Liệu e có nên học tiếp CĐ k0?

vipkidatm

Verified
Reactions
373
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Ngành không thích thì cố học được cái bằng cũng không làm lâu dài được đâu bạn ah !!!

linhdung1991

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Thằng em mình học xong năm nhất đại học rồi, nhưng có làm bên CTY Kinh Doanh Theo Mạng Amway. Quyết định bỏ học và vay tiền ngân hàng (hơn 50tr) để làm. Dù gia đình chẳng khá gỉa gì?...Nếu đam mê và yêu thích những gì mình làm thì cứ làm. Mà đã làm rồi thì hãy theo đuổi đến cùng nhé ;))

Thằng em mình học xong năm nhất đại học rồi, nhưng có làm bên CTY Kinh Doanh Theo Mạng Amway. Quyết định bỏ học và vay tiền ngân hàng (hơn 50tr) để làm. Dù gia đình chẳng khá gỉa gì?...Nếu đam mê và yêu thích những gì mình làm thì cứ làm. Mà đã làm rồi thì hãy theo đuổi đến cùng nhé ;))
Và giờ cậu ấy đang bán kua ở ngoài đường . Mình cũng có thằng bạn, lập một cái Group và giờ thì nợ nần, gia đình không nhận nữa, giờ đang phụ hồ mong kiếm tiền đi học lại .

Và giờ cậu ấy đang bán kua ở ngoài đường . Mình cũng có thằng bạn, lập một cái Group và giờ thì nợ nần, gia đình không nhận nữa, giờ đang phụ hồ mong kiếm tiền đi học lại .
khoan từ từ nào, mình nghĩ tùy ng chứ, giờ thằng em kia của cậu sao rồi linhdung1991? :(

khoan từ từ nào, mình nghĩ tùy ng chứ, giờ thằng em kia của cậu sao rồi linhdung1991? :(
Hiện tại thì nó mới vừa nghỉ học và đang vay tiền ngân hàng để làm. Mình có 1 ông chú cũng học đại học ra, bằng giỏi, nhưng cũng không đi làm mà KDTM. Hiện tại đang rất thành công. Mình có tham gia cùng nhưng mình ko thích nên đã từ bỏ :)

Mô hình tháp, ai ở đỉnh thì sẽ có tiền và ngược lại, Cậu có biết một loại lý thuyết "Nhân Viên chính là khách hàng" không? Xem thêm ở link dưới nhé bạn !

** Đi ngoài chủ đề chính rồi, Chúc thớt tìm được con đường của mình.

thaicongthanh

Senior
Reactions
151
MR
0.062
E chán quá vì học k0 phải ngành e muốn, nhưng vì học 1 năm rồi giờ bỏ thì tiếc. Vậy có ai cho e lời khuyên được k0? :(
không bao giờ là muộn cả bạn à. Bỏ đi theo ngày mà mình muốn, học xong có bằng chưa chắc xin được việc đã vậy còn không có hứng thú với ngành đó vậy học để làm gì? nên bỏ trước khi quá muộn

babycaro

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Chat with me via Skype
Bạn có xác định việc mình sẽ làm gì sau khi nghĩ học chưa ? Thấy ngành đang học không có hứng thú hay đam mê gì và xác định được phương hướng cho tương lai rồi thì bỏ học theo đam mê thôi . Nghĩ kỹ để không hối hận nha bạn .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,258
Latest member
nhacaizomclublif

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom