Tutorial Kiến thức iMacros căn bản cho người mới

bác ơi 0000 nằm ở trong văn bản nên nó k nhận dạng cho, nó select cả văn bản luôn bác :( bác có rảnh ko e inbox nhờ bác chút ạ
Ví dụ bạn EXTRACT ra đc abc0000xxx thì dùng
SET !VAR1 {{!EXTRACT}}
SET !VAR1 EVAL ("var string=\"{{!EXTRACT}}\"; string.substr(3,4);")
trong đó string.substr(3,4) là cắt ở vị trí thứ 3 và lấy 4 ký tự

Mình có đoạn code:
for (i = 1; i < 1000; i++) {
var macro;
macro = "CODE:";
macro += "Dòng lệnh a" + "\n";
macro += "Dòng lệnh b" + "\n";
macro += "Dòng lệnh c" + "\n";
macro += "Dòng lệnh d" + "\n";
macro += "Dòng lệnh e" + "\n";
macro += "Dòng lệnh f" + "\n";
iimPlay(macro);
}
Ví dụ i chạy từ 1 đến 4 code chạy bình thường. khi i=5 thì "dòng lệnh c" bị lỗi không chạy tiếp đc thì sửa làm sao để nó chạy lại i=5

Mình có đoạn code:
for (i = 1; i < 1000; i++) {
var macro;
iimPlay(macro);
}
Ví dụ i chạy từ 1 đến 4 code chạy bình thường. khi i=5 thì "dòng lệnh c" bị lỗi không chạy tiếp đc thì sửa làm sao để nó chạy lại i=5

for (i = 1; i < 1000; ) {
var macro;
var result = iimPlay(macro);
if(result == 1)
{
i++
}
}

Thím nào giúp mình ý tưởng ở đây là autofill twitter.com, điền thông tin từ một fie txt có sẵn từng hàng từng hàng gồm username + pass + email.

thank các b

m nhớ code đó m xóa lâu rồi, thím mần cũng nhanh đấy :D, fake sock m thấy cũng được :)
hay thím viết lại hàm đi, m thấy mấy code sock trên mạng nó cũ, thiếu nhiều quá coi như try hard đi, bài tập đây chứ đâu.
viết xong thì m nghĩ thím chả ngán code j nữa rồi, ko hiểu j thì thím cứ hỏi e gái google là ra.

//nhập sock hoặc list
//tách sock thành mảng
//kiểm tra sock live/dies, xóa trùng, sock dies, kt dòng trống...
//thực thi .iim hoặc .js để reg acc

cám ơn bạn gặp đúng đoạn cần:) thanks

PHP:
function clicker(a,b){
    document=window.document
    ev = document.createEvent("MouseEvent");
    ev.initMouseEvent("click", window);
    /*if(typeof a == 'number' && typeof b == 'number'){
        var el = document.elementFromPoint(a, b);

}else*/ if(typeof a == 'string' && typeof b =='undefined'){
        el = document.getElementById(a)
        el.dispatchEvent(ev);
    }else if(typeof a == 'string' && typeof b =='number'){
        el = document.getElementsByClassName(a)
        el[b].dispatchEvent(ev);
    }
}

Bác @0822, e đang làm cái function click như ở trên, click theo class, id thì ok rồi, còn về click tọa độ (phần để trống) thì e vẫn đang bí dù đọc khá nhiều tài liệu trên mạng. Bác giúp e hoàn thiện nó với. thanks bác :)

Mình chạy lặp nó lỗi này !DATASOURCE_LINE must be positive integer, line: 3 (Error code: -911)

Lặp theo 3 cột trong CSV, lặp lần 1 thì hàng 1, lặp lần 2 thì hàng hàng theo code ở #1

Chạy lần 1 xong CLEAR xong lặp lần 2 thì báo lỗi.

Mong bác nào giúp

Mình chạy lặp nó lỗi này !DATASOURCE_LINE must be positive integer, line: 3 (Error code: -911)

Lặp theo 3 cột trong CSV, lặp lần 1 thì hàng 1, lặp lần 2 thì hàng hàng theo code ở #1

View attachment 114815

Chạy lần 1 xong CLEAR xong lặp lần 2 thì báo lỗi.

Mong bác nào giúp
Báo sai đúng rồi, DATASOURCE_LINE {{!LOOP}} thì vòng lặp 2 chỉ tăng lên dòng thứ 2 thôi, chứ đâu có phải lặp cột tăng theo loop. Nên đổi lại cách làm nhập data theo dòng ấy

Last edited:
Bác @0822, e đang làm cái function click như ở trên, click theo class, id thì ok rồi, còn về click tọa độ (phần để trống) thì e vẫn đang bí dù đọc khá nhiều tài liệu trên mạng. Bác giúp e hoàn thiện nó với. thanks bác :)
cái đó m chịu rồi thím, tại m ít xài click nên cũng chả nghiên cứu bao giờ cả :confused:
giờ m đang ngâm imacro c#, mà cũng thấy lạ ít người làm ghê, sớt tan cái gg mới thấy có 1-2 người làm,
mà thấy nó củ chuối quá. nên tự vọc vạch, tới đâu hay tới đó.

Thếgiờ muốn lặp dòng & cột thì code như nào b?
lặp dòng thôi, có ai lặp cột bao giờ đâu.
vd:
user,pass
user,pass

vậy thì vòng lặp 1 sẽ lấy cột 1, cột 2 ở dòng 1 sử dụng. vòng lặp 2 thì lấy cột 1, cột 2 ở dòng 2 sử dụng.

Code:
SET !DATASOURCE C:\\info.txt
SET !DATASOURCE_LINE {{!LOOP}}
'[CODE]
'[CODE]
SET !LOOP -99

chắc cái này khá mới mẻ nên ít ai mần tới. e cũng mới nghe lần đầu. :) vậy là giờ imacros vượt ra ngoài firefox, viết hẳn cả tool đc rồi
à nhầm, cái này là kết hợp c# vs imacros. nhìn kĩ lại cái tool change ssh mới thấy. :confused:. Bác nhiều ý tưởng thật.

thanks bác

chắc cái này khá mới mẻ nên ít ai mần tới. e cũng mới nghe lần đầu. :) vậy là giờ imacros vượt ra ngoài firefox, viết hẳn cả tool đc rồi
càng ngày càng tiện lợi...:) đỡ mất bao công sức

Bác nào có code imacros đoạn giải mã recaptcha google bắt chọn hình bằng 2captcha hoặc deadbycaptcha không cho em xin với :D

Có bác nào nhận viết script fill form từ file .csv và upload ảnh từ thư mục trên máy không ạ. Em xin hậu tạ tiền cf :(
Em chạy KPI, bấn quá rồi

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week