Help Làm MMO hay MLM ????

King23108

Senior
Reactions
545
MR
0.000
thực chất thì AMWAY là 1 sản phẩm tốt, nhưng mà qua khả năng PR của dân mấy bác phân phối nhà ta..hihi, nó tự nhiên làm mình có cái áp lực, mới đầu hỏi có vẻ quan tâm lắm, nhưng suy cho cùng cũng là bán được sản phẩm để nhận hoa hồng..hự hự,

người VN mà có suy nghĩ giống bạn thì sẽ chất nhận xài hàng amway như 1 người tiêu dùng, đừng nghĩ gì đến hoa hồng
sau 1 thời gian, nếu thấy sp wa tốt thì cứ giới thiệu cho người quen dùng, đừng đặt nặng vấn đề bán hàng

- - - Updated - - -

LÀM ĐA CẤP TUYỆT ĐỐI CÓ HẠI KHÔNG CÓ LỢI. THÀ LÀM MMO CÒN HƠN. ĐA CẤP GÌ MA THU NHẬP CÓ 3-5 TRIỆU CHẢ ĐỦ TIỀN NƯỚC BỌT. BẠN THỬ CHUYÊN TÂM MMO SẼ ĐC NHÌU HƠN SỐ TIỀN LÀM ĐA CẤP ĐÓ. HOẶC CHUYỂN NGHỀ ĐI. BÁN HÀNG ĐA CẤP LÀ 1 NGHỀ TỆ HẠI:binhsua49:

=)) nói như bạn thì tập đoàn amway nó sụp lâu rồi, đừng vội kết luận nhé, bạn lên gg search cái siêu thị Amway ở Thái với Malaysia, xem có cty lừa đảo nào xây đc cả chục cái siêu thị như vậy ko

yaiba2611

Hero
Reactions
495
MR
0.065
đừng gom hết lại như thế, vẫn có những hệ thống mạng lưới thành công, đc hàng triệu người ủng hộ đấy
Như Amway có cả nhà máy ở Đồng Nai, khi chủ tịch tập đoàn Amway wa đây thì Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết tiếp đấy =)) lừa đc cả chính phủ à =))

- - - Updated - - -

có thể là do cách người ta tiếp cận bạn sai phương pháp chứ đừng sỉ vả Amway, cty ko có lỗi :D

Chỉ có trong cuộc mới biết thôi! Ngay cả thằng bạn tui làm Amway chơi thân thật sự với nó nó mới kể: "Làm Amway lúc đầu kích thích tính tò mò của người ta, lúc vào đóng tiền xong rồi phải bán hàng, tuyển người cho bằng được chứ không khéo lỗ luôn phí đóng đầu vào ấy! @@ Làm huề vốn rồi nghỉ khỏe luôn! Làm cái này mấy người dẻo miệng mới nhiều khách với bán được nhiều hàng @@ May là làm trong hè, không là bỏ học theo Amway rồi!". Thực chất mình cũng đang có 1 thằng bạn vì Amway mà bỏ học, mỗi tối nó đăng 1 lèo stt fb tự kỉ thế nào ấy! Nó cứ lôi kéo mình nào là nhắn tin chúc ngủ ngon, nào là send tin nhắn,.... Nó cũng khuyên mình bỏ học theo nó làm Amway nữa!... Và mình cũng khuyên lại nó làm MMO với mình nhưng nó ko chịu, nó thích đi du lịch với Amway hơn! Ừ, vậy cũng mừng! :binhsua53: Sợ lắm rồi!

Last edited by a moderator:

lubu0808

Senior
Reactions
225
MR
0.377
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nói tóm lại bọn bán hàng đa cấp toàn đạo đức giả. Trước đây đến nhìn mình nó còn ko thèm tự nhiên đi bán hàng đa cấp cái làm như thân quen lắm gọi điện hỏi thăm, rủ đi cafe... lắm trò. Chả cần biết hàng amway có tốt hay công ty amway có lừa đảo hay không chứ thấy mấy thằng cha bán hàng là mình ko ham rồi.

