Help Làm sao report cho Paypal biết họ đang bị lợi dụng ?

mkcvnvn

Senior
Reactions
907
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hello anh em

Mình hỏi phát, mình thấy có mấy website bán đồ fake mà nhận thanh toán bằng Paypal, mình thấy Paypal đang bị lợi dụng để rửa tiền. Nay mình muốn report mấy trang đấy thì làm sao nhỉ ?.

Tìm mãi không thấy email của Paypal để contact

Thanks

thienzing

Hero
Reactions
343
MR
0.774
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Rãnh rỗi đi tán gái đi bác paypal nó có team chống mấy cái đó . Ko cần bro phải hao tổn công sức làm gì đâu

MrChaosq10

Banned
Kindness
Reactions
4,253
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook X.com
Hello anh em

Mình hỏi phát, mình thấy có mấy website bán đồ fake mà nhận thanh toán bằng Paypal, mình thấy Paypal đang bị lợi dụng để rửa tiền. Nay mình muốn report mấy trang đấy thì làm sao nhỉ ?.

Tìm mãi không thấy email của Paypal để contact

Thanks

Bạn thấy shop người ta hay chính shop của bạn đang bị thanh toán bởi tiền bẩn.
Cái này muốn contact thì có gì khó đâu, vào thẳng PP có mục contact đó và có đủ các category cho bạn chọn lựa, có mục cảnh báo đấy.
Nếu là shop của bạn thì cứ report thoải mái, còn shop của người khác thì kệ họ, cũng ko ai rảnh đi làm những việc như bạn.

Bạn thấy shop người ta hay chính shop của bạn đang bị thanh toán bởi tiền bẩn.
Cái này muốn contact thì có gì khó đâu, vào thẳng PP có mục contact đó và có đủ các category cho bạn chọn lựa, có mục cảnh báo đấy.
Nếu là shop của bạn thì cứ report thoải mái, còn shop của người khác thì kệ họ, cũng ko ai rảnh đi làm những việc như bạn.
Đa số shop bán đồ fake là của bọn tàu, mình thấy nhiều người ko biết nên bị lừa, ảnh hưởng đến sức khỏe. Hãy tưởng tượng người thân của bạn mua phải mấy cái đồ này thì sao ?. Đó là lý do mình thấy nên mình muốn report nó thôi, vừa bảo vệ người tiêu dùng, hãng sản xuất và nhất là đánh thẳng vào nền kinh tế hàng giả của bọn tàu.

adamjonson

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hoan nghênh tinh thần của bác , PP nó có team làm chuyện đó , còn fake hay sao thì nó làm gì sai , ngu thì đâm đầu vào mua thế thôi , thuận mua vừa bán , nó lừa lọc thì mơ dis ,

note0952

Banned
Reactions
47
MR
0.000
Chat with me via Skype
Đọc cái thread này thật là hại não. Chả hiểu ý ông kia muốn nói tới cái gì. Có 2 trường hợp trong này :
1. Bán hàng ảo , hàng ko có thật, transaction ma, để rửa tiền qua cổng Paypal.
2. Bán hàng giả , hàng kém chất lượng, hàng nhái thương hiệu qua cổng thanh toán Paypal.
Cái ông thớt muốn nói là cái nào ???? Bài viết của mình còn chưa trình bày cho rõ nữa mà đòi đi report cái gì ko biết.

terink79

Hero
Verified
Reactions
803
MR
0.141
Làm người tốt khó thật hay là chủ thớt đang cay cú vụ gì. Paypal mà dễ ăn thì đâu có gọi là paypal.
Lơ tơ mơ nó refund 1 dây chuyền :D. PP chả mất gì đâu. Mất là thằng bán hàng đểu mất thôi.
Còn nếu cash rửa tiền thì nó gửi cho interpol sở tại đến mục chốt thí mạng thì các anh đài đó sẽ lên vành thôi.
Còn trình độ cao hơn ko bị sờ gáy thì đó thuộc hàng đẳng cấp rồi có report cũng như ko thôi :p

https://www.facebook.com/PayPal/
gửi tin nhắn chat với fanpage của Paypal nè
chat trực tiếp mh thấy nó xử lý tốt hơn là trong contact của nó :D

"tốt hơn là trong contact của nó" ??/ Nói chuyện hài hước, chat trên fanpage mà lại tốt hơn gọi trực tiếp Paypal ah ?, chưa kể chat trên fanpage thì làm gì có one-time code để nó xác định tài khoản. tào lao.

offerstar604

Senior
Reactions
135
MR
0.367
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
AE cheat vẫn lợi dụng pp để nhận tiền chuyển về vn mà nó cũng lợi dụng ae ta để khấu phí kiếm lời
=> nó tồn tại đc là sự lợi dụng lẫn nhau và kiểu gì nó cũng có lợi. k mạng lợi cho nó limit 1 nốt nhạc eo cần biết là tiền bẩn hay sạch vậy lên kệ nó thôi pro

"tốt hơn là trong contact của nó" ??/ Nói chuyện hài hước, chat trên fanpage mà lại tốt hơn gọi trực tiếp Paypal ah ?, chưa kể chat trên fanpage thì làm gì có one-time code để nó xác định tài khoản. tào lao.
đã mất công copy thì nên copy hết câu phần trước mh nói nhé, chứ đừng copy 1 đoạn là tổng kết lại cái tào lao của bạn :) ở việt nam bạn nghĩ ai cũng gọi đc điện thoại nói chuyện với paypal đc à :rolleyes:

mh bị limit 3 lần, lần đầu contact đợi hơn 1 tuần ko có tin tức xong nhờ dịch vụ gọi điện của mod animax paypal nói phải bảo các net xác minh nguồn tiền cho mình hoặc đợi 30 ngày.

1 số net mình fake info mà paypal yêu cầu xác minh nên ko dám bảo net :D
nóng máu lên chat trên fanpage rồi gửi các thông tin cần thiết nó bảo đợi nó check, và 2 ngày sau nó inbox bảo ok thì vào email thấy báo tài khoản hoạt động lại bình thường, các lần sau bị limit tiếp thì gỡ steep 30 phút sau là nó mở.

=> cái nào giải quyết nhanh tốt cho mình thì mh nói nó tốt thôi ;)

Reactions
1,612
MR
3.040
hơ hơ thế bọn zalora nó bán hàng fake giờ bảo paypal khóa nó à, thuận mua vừa bán, ko đúng thì đòi lại tiền, làm gì có cái luật bán hàng TQ là bị khóa paypal

hpkid2002

Senior
Verified
Solutions
3
Reactions
541
MR
9.183
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
chắc đi report mấy ông mua paypal trên mmo4me nè. mua rate thấp mà đòi lung tung nên cú :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,884
176,344
Latest member
thomo368

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week