Suggest Lap quá nóng

Cao vời vợi đó bác.
Máy mình nè, 1 năm chưa vệ sinh. Mai mốt đi vệ sinh thì giảm xuống tầm 35
View attachment 76933
CPU dòng U là tiết kiệm điện mà, hiệu năng thấp nên nhiệt độ ko cao cũng là điều dễ hiểu

Laptop của mình nó thi thoảng nhảy lên gần 90 độ như này đây, không biết có ổn không :( Dell M4600

Attachments

366.5 KB · Views: 38
Chào mấy bác tình hình là con lap của e cách đây 3 hôm nhiệt thường xuyên lên 8x và sập nguồn, em đã tháo vệ sinh bôi keo các kiểu máy mở k thì tầm nhiệt 4x mà mở blue với 1 tab trình duyệt thôi là lên 6-7x lâu lâu nó nhảy lên 8x cứ treo chừng 6-7 giờ thì e nó sập nguồn, máy e có vga rời mà giờ kéo tab ngoài màn hình nó còn lag lag. Mấy bác chuẩn đoán giúp e với. Chứ tình hình này e nó chia tay e sớm mất.
Đã vệ sinh rùi thì cài lại win 10 đi em, máy có win 10 chạy ngon hơn win 7 nếu vẫn ko dc nữa thì đem ra bác sĩ kiểm tra cho chắc em ơi

Cầm xô nước lạnh sối vào :D
Đùa ấy chứ thử mọi cách trên mà k đc thì ra tiệm kêu ng ta vệ sinh máy lại cho :D

đem ra tiệm kêu nó vệ sinh lại, bôi keo tản nhiệt, thay cái quạt là hết àh

bác xem lại cpu fan chưa? với lại nếu có tháo cpu ra lắp vào thì xem lắp vào có sát ko nhé

Dell mình dùng đc 2 3 năm. chưa baoh biết dùng tản nhiệt baoh. Nhiều lúc nóng rát lun mà kệ, chẳng ảnh hưởng gì đến máy lun!!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week