Ask Làm sao để tăng tốc độ thằng VPS lên các bác nhỉ?

backtolife

Newbie
Reactions
58
MR
0.000
Mình mới mua VPS về xài thử. Thấy tốc độ lướt web của nó chậm quá mà lại giật giật. Không biết các bác có gặp những trường hợp như thế không nhỉ? Thấy thất vọng VPS quá.

Có được như mình đang dùng máy bình thường không? Thấy dùng thắng hostleech lại còn ngon hơn.

---------- Post added at 12:45 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

Đang dùng loại 7Gb, không biết thế có ổn không?

hỏi thằng bán VPS cho bạn có được active cho win2k8 ko nếu được thì hãy active cho VPS nó sẽ cải thiện tốc độ Remote của bạn từ computer tới VPS và các yếu tố khác nữa như khi Remote và sử dụng thì cleint ko nên download hay Up load và khi cần thao tác trên VPS hãy tắt torrent . như vậy sẽ cải thiện đáng kể tốc độ thao tác trên VPS. vài KN bản thân hy vọng giúp được bạn

À tiện đây cho mình hỏi chút với. Nghe nói giờ không còn VPS AMZ nữa hả các bác!

Không biết giở ở diễn đàn mình ai sell VPS uy tín và ổn định nhất vậy?

Khi sử dụng VPS thì nên down = torent hả các bác, down IDM có được ko?
Vói lại mình remote computer với thằng VPS ko được, IP thì có vẻ là đúng vì mình dùng web tìm IP.

Mình mới mua VPS về xài thử. Thấy tốc độ lướt web của nó chậm quá mà lại giật giật. Không biết các bác có gặp những trường hợp như thế không nhỉ? Thấy thất vọng VPS quá.

Bạn cài fifox sau đó dùng 2 addon sau:

1. Chặn flash: https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/flashblock/
2. Chặn ảnh: https://addons.mozilla.org/en-us/firefox/addon/imglikeopera/

Lên mạng tìm hiểu qua cách sử dụng 2 addon này.
Đảm bảo lướt web sẽ mượt như trên PC

VPS lag và giật khi bạn bật FF do tốc độ mạng của mình chứ đâu do VPS mạng của tốc độ up và down thế cơ mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week