[KN] MMO 1 kỉ niệm buồn 1 vết đen trong cuộc đời tôi

Status
Not open for further replies.

anhphug

Banned
Reactions
83
MR
0.000
Tôi 1 sinh viên năm 2 đại học bách khoa hà nội, có lẽ vào được 1 trường đại học danh tiếng là mơ ước của nhiều người là niềm vui niềm tự hào của cha mẹ thầy cô, nhưng với tôi đó lại là 1 bước thụt lùi của cuộc sống 1 vết nhơ trong quãng đời của tôi. Tôi biết đến với thế giới mmo kể từ khi thi xong đại học và được bố mẹ mua cho 1 cái máy tính key. Cũng với mong muốn kiếm tiền để trang trải thêm cho cuộc sống sinh viên đắt đỏ trên hà nội, tôi cũng như bao bạn newbie khác có lẽ là phải 90% bắt đầu từ việc gõ captcha, ptc... có lẽ nếu chỉ như vậy thì cuộc sống của tôi đã tốt đẹp nhiều có thể giúp được cho bố mẹ và trang trải thêm cho cuộc sống thường ngày. Nhưng không những lúc rảnh rỗi hoặc nghỉ ngơi sau những lúc gõ captcha tôi cũng tìm tòi những phương thức kiếm tiền khác và rồi điều gì đến cũng phải đến tôi biết đến nhưng cách kiếm tiền khác nhanh hơn nhưng như người ta nói cái gì dễ dàng đạt được thì cũng dể dàng mất đi. Tôi lao đầu vào cờ bạc cá độ với mong muốn kiếm được thật nhanh và nhiều tiền. Từ sameordiff.com cho đến cakiem.com, danhlode.com... tôi đều biết và đều đã thử và rồi kết quả chắc mọi người cũng đoán ra được, tôi lâm vào nợ lần vay mượn của bạn bè người thân rồi cuối cũng không ai cho vay nữa tôi đã phải cắm thẻ sinh viên và chứng minh thư đi vay lãi. Để rồi những buổi lên giảng đường thưa thớt dần rồi tới nay là nghỉ hẳn nhưng ít ra bây giờ tôi đã tỉnh ngộ đã bắt đầu làm lại từ đầu với những đêm thức trắng gõ captcha, làm seoprint với mong muốn kiếm được tiền giả hết số nợ để đầu óc tập trung hơn với việc học tập của minh, tới đây 17/12 tôi sẽ nộp đơn xin đi học lại để được xét xuống hệ cao đẳng của trường. Có lẽ với 1 sinh viên ngành kỹ thuật như tôi thì lời văn có chút khô khan nhưng đây là những tâm sự thật lòng của tôi, tôi muốn kể ra vì muốn tìm được 1 nơi giải tỏa những căng thẳng những chia sẻ không biết ngỏ cùng ai của mình. Tôi viết bài này ra không muốn nhận được sự thương hại hay trách móc của mọi người tôi chỉ muốn khuyên mọi người hãy kiếm những đồng tiền chân chính bằng mồ hôi công sức của mình đừng vì 1 chút đam mê mà đánh mất đi cả tương lai tốt đẹp phía trước như tôi!!!!!:binhsua04:

Chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình, chỉ có chiến thắng bản thân mới có thể mở ra được cục diện vững chắc.

Chúc bạn thành công trong cuộc sống :)

rất hay biết tỉnh ngộ vậy là đc rồi. cái giá này rẻ thôi bạn làm lại đi
cám ơn bạn!!! Mình sẽ làm lại

- - - Updated - - -

Chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình, chỉ có chiến thắng bản thân mới có thể mở ra được cục diện vững chắc.

Chúc bạn thành công trong cuộc sống :)
cảm ơn anh Bin chúc anh kiếm được nhiều tiền từ công việc exchanger của mình nhé :binhsua09:

- - - Updated - - -

anh cũng bk đây chú em chúc chú em vượt qua và tiếp tục nhé :binhsua06:
có gì sau này chỉ bảo giúp em nha

lại do *** với cá độ X_X
capt tà tà như mình có phải khỏe k ;))

hj giờ mình cũng đang cap cho myfriendgroup này ngày cũng kiếm được 100k cố gắng trả hết nợ để tới đây tập trung cho việc học
đam mê cá đô thì vẫn còn nhưng là đoán số free bên theart của quocviet1990 ấy chứ không dám bỏ tiền mình làm ra để đổ vào đó nữa :binhsua04:

Mới qua 1 năm mà phải xuống cao đẳng luôn ah, Tưởng là phải tạm dừng thôi chứ
Xuống học cao đẳng rồi cố gắng liên thông lên trỡ lại :D

Mới qua 1 năm mà phải xuống cao đẳng luôn ah, Tưởng là phải tạm dừng thôi chứ
Xuống học cao đẳng rồi cố gắng liên thông lên trỡ lại :D
mình nghỉ hẳn 1 kỳ mà cậu bị dính 3 mức cảnh cáo giờ nộp đơn xin học lại hệ cao đẳng rồi học vượt lên thui. Cũng có nộp đơn xin nghỉ học tạm thời để kiếm tiền trả nợ nhưng không được chấp nhận cậu ạ

1 bài học đắt giá :m020: .....................

rất hay biết tỉnh ngộ vậy là đc rồi. cái giá này rẻ thôi bạn làm lại đi

Cái giá này cũng ko hề rẻ đâu anh ạ, đổi lại là mình ở vị trí đấy thì chưa chắc đã đủ nghị lực mà làm lại ~

Cái giá này cũng ko hề rẻ đâu anh ạ, đổi lại là mình ở vị trí đấy thì chưa chắc đã đủ nghị lực mà làm lại ~
cũng không định học tiếp nhưng nghĩ cho tương lai thui cậu ạ:binhsua12:

cá độ mà đi vay mượn :( mình cũng cho vài người vay để cá độ h quỵt mnh2 luôn
Mình chơi ptu cũng dc kha khá nhưng ít ai biết dc mình cá độ có 1$ :)) mà đó là tiền dư thu nhập ngoài ptu
ráng làm lại nhé bạn :D

cá độ mà đi vay mượn :( mình cũng cho vài người vay để cá độ h quỵt mnh2 luôn
Mình chơi ptu cũng dc kha khá nhưng ít ai biết dc mình cá độ có 1$ :)) mà đó là tiền dư thu nhập ngoài ptu
nghĩ lại cũng thấy mình ngu thât cậu ạ nhưng cậu phải dính vào mới biết sự cám dỗ của nó :(. Dù sao giờ cũng vui vì số nợ cũng đã giả được 1 nửa cũng có 1 công việc và thu nhập ổn đinh để có đầu óc mà học hành

- - - Updated - - -

cố mà học thoai cậu :m020: .............
vâng cảm ơn anh!!!!!!

bác này là hậu duệ của bác nongthanhhoa rồi :binhsua04:
nghe nói bác ấy scam mấy anh em forum mà nhưng em k bác ạ :p số nợ mới tới 20 triệu thui và cũng đang giả dần chứ không chạy mất :binhsua06:

Bạn à, real-life luôn luôn tốt hơn online-life

Tặng câu sologan của Edison
"Thiên tài là 1 phần trăm cảm hứng và 99 phần trăm đổ mồ hôi"

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,062
173,143
Latest member
Thulo