Ask Làm sao có được view từ US, UK

elephant2910

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
em là một newbie youtube, úp cả chục cái video rồi mà mới được vài chục view. thấy mấy bác pro nói về view US, UK mà không biết làm sao có được.Pro nào ra tay chỉ dạy với.

đầu tiên là key word, sau đó là nội dung, cuối cùng là post site...có thế thôi! Chủ yếu là làm có định hướng rõ ràng!

post site là vị trí quay video đúng ko hả bác killban?
Em cũng đang chán view việt lắm rồi, hôm qua mới toi 2 channel :( toàn bị cắm 3 ngày 4 cờ :(

Đặt tiêu đề,tag,mô tả bằng tiếng anh,vị trí tại hoa kì là sẽ có thôi
có đặt vị trí quốc gia cho từng video ko bạn, kênh mình có vài ngôn ngữ, tiếng Việt thì lên đều, tiếng anh thì khoảng trên 700view mới thấy nên nhanh

Theo mình nghĩ bạn nên SEO google bên nước ngoài như của pháp thì link google sẽ là google.com.fr , SEO google các nước đó sẽ tốt hơn google.com.vn

Quan trọng do cách bạn đặt Tags, SEO keywork ra sao.

Theo mình nghĩ bạn nên SEO google bên nước ngoài như của pháp thì link google sẽ là google.com.fr , SEO google các nước đó sẽ tốt hơn google.com.vn

Mình seo trên Google.com mà cũng ko thấy lên

Vào Cài đặt -> Kênh -> Mặc định cho video tải lên -> vị trí video bạn nhập USA vào, hoặc muốn địa điểm cụ thể thì nhập chính xác địa chỉ đó, sau đó lưu lại.
Tiếp theo phần đặt title cho video và tag, cái này thì suy nghĩ một tí xem một người mỹ sẽ search như thế nào để video của bạn xuất hiện ;)
Mô tả cũng rất quan trọng, hãy sắp xếp từ khóa một cách thông minh, không nhồi nhét quá và tất nhiên nó phải hoàn toàn là tiếng anh :)

Vào Cài đặt -> Kênh -> Mặc định cho video tải lên -> vị trí video bạn nhập USA vào, hoặc muốn địa điểm cụ thể thì nhập chính xác địa chỉ đó, sau đó lưu lại.
Tiếp theo phần đặt title cho video và tag, cái này thì suy nghĩ một tí xem một người mỹ sẽ search như thế nào để video của bạn xuất hiện ;)
Mô tả cũng rất quan trọng, hãy sắp xếp từ khóa một cách thông minh, không nhồi nhét quá và tất nhiên nó phải hoàn toàn là tiếng anh :)
cái này cài đặt cho tất cả video mà, chỉ cho từng video khi xuất bản thì sao bạn, mình vào cài đặt nâng cao, chọn ngôn ngữ tiếng Anh không biết cho khác ko

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week