Kinh nghiệm dành cho sinh viên về ăn ở tiết kiệm.

đúng 8 năm trước mình lên HN học đại học, 1 tháng nhận lương 500k vẫn dư sống :binhsua36:

8 năm trước hình như xăng 9k/1l thì phải :binhsua24:

Chưa đến 8K/lít , cơ mà ngày đó chỉ có SV đại gia mới đi xe riêng chạy bằng xăng :binhsua24:

Trời, 2.5tr mà bạn còn ko đủ sao?
Có thể vs nhiều người 2,5tr là khó để sống ở tp, nhưng 2.5tr là bạn hơn rất rất nhiều người rồi đó.
Hãy sống tiết kiệm hơn và kiếm việc làm thêm đi.

Tìm thêm 2 người bạn nữa ở chung, vậy thì:
- Tiền nhà còn 500k.
- Ăn uống 1 tháng 1tr là quá đủ.
vậy bạn còn 1tr cho đi lại và học hành. nếu làm thêm thì dư sức tiết kiệm nhé. Thoải mái chưa.

tớ 1tr 1 tháng ko hơn ko kém sang năm tính xin lên 1tr2 hi chứ sống thế này vất quá.

Sinh viên thì chịu khó làm thêm xíu.Ngoài MM0 rãnh thì kiếm 1 lớp dạy kèm.Tự nấu ăn - vừa ngon vừa sạch - vừa tiết kiệm.Ngày xưa là sinh viên tớ cũng vậy

P/S: Tốt nhất thời sinh viên lo học - đừng gái gù gì cho mệt mà lại tốn kém - rồi chẳng đi đến đâu...1 ngày đẹp trời em nói chúng ta quá nhiều khác biệt - không hợp nhau....và....đủ kiểu..Cứ tốt nghiệp đi làm tha hồ mà lựa chọn (Kinh nghiệm xương máu của bản thân :) )

Last edited by a moderator:
Ta ngày xưa năm thứ nhất 600k/tháng tất cả các năm về sau 1tr/tháng ko thêm gì hơn, vẫn sống đều, với 2.5 của thớt hiện h hơn của ta năm xưa nhiều nhiều rồi đấy, tính cả trượt giá cả kiểu, nên tự cân bằng chi tiêu thôi + kiếm thêm thôi

mình giờ đc có 1.5 tr 1 tháng nè

:binhsua24::binhsua24::binhsua24: lão này tiền nhiều vô kể , ông bà già ko gửi cũng thừa tiền sống :m131:

tranh thủ làm thêm buổi tối, thì lúc bạn bè có gọi điện cũng không thể đi được vì đang làm mà, vài lần bọn nó quen rôi thì khỏi rủ đi nữa.
cậu được cái it tốn tiền, còn lại thì hình như bạn sẽ chẳng chơi với ai

mình còn nhớ 8 năm trước ăn ổ mì thịt 1500 đ:binhsua25:
giờ là >7000 rồi nhé:binhsua32:

2tr5 cũng ko hẳn là có lắm $ nhà cao thì có thể rủ thêm bạn sống chung nhớ lựa bạn nhé. $ nhà $ ăn và các chi phí sinh hoạt sẽ giảm đc phần nào. Nên kiếm việc gì làm thêm lấy Exp + tăng thu nhập ... :m003:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week