Solved Làm sao để remote máy tính ở xa không bị rớt, disconnect

U8111118

Junior
Reactions
300
MR
0.002
Chào các bác !

Hiện mình hay đi làm xa , mà cần remote máy bàn ở nhà để làm việc khi cần mà không cần chạy về nhà

Thường chúng ta sẽ sử dụng teamview để làm việc đó , mình cũng vậy
Mình có cài teamviewer ở máy tính , cài đặt cho nó tự động chạy cùng windows khi khởi động
Và có tạo account teamview login online để tránh mối lần khởi động teamview phải điền mật khẩu login mới

Nhưng có một điều là Teamviewer Online của mình rất hay báo Offline nên không remote máy tính đc nữa

Lo mạng có thể rớt dẫn đến teamviewer đứt quãng nên mình đã để tới 2 mạng wifi kết nối tự động với máy tính , để khi mạng này có sự cố sẽ tự chuyển qua connect wifi mạng còn lại

Nhưng tình trạng teamviewr Offline vẫn diễn ra để phải về nhà login teamviewr lại , trong khi máy tính đó vẫn vào mạng internet được

Nay em xin các bờ rào tư vấn xem có phần mềm nào remote máy tính như teamview
Hoặc 1 loại phần mềm nào để điều khiển máy tính từ xa tốt , tính năng như thế

Chứ teamvier nó cứ rớt thế này chạy đi chạy lại mệt hết cả người , nhà thì không ai ở nhà fix giúp

Em xin hậu ta bác nào có tool ngon share em ạ

bạn dùng thử ultraviewer xem, mà thường vậy, chịu khó cắm dây cho nó sẽ ổn định hơn

bạn dùng thử ultraviewer xem, mà thường vậy, chịu khó cắm dây cho nó sẽ ổn định hơn
đã xài thằng Ultra của Việt Nam rồi , nó code theo nhái teamviewer

Nhưng cài đặt khởi động cùng máy tính Ultra

Mà thi thoảng remote bằng nó toàn báo đối tác chưa sẵn sàng , xài tệ hơn cả teamviewr
đặc biệt , Ultra làm vỡ độ phân giải máy victim , xài rất khó chịu

bác đặt pass mặc định cho teamview là đc mà

Em có đặt pass mặc định bác ạ

Mỗi lần remote dù là account teamvier online nó vẫn bắt nhập đúng pass mới đc remote

Em làm tránh người lạ vào remote hộ máy

Tớ sài cả NĂM trả sao cả

Bác có thể chia sẻ các xài với ạ

Em để máy bàn bật 24/24 để cần remote là vào đc ngay như kiểu VPS

Mà thi thoảng vào nó báo Offline không connect remote đc , lại phải về nhà login lại teamview account online

Bực lắm

Mà thi thoảng vào nó báo Offline không connect remote đc , lại phải về nhà login lại teamview account online

Bực lắm

trc thi thoảng mình có bị.
từ khi mua dây về cắm thay wfi hết luôn
không thì factory modem + cài lại driver wifi, mạng dùng ít người thôi

có thể mở port gì gì đó để remote như vps đc ko nhỉ , e chỉ ngu kiến chứ e ko biết gì cả ak

Bực lắm
Tắt chế độ ngủ đông của PC đi
Rồi cho Teaw khởi động cùng win
Rồi đặt pas mặc địch cho teaw

có thể mở port gì gì đó để remote như vps đc ko nhỉ , e chỉ ngu kiến chứ e ko biết gì cả ak
Có bạn ah. remote như vps được
có nhiều hướng dẫn trên bác gồ đó

trc thi thoảng mình có bị.
từ khi mua dây về cắm thay wfi hết luôn
không thì factory modem + cài lại driver wifi, mạng dùng ít người thôi

máy nó là laptop nên không nối dây đc , wifi thì 2 mạng riêng biệt luôn để ránh mất mạng
chán thật

em cũng đang chờ bác nào share mẹo như là trojan hay keylock dạng mở backdoor mà 1 số cao thủ xài ké pc người khác ấy
Giờ máy của mình muốn remote từ xa mà khó ghê

Tắt chế độ ngủ đông của PC đi
Rồi cho Teaw khởi động cùng win
Rồi đặt pas mặc địch cho teaw

Bác có xài account teamview login máy cần remote không ạ

Laptop em không cho sleep , chỉ vào cài đặt nâng cao cuar Power setting

Cài cho nó tắt màn hình thôi , còn chế độ sleep và tắt HDD thì chọn Never rồi

Chào các bác !

Hiện mình hay đi làm xa , mà cần remote máy bàn ở nhà để làm việc khi cần mà không cần chạy về nhà

Thường chúng ta sẽ sử dụng teamview để làm việc đó , mình cũng vậy
Mình có cài teamviewer ở máy tính , cài đặt cho nó tự động chạy cùng windows khi khởi động
Và có tạo account teamview login online để tránh mối lần khởi động teamview phải điền mật khẩu login mới

Nhưng có một điều là Teamviewer Online của mình rất hay báo Offline nên không remote máy tính đc nữa

View attachment 86445

Lo mạng có thể rớt dẫn đến teamviewer đứt quãng nên mình đã để tới 2 mạng wifi kết nối tự động với máy tính , để khi mạng này có sự cố sẽ tự chuyển qua connect wifi mạng còn lại

Nhưng tình trạng teamviewr Offline vẫn diễn ra để phải về nhà login teamviewr lại , trong khi máy tính đó vẫn vào mạng internet được

Nay em xin các bờ rào tư vấn xem có phần mềm nào remote máy tính như teamview
Hoặc 1 loại phần mềm nào để điều khiển máy tính từ xa tốt , tính năng như thế

Chứ teamvier nó cứ rớt thế này chạy đi chạy lại mệt hết cả người , nhà thì không ai ở nhà fix giúp

Em xin hậu ta bác nào có tool ngon share em ạ
http://thegioitinhoc.vn/mang-may-tinh/157-huong-dan-remote-desktop-tu-configuration.html

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,437
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week