[KN] MMO 1 kỉ niệm buồn 1 vết đen trong cuộc đời tôi

Status
Not open for further replies.
tớ chẳng hiểu cậu nghĩ gì khi tìm cách kiếm tiền bằng lô đề, sameordiff... cả, cái đó là phó mặc vào sự may rủi, t rất ghét mấy trò đó
uh mình nông cạn quá nhà nghèo thấy tiền là hoa mắt :binhsua12:

Tôi 1 sinh viên năm 2 đại học bách khoa hà nội, có lẽ vào được 1 trường đại học danh tiếng là mơ ước của nhiều người là niềm vui niềm tự hào của cha mẹ thầy cô, nhưng với tôi đó lại là 1 bước thụt lùi của cuộc sống 1 vết nhơ trong quãng đời của tôi. Tôi biết đến với thế giới mmo kể từ khi thi xong đại học và được bố mẹ mua cho 1 cái máy tính key. Cũng với mong muốn kiếm tiền để trang trải thêm cho cuộc sống sinh viên đắt đỏ trên hà nội, tôi cũng như bao bạn newbie khác có lẽ là phải 90% bắt đầu từ việc gõ captcha, ptc... có lẽ nếu chỉ như vậy thì cuộc sống của tôi đã tốt đẹp nhiều có thể giúp được cho bố mẹ và trang trải thêm cho cuộc sống thường ngày. Nhưng không những lúc rảnh rỗi hoặc nghỉ ngơi sau những lúc gõ captcha tôi cũng tìm tòi những phương thức kiếm tiền khác và rồi điều gì đến cũng phải đến tôi biết đến nhưng cách kiếm tiền khác nhanh hơn nhưng như người ta nói cái gì dễ dàng đạt được thì cũng dể dàng mất đi. Tôi lao đầu vào cờ bạc cá độ với mong muốn kiếm được thật nhanh và nhiều tiền. Từ sameordiff.com cho đến cakiem.com, danhlode.com... tôi đều biết và đều đã thử và rồi kết quả chắc mọi người cũng đoán ra được, tôi lâm vào nợ lần vay mượn của bạn bè người thân rồi cuối cũng không ai cho vay nữa tôi đã phải cắm thẻ sinh viên và chứng minh thư đi vay lãi. Để rồi những buổi lên giảng đường thưa thớt dần rồi tới nay là nghỉ hẳn nhưng ít ra bây giờ tôi đã tỉnh ngộ đã bắt đầu làm lại từ đầu với những đêm thức trắng gõ captcha, làm seoprint với mong muốn kiếm được tiền giả hết số nợ để đầu óc tập trung hơn với việc học tập của minh, tới đây 17/12 tôi sẽ nộp đơn xin đi học lại để được xét xuống hệ cao đẳng của trường. Có lẽ với 1 sinh viên ngành kỹ thuật như tôi thì lời văn có chút khô khan nhưng đây là những tâm sự thật lòng của tôi, tôi muốn kể ra vì muốn tìm được 1 nơi giải tỏa những căng thẳng những chia sẻ không biết ngỏ cùng ai của mình. Tôi viết bài này ra không muốn nhận được sự thương hại hay trách móc của mọi người tôi chỉ muốn khuyên mọi người hãy kiếm những đồng tiền chân chính bằng mồ hôi công sức của mình đừng vì 1 chút đam mê mà đánh mất đi cả tương lai tốt đẹp phía trước như tôi!!!!!:binhsua04:
Mình cũng như bạn, mới bước vào MMO hơn 3 tháng nay thôi, biết Getlr, sameofdiff.....kết quả là bay ~ 2m vào trò đấy...nhưng mình biết giới hạn bản thân, thật may là đả bỏ được.....chúc bạn quyết tâm....p/s: mấy trò đấy thật biết khiêu khích tính hơn thua trong mỗi bản thân con người.

chia buồn cùng bạn nhé..........

haizzz, cố hắng lên nhé, tui bít từ 2010 tới bây giờ mọi thứ vẫn ổn nếu bạn biết sắp xếp thời gian hợp lý

Mình cũng như bạn, mới bước vào MMO hơn 3 tháng nay thôi, biết Getlr, sameofdiff.....kết quả là bay ~ 2m vào trò đấy...nhưng mình biết giới hạn bản thân, thật may là đả bỏ được.....chúc bạn quyết tâm....p/s: mấy trò đấy thật biết khiêu khích tính hơn thua trong mỗi bản thân con người.
thế là cậu may hơn mình rồi

cứ xem như đấy là thử thách của số phận đi bạn, mà khi vượt qua được thử thách thì tự khắc bản thân cảm thây dần trưởng thành để thoát khỏi những cám dỗ ấy thôi :D

làm giàu bằng cờ bạc thì chỉ giàu về cái nghèo thôi bạn,bạn nhận ra rồi thì mong rằng sau này đừng bước vào con đường đó nữa .chúc bạn tiến lên trong cuộc sống bằng công việc khác có ích trong xã hội hơn :)

mình đến với mmo từ năm 2 cao đẳng và bây giờ là năm cuối ĐH hệ liên thông chính quy. con đường có vẻ ngược với bạn nhỉ.
nhưng đích đến mới là quan trọng đúng k? chúc bạn đến đích tốt đẹp (mong là mình cũng vậy) :)

Hãy mạnh mẽ lên đi cậu. con trai mà. đừng bao giờ cho từ "hối hận" vào từ điển của mình!
Chúc cậu vượt qua tất cả!

Cố lên cậu! Biết đâu 5 năm sau bạn quay lại và viết tiếp câu chuyện thành công tiếp theo! chúc cậu may mắn

đá lên cho anh em nào lầm đường lỡ bước thấy mà rút kinh nghiệm!!!!

quay đầu là bờ... nhưng giờ thớt đã lỡ mất cơ hội ở cái gọi là Đại học BK rồi... giờ học Cao Đẳng mới thấy tiếc.. Tiền có thể mua được tất cả.. nhưng hok mua được vinh quang, danh dự con người

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,061
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week