Chỉ có trong cuộc mới biết thôi! Ngay cả thằng bạn tui làm Amway chơi thân thật sự với nó nó mới kể: "Làm Amway lúc đầu kích thích tính tò mò của người ta, lúc vào đóng tiền xong rồi phải bán hàng, tuyển người cho bằng được chứ không khéo lỗ luôn phí đóng đầu vào ấy! @@ Làm huề vốn rồi nghỉ khỏe luôn! Làm cái này mấy người dẻo miệng mới nhiều khách với bán được nhiều hàng @@ May là làm trong hè, không là bỏ học theo Amway rồi!". Thực chất mình cũng đang có 1 thằng bạn vì Amway mà bỏ học, mỗi tối nó đăng 1 lèo stt fb tự kỉ thế nào ấy! Nó cứ lôi kéo mình nào là nhắn tin chúc ngủ ngon, nào là send tin nhắn,.... Nó cũng khuyên mình bỏ học theo nó làm Amway nữa!... Và mình cũng khuyên lại nó làm MMO với mình nhưng nó ko chịu, nó thích đi du lịch với Amway hơn! Ừ, vậy cũng mừng! :binhsua53: Sợ lắm rồi!
sai lầm rồi nhé bạn, bán đc nhiều hàng ko hẳn đã nhiều tiền

- - - Updated - - -

Nói tóm lại bọn bán hàng đa cấp toàn đạo đức giả. Trước đây đến nhìn mình nó còn ko thèm tự nhiên đi bán hàng đa cấp cái làm như thân quen lắm gọi điện hỏi thăm, rủ đi cafe... lắm trò. Chả cần biết hàng amway có tốt hay công ty amway có lừa đảo hay không chứ thấy mấy thằng cha bán hàng là mình ko ham rồi.

hài , đạo đức giả, bạn đã từng vào tham gia bỏ time ra tìm hiểu kĩ cách nó hoạt động chưa?

Mình cũng có nghe câu này vì Amway tính tiền công bằng và trả từ dưới lên trên mà phải không?! :binhsua166:

đúng, có bao nhiu bạn hưởng hết , upline bạn có nhìu downline có thành tích giống bạn thì họ sẽ đạt dc thành tích khác và đc thưởng theo thành tích cao hơn

sai lầm rồi nhé bạn, bán đc nhiều hàng ko hẳn đã nhiều tiền

- - - Updated - - -

hài , đạo đức giả, bạn đã từng vào tham gia bỏ time ra tìm hiểu kĩ cách nó hoạt động chưa?
Có lẽ mình nói hơi quơ đủa cả nắm thật, nhưng đúng là mấy thằng cha bán hàng đa cấp mình gặp mình chẵng ưa đc thằng nào cả. Mình không nói công ty đa cấp tốt hay không tốt mình chỉ nói đến con người của nó thôi. ok

Có lẽ mình nói hơi quơ đủa cả nắm thật, nhưng đúng là mấy thằng cha bán hàng đa cấp mình gặp mình chẵng ưa đc thằng nào cả. Mình không nói công ty đa cấp tốt hay không tốt mình chỉ nói đến con người của nó thôi. ok

đúng là do nhiều người thấy cái lợi trước mắt mà ko vì cái lâu dài nên đi đg tắt, khiến cho người VN kỳ thị, rồi trong tương lai khi Amway mở siêu thị ở VN mọi người sẽ hiểu ra tất cả

đúng, có bao nhiu bạn hưởng hết , upline bạn có nhìu downline có thành tích giống bạn thì họ sẽ đạt dc thành tích khác và đc thưởng theo thành tích cao hơn
có lẽ mình không hiểu hết về amway nhưng cũng biết chút ít. cái câu chuyện công bằng cho down line và up line chỉ là tương đối thôi bạn ah. down line lúc nào cũng chịu thiệt hơn và có thể bị up line ăn hết công sức làm cả tháng đó.

có lẽ mình không hiểu hết về amway nhưng cũng biết chút ít. cái câu chuyện công bằng cho down line và up line chỉ là tương đối thôi bạn ah. down line lúc nào cũng chịu thiệt hơn và có thể bị up line ăn hết công sức làm cả tháng đó.

hoàn toàn ko có chiện đó bạn nhé, cái này là hoàn toàn công bằng, nếu bạn nhìn vào công thức nó tính hoa hồng, thì bạn sẽ hiểu, nếu ko cứ spam yahoo mình giải thích tất

hoàn toàn ko có chiện đó bạn nhé, cái này là hoàn toàn công bằng, nếu bạn nhìn vào công thức nó tính hoa hồng, thì bạn sẽ hiểu, nếu ko cứ spam yahoo mình giải thích tất
mình cung ko rỏ công thức nó tính thế nào. nhưng hình như hoa hồng hưởng theo mốc phải không. VD như doanh số 12TR sẻ đc 6% chẵn hạn. nếu cậu chỉ làm đc 11 TR thì chẳn phải doanh số 11TR đó upline ăn hết sao

clone001

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
kinh doanh đa cấp hay còn gọi là multi lever maketing hay kinh doanh theo mạng.nó có cơ cấu maxtrix tự động phân tầng như 1 số site chúng ta hay chơi.được ra đời phát triển tới ngay cũng gần 100 năm ,người sáng lập là ông amway nào đó ở bên mĩ.ở bên đó nghành nghề này khá phát triển.thu nhập hàng năm vượt xa loại hình kinh doanh truyền thống vì nó bán hàng qua truyền khẩu.bỏ qua các khâu quảng cáo,nhà phân phối...sản phẩm sẽ đi trực tiếp từ công ty xuống tới người tiêu dùng->tiết kiệm chi phí->người tiêu dùng cũng là người bán hàng hưởng tiền đó.bản chất của nó là tốt.

