Help Lập site riêng

violetlotous

Senior
Reactions
98
MR
0.000
Các bạn cho mình hỏi, nếu muốn lập site riêng thì mình nên dùng mã nguồn nào thì tốt giữa DLE và WP.

với Database lớn thì thằng nào chạy ổn đinh hơn.

ai có kinh nghiệm chỉ nha. Thanks

WP thì chơi 1 thể loại là tốt.

DLE thì tổng hợp :)

Nói cho nhanh thế này. Mình không biết code nên đang dùng Wp cho lành. Những điểm mạnh như sau:

1. Cái đặt nhanh
2. Quản trị dễ hơn joomla và dễ hơn DLE một chút
3. Có Plug in SEO down chùa
4. Giao diện thì đẹp thôi rồi nhiều theme chùa và theme miễn phí
5. Import 1 lúc vài ngàn bài chưa đến 1 phút (cái này khối chú không bằng đấy)
6. Khỏi lo back up khó hoặc replace deadlink khó vì có thể lưu bài viết vào site excel rồi import lại từ đầu chỉ trong tý chút.
7. Chưa nghĩ ra...

Nói cho nhanh thế này. Mình không biết code nên đang dùng Wp cho lành. Những điểm mạnh như sau:

1. Cái đặt nhanh
2. Quản trị dễ hơn joomla và dễ hơn DLE một chút
3. Có Plug in SEO down chùa
4. Giao diện thì đẹp thôi rồi nhiều theme chùa và theme miễn phí
5. Import 1 lúc vài ngàn bài chưa đến 1 phút (cái này khối chú không bằng đấy)
6. Khỏi lo back up khó hoặc replace deadlink khó vì có thể lưu bài viết vào site excel rồi import lại từ đầu chỉ trong tý chút.
7. Chưa nghĩ ra...

cái replace dead link mình chưa biết , dùng thế nào nhỉ ?:binhsua157:

cái replace dead link mình chưa biết , dùng thế nào nhỉ ?:binhsua157:

Bác phải có 1 file excel chứa post data của bác thường có cấu trúc thế này

Title, Image, Info, Links
Playboy Magazine, ...playboy.jpg, Big Magazine, fileserve...

Trên đây là file txt dạng csv còn nguyên gốc là excel có khoảng từng đấy cột. Nối các cột với nhay rồi paste ra notepad sẽ được file csv như thế. Google search wordpress csv import sẽ có cái plug in phục vụ việc này. Bác đọc hướng dẫn và làm theo. Sau này thay thế link chết thì làm trong excel rồi paste ra. Clear database cũ đi import lại từ đầu cũng chỉ mất chưa đầy 1 phút, tùy quy mô.

site của mình đang bị google nó deindex ,xóa link trên google vì vi phạm luật Thiên niên kỷ gì gì đó , bác nào rành vụ này không , sao cho nó index lại bây giờ :binhsua28:

site của mình đang bị google nó deindex ,xóa link trên google vì vi phạm luật Thiên niên kỷ gì gì đó , bác nào rành vụ này không , sao cho nó index lại bây giờ :binhsua28:
Chắc site có chứa mã độc nên google không index thì phải. Chuyên nghiệp thì chơi Drupal (code nhỏ nhẹ, SEO, SEF tốt, tốc độ cao, nhưng đòi hỏi phải là dân chuyên code)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week