Ask Làm sao SEO video ???

titingiris

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Em đã đọc nhiều về SEO video rồi, nhưng chỉ làm mọi thứ để cho kênh mình đẹp mắt, nhìn chuyên nhất thôi
Rồi cũng tối ưu Tit, Des, Tag này nọ.
Chứ còn về phần backlink thì em gặp một khó khăn là nội dung video thuộc thứ tiếng em ko hiểu được, nên không thể tìm những chỗ để backlink được :(
Các bác giải quyết vấn đề này như thế nào ạ ???

Bạn làm chủ đề nào thì bạn phải tìm hiểu về chủ đề đó rồi tìm đường đi backlink riêng.
Mỗi chủ đề mỗi khác nên chắc không có bài nào hướng dẫn chung cho bạn được đâu.
Còn về ngôn ngữ không hiểu rõ thì cứ google là ra.

:p Giáo Sư Tốt Nhất chính là " Google"... Kho báu chỉ nằm ở cuối con đường bạn đi, cứ hỏi như vậy chệch hướng đó Bạn... cứ thực hành nhiều chịu khó bỏ công sức ra thì có thành quả thôi, ngôn ngữ bất đồng thì đã có google va bing hỗ trợ

mình cũng gà nhưng nếu bạn là newbie thì cứ ib mình giúp đc gì mình giúp

dạ-kênh xuống còn có 100k ngày.kiểu như nó đổi ttuật toán hay sao ấy,nhưng vẫn ăn đề xuất đến 58%
nó trộn random các video trong kênh, anh thấy video vai tháng nó cũng cho lên đề xuất. Chắc youtube chơi kiểu random rùi

SEO video = tối ưu từ khóa + tăng views + backlinks + tăng like video + social

Nói chung là vẫn cần tìm hiểu thật kĩ thị trường. Vì có chủ đề rất ít video nhưng lại nhu cầu xem cao. Nhưng lại có chủ đề rất khó mà cứ lao đầu vào ví dụ như lose weight, spider man,..

SEO video = tối ưu từ khóa + tăng views + backlinks + tăng like video + social

Nói chung là vẫn cần tìm hiểu thật kĩ thị trường. Vì có chủ đề rất ít video nhưng lại nhu cầu xem cao. Nhưng lại có chủ đề rất khó mà cứ lao đầu vào ví dụ như lose weight, spider man,..
Không seo có được không bạn

Không seo có được không bạn
Được nhé
Ví dụ up phim xxx hay 18+
Chỉ cần đặt tiêu đề link tinh nhưng share trên facebook vẫn có views. :eek:

Vậy vấn đề nằm ở chỗ nhu cầu xem cao và lượng video ít.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back