Làm sao dọn sạch quảng cáo trình duyệt

Diamond

Junior
Reactions
94
MR
0.000
Hơn tháng nay mình phải từ bỏ Firefox vì nó dính quảng cáo quá nhiều, xóa đi cài lại vẫn như thế. Click chuột vào một cái là hiệu ra 2-3 khung quảng cáo. Đôi khi các quảng cáo hiện chiếm hết 1/3 màn hình, vào mỗi lần đọc web là phải bấm x để xóa các khung đó đi. Rất phiền phức. Hiện mình chuyển qua Chomre và tạm ổn, không bị dính quảng cáo nữa, nhưng xài không thích bằng Firefox.
Ai biết cách nào không??? Không lẽ cài lại hệ điều hành, mai mốt lại dính nữa thì sau, vì mình hay down lung tung trên mạng, và cứ thế dính quảng cáo ngày càng nhiều. Hjx,...

Hơn tháng nay mình phải từ bỏ Firefox vì nó dính quảng cáo quá nhiều, xóa đi cài lại vẫn như thế. Click chuột vào một cái là hiệu ra 2-3 khung quảng cáo. Đôi khi các quảng cáo hiện chiếm hết 1/3 màn hình, vào mỗi lần đọc web là phải bấm x để xóa các khung đó đi. Rất phiền phức. Hiện mình chuyển qua Chomre và tạm ổn, không bị dính quảng cáo nữa, nhưng xài không thích bằng Firefox.
Ai biết cách nào không??? Không lẽ cài lại hệ điều hành, mai mốt lại dính nữa thì sau, vì mình hay down lung tung trên mạng, và cứ thế dính quảng cáo ngày càng nhiều. Hjx,...
bị dính phần mềm quảng cáo ẩn rồi , mình cũng từng bị dính cái và mở ccleaner thì thấy cái adlank nó cài vào lúc nào , gỡ ra là bình thường ko còn hiện quảng cáo nữa

bạn xoá Profile của FF rồi tạo lại Profile khác là dc bạn à, ko biết làm thì pm yh mình chỉ cho,

chắc khi cài phần mềm cậu để nó tự cài chứ không chọn custom nên ngoài phần mềm chính nó cài thêm một đống những cái phụ khác trong đó có cái quảng cáo ẩn này, giờ cậu chỉ cần gỡ những cái phần mềm vỡ vẩn đi dùng iobit, rồi quyét virut là ok.

kể cả cài Addblock thì nó vẫn hiện nhé.

Dù bạn có cài lại FF cũng vân bị, chỉ tìm lần mò trong khu Add/remove program và gỡ những cái pm vớ vẫn

tiếp là vào mục My document -> admintrator và tìm Molizza, --> Firefox và xóa bằng tay đi rồi hẵng cài FF

--> Mấy cái phần mềm ẩn rất khó chịu

Máy tính bị nhiễm Virus rồi . Cài lại máy thôi
cái này k hẳng là virus nhé bạn chỉ là trong máy có phần mềm quảng cáo thôi tìm ra và xóa đi là xong :)

Này thì phán BỪA

PHP:
http://www.yac.mx/vi/guides/virus-guides/how-to-remove-webpass-ads-virus-through-isafe-virus-removal-tool.html

http://bb.com.vn/pro/hoi-dap/cach-diet-virus/2836-trinh-duyet-firefox-chrome-ie-bi-nhiem-popup-quang-cao.html

http://bb.com.vn/pro/hoi-dap/cach-diet-virus/3111-huong-dan-cach-xoa-thu-cong-adware-spyware-hijacker-khoi-trinh-duyet-chrome-firefox-ie.html

Không tranh luận nữa . Ông biết thì Mách cho chủ Thớt coi
ng ta nói đúng k sai đâu bạn ah, nói virus cũng đúng nhưng nó k hại gì chỉ là nó làm máy mình hiện quảng cáo khi lướt web thôi, tìm ra app đó xóa đi là ổn k việc gì phải cài máy cả . máy mình từng bị và đã gỡ xong

ng ta nói đúng k sai đâu bạn ah, nói virus cũng đúng nhưng nó k hại gì chỉ là nó làm máy mình hiện quảng cáo khi lướt web thôi, tìm ra app đó xóa đi là ổn k việc gì phải cài máy cả . máy mình từng bị và đã gỡ xong

Đây dc các hãng phần mềm Anti Vỉrus khẳng định là Vírus nhé . Trước tôi hay Download phần mềm ko rõ nguồn gốc trên mạng cũng hay bị dính .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week