???Làm thế nào để tạo ra nguồn thu nhập ổn định???

có những người nhìn thấy từng cơ hội trong mọi khó khăn.
có những người lại nhìn thấy những khó khăn khi bước vào cơ hội.
mình chẳng được cái giống nào,hehe.chỉ được cái ăn hại và phá phách.:D

Một vấn đề trăn trỡ, cần lắm 1 sự ổn định :(

Mình nhớ làm công chức nhàn nhã mà nhỉ :D
Sáng 9h cắp ô đi, chiều 4h cắp ô về. Mình có thu nhập thụ động như thế mình dành hết thời gian làm mmo :D

từ đầu đến cuối chưa thấy pro thực sự nào phát biểu cả nhỉ.
đúng là có làm thì mới có ăn...bài học từ hồi lớp 1 rồi, chắc chẳng có cái gì ổn định đâu nhỉ...không làm mà vẫn có ăn mới tài chứ:D

Làm một kênh youtube , video tự làm. Kinh doanh một dịch vụ phát triển bền vững - > Đi chơi cũng có tiền hằng ngày. Dịch vụ lựa chọn kiểu dịch vụ tự động.

Làm một kênh youtube , video tự làm. Kinh doanh một dịch vụ phát triển bền vững - > Đi chơi cũng có tiền hằng ngày. Dịch vụ lựa chọn kiểu dịch vụ tự động.
A lên youtube giờ thấy lắm kênh contents sáng tạo phết :v
Tự làm thì luôn có ăn, ko phải thắp nhang hàng ngày như tụi reup :v

A lên youtube giờ thấy lắm kênh contents sáng tạo phết :v
Tự làm thì luôn có ăn, ko phải thắp nhang hàng ngày như tụi reup :v
Hì. Kênh em ngày được 60k rùi, mọi thứ phải cố gắng hết. Không ai cho không ai cái gì. Nói chung có ăn hay không là do bộ phận ở trên nó chỉ đạo xuống.

Chắc không ít ae trong diễn đàn thắc mắc như mình nhỉ?
Mình năm nay 26 tuổi, nói không phải điêu chứ mình có 7 năm lăn lộn trên mmo rồi. Nhưng tay trắng vẫn hoàn trắng tay(Minh là công chức nên không chết đói được). không trò gì là mình không thử, không thể loại nào mà mình chưa làm. Tất tần tật nhưng vấn đề là không có một mảng nào tạo ra thu nhập ổn định cả( đây là kết luận của mình).
Mình muốn AE cùng thảo luận: Liệu mmo có con đường nào tạo ra thu nhập thụ động, ổn định cho mình không?
đây chắc không chỉ là câu hỏi của riêng mình mà còn là câu hỏi của rất nhiều người nữa.
Mong ae có kinh nghiệm chỉ giáo :D:D:D
Chơi BTC đi bạn, lỗ rất ổn định và theo giờ luôn :p

Đang có thu nhập ổn định 2 đô 1 ngày. Làm sao để tăng thu nhập đó lên là câu hỏi khó quá.

Đang có thu nhập ổn định 2 đô 1 ngày. Làm sao để tăng thu nhập đó lên là câu hỏi khó quá.
Làm 100 lần cái chuyện cậu đang làm là có 200 đô / ngày như 100 kênh, 100 accounts, 100 IP fake.

Hoặc mua thùng mỳ gói, 2 đô ăn được 1 tuần thay vì 1 ngày ăn cơm thịt

Học code rồi viết app,game hoạc web,...rồi gắn quảng cáo
-> ez money :D.
Muốn ổn định thì tìm cách chơi real, đừng cheat.

viết app game cẩn thận đi tù nhé, từ 1/7/2016 điều 292 bộ luật hình sự
Gà vãi lồi ...
Nếu đi thuê lại bản quyền game của ai đó rồi về kinh doanh mới đi tù.
Còn nếu bạn tự viết và cho lên appstore kiếm tiền thì nhà nước khuyến khích, chỉ cần bạn thực hiện nghĩa vụ thuế thu nhập cá nhân đầy đủ.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,063
173,144
Latest member
Huyd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back