Làm offer thì nên mua pc hay lap ?

Làm gì lap chậm hơn, nếu k thích bàn phím mua cái bàn phím pc gắn vào sài thô
Lap khó lau chùi, lâu ngày bụi bám quạt tản nhiệt... hiệu suất máy kém -> chậm
PC lấy máy sấy tóc mà thổi, khỏi phải lau chùi :)

Nhầm nhé, Win 32 bit max 4GB, lắp lên 8GB máy cũng chỉ nhận 4GB thôi, chắc bạn hỏi không rõ nó nói nhầm đấy
Quote gì ở đây o_O Thế Xin hỏi xài cái WIN 64 bit kìa mà dùng core i 3 kia có chạy đc Ram > 16Gb ko?? :confused:

cái này mình ra tiệm hỏi đó pro. thay vào thì thay được nhưng bạn chưa hiểu là cpu nó sẽ không hỗ trợ tới đủ 8 gb thì suy ra cho dù thay 100GB cũng chỉ bỏ phí thôi bạn nhé. Không tin ra tiệm hỏi thử là biết ngay ấy mà. Mình đang dùng i3 bữa đôn lên ram 8gb nhưng ra tiệm họ bảo là max 4gb nên mình đôn lên 4gb và giờ nói lại vậy.o_O
Vì ngoại tiệm nó cài win 32 bit cho bạn và nó dụ gà để bán con Ị, PC thì Ỉ chạy ngon rồi

Lap khó lau chùi, lâu ngày bụi bám quạt tản nhiệt... hiệu suất máy kém -> chậm
PC lấy máy sấy tóc mà thổi, khỏi phải lau chùi :)
Tại bạn nó gõ cap lâu hơn còn mấy cái đó thì làm gì đâu, dán keo vào là xong, chơi quạt tản nhiệt, tiện, đỡ tốn điện, ở phòng trọ mà chơi con pc thì 1 tháng xác định trên 500k tiền điện

ko biết thớt biết làm offer chưa nếu biết rồi thì mua pc còn chưa biết thì mua laptop để còn đi offline trao đổi kinh ngiệm hay đi học cũng để bận tâm, rồi có tiền mua pc sau chứ mua pc thì ko đem đi được khi đó phiền lắm. vì làm offer ko cần cấu hình mạnh lắm. đương nhiên là pc thì vẫn hơn nếu ko sách đi đâu cả vì cùng giá tiền thì pc nó mạnh tới gấp 2 và 3 lần laptop.và chơi game hay xem phim trải nghiệm cũng xướng hơn nữa hi:D

ko biết thớt biết làm offer chưa nếu biết rồi thì mua pc còn chưa biết thì mua laptop để còn đi offline trao đổi kinh ngiệm hay đi học cũng để bận tâm, rồi có tiền mua pc sau chứ mua pc thì ko đem đi được khi đó phiền lắm. vì làm offer ko cần cấu hình mạnh lắm. đương nhiên là pc thì vẫn hơn nếu ko sách đi đâu cả vì cùng giá tiền thì pc nó mạnh tới gấp 2 và 3 lần laptop.và chơi game hay xem phim trải nghiệm cũng xướng hơn nữa hi:D
Vãi Ko cần cấu hình mạnh à đấy là bạn chưa chạy 24/24 với chạy nhiều tác vụ 1 lúc nhé. Có Nhừng Lúc Đừng hỏi vì sao mà bạn muốn đập bỏ cái máy đang dùng nhé nếu tiếc tiền

cái này mình ra tiệm hỏi đó pro. thay vào thì thay được nhưng bạn chưa hiểu là cpu nó sẽ không hỗ trợ tới đủ 8 gb thì suy ra cho dù thay 100GB cũng chỉ bỏ phí thôi bạn nhé. Không tin ra tiệm hỏi thử là biết ngay ấy mà. Mình đang dùng i3 bữa đôn lên ram 8gb nhưng ra tiệm họ bảo là max 4gb nên mình đôn lên 4gb và giờ nói lại vậy.o_O
mai bác ra bảo tiệm đó nên dẹp đi nhé :D

PS: nãy quote mấy bác mà nghĩ lại nên xóa rùi :p tùy nhu cầu sử dụng thôi, tiền ít thì mua pc cho rẻ, tiền nhiều nhiều chút cỡ chục triệu làm con laptop 2hand cũng được, đáp ứng hiệu năng tạm + mang đi lại ok

Đi làm dành dụm dc ít tiền tính kiếm 1 con về làm offer,bác nào rành tư vấn dùm e nên pc hay lap,pc thì màn hình to đỡ đau mắt còn lap thì tiện,à cho e hỏi cấu hình tối thiểu là bn luôn,many tks ^^
PC bác nhé, mình có laptop tải không nổi nên phải mua thêm PC nak, PC trâu hơn nhiều.

Vãi Ko cần cấu hình mạnh à đấy là bạn chưa chạy 24/24 với chạy nhiều tác vụ 1 lúc nhé. Có Nhừng Lúc Đừng hỏi vì sao mà bạn muốn đập bỏ cái máy đang dùng nhé nếu tiếc tiền
thì mình ko thấy thớt nói trong tầm giá bao nhiêu. nhưng mà ram 8gb , cpu core i5 và có vga rời là ngon rồi trong tầm giá 14 triệu thôi là chạy đa nhiệm làm offer thoải mái rồi thớt có làm gì năng đâu như render hay chơi game offline nặng thì mới ngại. còn máy mình g3440 , ram 4g và ko có vga rời mà chạy ngon lành cành đào

mua PC làm offer , đúng là ảo tưởng .

Quote gì ở đây o_O Thế Xin hỏi xài cái WIN 64 bit kìa mà dùng core i 3 kia có chạy đc Ram > 16Gb ko?? :confused:
xài win 64 bit thì bao nhiêu ram cũng được còn tuỳ thuộc vào mainboard bác support bao nhiêu Gb ram.
chip thì ảnh hưởng gì đến nhiều ram hay ít :eek: nó chỉ ảnh hưởng đến bus ram thôi

mua con lap đi cho đỡ tốn điện bác nhé :D
giờ cấu hình lap đa số cũng cao và đáp ứng đủ yêu cầu làm việc cho bác rồi

PC là ngon nhất !! tuy nhiên như 1 số bạn nói, nếu bạn ít vốn chưa tự chủ được công việc thì có thể mua laptop để thuận lợi di động trong việc học hỏi từ các pro.. còn nếu bạn tự chủ đc thì cứ PC mà quất tới.. đầu tư tầm 8 9 tr có dàn mạnh gấp 8 10 lần Laptop cùng giá mà lại màn hình bự.. thoái mái làm việc :D.. có điều kiện tầm 10, 12tr đc 1 dàn CPU thế hệ 6 I3 + DDRam 4 + VGA + SSD + màn 22 thoả sức cân mọi con off ko biết lag giật là gì luôn :cool: .. sau này pro .. có tiền làm thêm con laptop giao lưu anh em .. :D

P/s: Đặc tính dân offer là trâu cày.. nên cần chỗ ngồi làm việc ổn định, ghế ngon... để bảo vệ cơ thể.. mình thấy nhìu anh em làm việc trên laptop ko đúng tư thế.. bàn cao ghế thấp..luôn cúi người xuống.. có ngày vẹo hết lưng :confused:

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week