nhưng khi về việt nam nó lại biến tướng thành trỏ lừa đảo.mô hình kinh doanh đa cấp phân ra 2 loại.1 là kinh doanh đa cấp chính hiệu.2 là kinh doanh đa cấp giả mạo hay còn gọi là hình tháp ảo.
về cơ cấu hoạt động thì hình tháp ảo và kinh doanh thật nó rất giống nhau về hình thức hoạt động bán hàng và trả thưởng,nhưng điểm khác biệt lớn nhất ở đây chính là sản phẩm.công ty thật thì bán hàng đúng giá niêm yết chất lượng tốt.còn công ty hình tháp ảo thì sản phẩm kém chất lượng nhưng lại được đẩy giá lên cao ngất trường sơn.
mô hình hình tháp ảo rất thành công ở việt nam vì nó đánh trúng tâm lý của người việt nam : muốn làm giàu nhanh,muốn nhàn hạ.và đặc biệt là các công ty này có những chuyên gia lừa đảo rất giỏi thu phục lòng người.chúng được học những bài học về đánh tâm lý con người.từ ánh mắt điệu bộ cử chỉ khi giao tiếp là chúng có thể nắm bắt ngay con mồi đang có tâm lý như thế nào.chúng là những kẻ rất giỏi hiểu về người khác.trong cách thức lừa đảo chúng có những bộ tài liệu rất nguy hiểm.tài liệu của chúng chúng rất tinh vi ,ai theo kiểu kinh doanh này được đào tạo 1 thời gian sẽ trở thành những cái máy nói dối và lừa đảo chuyên nghiệp,những con người này rất nguy hiểm cho xã hội nếu chúng đi theo những con đường tội ác khác nữa.chúng áp dụng nhiều bài vở có quy mô lớn để đánh tâm lý 1 đám đông lớn cũng như đánh vào cá nhân.

ở việt nam đa số toàn là công ty lừa đảo.công ty thật theo mình thấy chỉ có mỗi amway .nếu ai trước khi làm 1 công ty đa cấp nào đó hãy tìm hiểu kỹ nó như là search google,hoặc là tìm hiểu về quy định của pháp luật về kinh doanh đa cấp.rồi đối chiếu với luật công ty đưa ra....dài lắm nói chung là phải cân nhắc thật kỹ.đừng để lòng tham làm mờ con mắt.vì nếu dính vào công ty lừa đảo thì chỉ có thất bại.anh em bạn bè không còn,thậm chí gia đình cũng ko nhìn mặt nữa chứ đừng có nói.những người làm đa cấp ở việt nam đa số là rủ rê người nhà và bạn bè thân trước hết mà.

về kinh nghiệm và sự hiểu biết trong giới đa cấp mình biết cũng khá nhiều vì mình đã từng tham gia và bỏ chạy vì không muốn mất anh em bạn bè gia đình,hồi xưa mất toi 1t7 cho công ty HƯNG THỜI ĐẠI ở biên hòa.làm 2 tháng thấy rủ rê bạn bè vào làm thấy cứ có cảm giác cắn rứt nên quyết định bỏ.thà là chịu thiệt 1t7 còn hơn không còn tình thân.và mình đã đúng.công ty này giờ không thấy đâu nữa rồi/mình chỉ bình luận 1 xíu vậy thôi

TruongVuongIT

Junior
Reactions
84
MR
0.000
Ở nước ngoài thì mô hình bán hàng theo kiểu đa cấp đang rất phát triển, VN thì cũng đa cấp nhưng phần lớn là lừa đảo nhau để lấy tiền thôi 1 lừa 10 rồi 10 lừa 100 và kết quả cuối cùng là 1 người lừa 1.000............ người:binhsua146: thằng chủ tịch nó ôm tiền chạy mất thế là xong :))=> Đa cấp VN là thế đó :binhsua144:.

thinhtavi

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Nhiều bác cm quá ! Em không làm Amway hay đi bán hàng đa cấp như các bác nghĩ nhé ! Em làm cái nhức nhối hơn nhiều đó là Thương mại điện tử ! Haiz !
:binhsua51:
Bác nào quan tâm thì vào bàn tán cho vui ! Thread của em trở thành hot =)):binhsua168:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,931
176,407
Latest member
recycledlifefor

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week