm kia
.
VPS die thì cũng đơn giản theo quy luật thôi, căn bản anh em nó report mày vì mày quá kiêu nghạo, có coi anh em ra gì đệt đâu. thái độ bán hàng pm đến 100 câumowisi trả lời 1 câu là miễn chấp nhận rồi. tao cứ nghĩ nick tao ở đây cũng bị ban, may mà không
.

ủng hộ thêm cái này nữa!!! bác có nhận đệ ko cho em 1 chân với!!! :))

Upvote 0

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Mod chửi tớ là ngu thì mod thấy bình thường , tớ mà chửi mod là ngu thì mod thấy bị xúc phạm . nên tớ nghĩ mod binh6699 có tâm hồn mong manh dễ vỡ , các bạn cẩn thận khi tranh luận

cái này bạn xem lại mình ghi từ "ngu" chỉ có ý theo từ điển còn bạn nói " ngu như heo" là có ý định chữi người khác

Trích từ điển tiếng việt
Rất kém về trí lực, chẳng hiểu biết gì về cả những điều ai cũng hiểu, cũng biết. Ngu quá, để cho trẻ con nó đánh lừa. Đồ ngu (tiếng mắng).

Nếu như bạn ấy nói " ngu + như heo" là bạn ấy đang dùng tiếng mắng mình

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,971
176,448
Latest member
proxydancuxoay