SCAM Lại 1 thằng lừa đảo tiền, Mod xư lý giúp

Status
Not open for further replies.
À vụ đấy mình cũng có nghe, mà sao thằng kia k report nhỉ ??
Còn vụ thớt thì ABC dắt dê đi ỉ* rồi
Report rồi, báo công an rồi ... báo bank rồi .. Mà đây là SCAM ABC, phía trung gian chỉ cần trả lời "Giao hàng rồi" là xong. Cứ giao hàng theo Memo thì thằng bị SCAM đòi ai? Trung gian cùng lắm cung cấp cho công an info thằng nhận $ thôi. Nếu thằng SCAM nhận $ qua Z với PM thì coi như chìm.

trong phần diễn giãi của biên lai có ghi rõ rồi ,"[email protected] mua haanh_us 50$ pp"

nguyenduong90 lại hài hước rồi. Exchanger của mmo4me dễ dàng refund kiểu đó sao.

Giờ mình mới để ý cái memo chuyển khoản của thớt có ghi là [email protected] mua pp của haanh_us.
Nếu exchanger mà refund cho scammer thì coi như exchanger làm sai.

@kangkuru chụp lại cái proof chuyển khoản vietcombank đê, xxxx làm mịa gì

đây nhé bác ngai public email thôi

Bác bị scam abc rồi,nếu bác trung gian chưa chuyển tiền cho thằng scam thì bác còn hy vọng được refund (khả năng nay hơi thấp),còn đã chuyển thì khó refund rồi.chút bác may mắn

đây nhé bác ngai public email thôi

bạn nói bạn làm bên CA và anh bạn làm CA kinh tế thì tìm info dễ mà, mình nghỉ ko ai khùng bỏ 8tr và danh dự của mình đi scam 1tr của bạn đâu, vô lý lắm

tiền bạc ở đâu ko quan trong scam thì giải quyết tới cùng thui

Bạn nên bình tĩnh và chờ bạn Luan vào đối chiếu. Mình nghĩ có nghi vấn ABC gì đó, nhưng memo bạn ghi vậy thiết nghĩ thằng scam nói chuyển nhầm vào tk Luan thì Luan phải refund về đúng tk đã chuyển nhầm đến mới đúng. Mình cũng đã PM cho Luan giúp bạn rồi.

Attachments

63.7 KB · Views: 35
mình thấy bác TA CONG LUAN rất uy tín mà

uy tín gì không thấy, trong memo đã ghi rõ 10 mươi thế còn gì, nếu nghi ngờ thì đồng chí ấy phải email dc mail trong memo có ghi để confirm lại chứ

uy tín gì không thấy, trong memo đã ghi rõ 10 mươi thế còn gì, nếu nghi ngờ thì đồng chí ấy phải email dc mail trong memo có ghi để confirm lại chứ
Bạn cứ bình tĩnh, dạo này scam kiểu ABC lộng hành nhiều, ex không tránh khỏi được, việc lấy tk của ex để nhận tiền và nói với ex là mua PM hay mua Z thì là điều không mới lạ gì, Nếu bạn đã chát đúng với yahoo của ông luân hoặc gọi đúng số điện thoại, hay comment đúng topic thì mới nói người ta cam quýt bạn ạ.
Kiểu Scam này mình cũng đang cố tránh mà chưa có cách nào tối ưu, nếu anh em nào có ý kiến hay để tránh scam abc lộng hành thì tư vấn giúp các bạn ex nhé.
Mình đang gọi Luân vào giải thích cụ thể vụ việc. Cố đợi chút xíu nhé bạn chủ topic. Mình khẳng định chắc chắn 1 điều với bạn rằng, ex không đi scam số tiền lớn như vậy đâu bạn ạ. Hì:)

mình thấy mà tội bác tcl, mấy hôm nay lo làm ko vào 4rum xem giờ vào mới thấy, thread này người ta nói rành rành ABC rồi cứ 1 mực khẳng định ex scam rồi chửi này chửi nọ chửi cả những người góp ý chửi cả gđ người ta dm CA kt cái cc ngu như bò

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,984
173,051
Latest member
yenvipvn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week