Ask Lỗi ko hiện tiếng nhật trên tiêu đề của web wordpress

sockhock

Junior
Reactions
31
MR
0.001
Tình hình là mới làm site xxx về thể loại hentai
Web chạy bằng wordpress
nhưng ko biết bị lỗi gì mà tiêu đề bài viết hiện lên trang chủ nó ko hiện được chữ nhật, đa số bài mình lấy toàn tiếng nhật, mà chỉ có mỗi cái tiêu đề là nó ko hiện được chữ nhật, còn các phần khác thì hiện hết như nội dung, recent post , kể cả cái url link cũng hiện chữ nhật, ko biết bị lỗi gì nữa, anh em nào biết giúp đỡ mình với

Thank anh em nhiều
Sẵn đây anh em nào có site xxx cho mình liên kết link với

Thank all, anh em đã đọc bài

Tiêu đề của bạn chắc trong thẻ <h1> hoặc <h2> Kiểm tra xem classs đó đang dùng font gì :D ( để font Georgia cho khỏe). Nhớ set utf-8 trong Dashboard wp nữa nhé.

Và trong máy bạn cũng phải cài font tiếng Nhật sẵn nữa , với windows 7 thì miễn bước này .

Nhưng mà tại sao nội dung lai hiện tiếng nhật, ở đâu cũng hiện chữ nhật nhưng chĩ mỗi cái tiêu đề bài viết là nó ko hiện chữ nhật thôi

thank bạn nhiều,

Hình như nhớ cái lỗi này tùy máy , ví dụ máy mình thì thấy title tiếng nhật , qua máy khác thì toàn ô vuông . Cái này nghĩ là không phải lỗi của WP . Thân

Cái font tiếng nhật vào là ok bạn ơi
link download đây
http://www.mediafire.com/?4k32hc9txmwwlrw

Mình cài rồi nhưng vẫn bị bạn ơi, cái này ko phải do font máy do lỗi wordpress, nhưng mình ko biết lỗi ở đâu khắc phục nữa

ồ. Bác Thạch Heo đó à?? Dạo này ptu lại rùi hả:D
Có chiến lại nhưng cũng chiến ít thôi , vừa mua Thema Poster đang làm template rồi mới chiến :D
hjc, nhưng hiển thị được máy của mình nhưng người khác có hiển thị k nhỉ
Tất nhiên máy người ta có font tiếng Nhật thì người ta mới thấy đc .
Nhưng mà tại sao nội dung lai hiện tiếng nhật, ở đâu cũng hiện chữ nhật nhưng chĩ mỗi cái tiêu đề bài viết là nó ko hiện chữ nhật thôi

thank bạn nhiều,

Mình cài rồi nhưng vẫn bị bạn ơi, cái này ko phải do font máy do lỗi wordpress, nhưng mình ko biết lỗi ở đâu khắc phục nữa

Bạn mở file single.php và tìm đoạn code hiển thị tiêu đề , xóa hết các thẻ class của nó đi và chỉ để lại <h2> thôi , thử xem .

hjc, nhưng hiển thị được máy của mình nhưng người khác có hiển thị k nhỉ
Nếu máy khác dùng win7 trở lên thì hiện.com win xp thì họ phải có font Japanese mới hiện

---------- Post added at 11:43 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

có thể bạn đang dùng những plugin của wp mà các plugin này lại xung khắc với nhau. hoặc hãy chuyển qua 1 theme khác của wp

bạn deactive tất cả plugin đi xem có hiện ra ko. rồi active lần lượt từng cái xem nguyên nhân có phải plugin ko

Có chiến lại nhưng cũng chiến ít thôi , vừa mua Thema Poster đang làm template rồi mới chiến :D

Tất nhiên máy người ta có font tiếng Nhật thì người ta mới thấy đc .

Bạn mở file single.php và tìm đoạn code hiển thị tiêu đề , xóa hết các thẻ class của nó đi và chỉ để lại <h2> thôi , thử xem .

Mình làm như bạn roài nhưng cũng ko được bạn ơi, có ai còn cách nào ko vậy chỉ mình với

Mình cảm ơn rất nhiều

---------- Post added at 07:42 AM ---------- Previous post was at 07:25 AM ----------

bạn deactive tất cả plugin đi xem có hiện ra ko. rồi active lần lượt từng cái xem nguyên nhân có phải plugin ko

mình đã làm theo cách của bạn cũng ko được
phiên bản wordpress của mình là 3.1.2 . còn phiên bản 3.1.3 mà mình chưa update... hix

có phần gì trong phần setting --> reading --> Encoding for pages and feeds " UTF-8 " mình nghĩ cái này là font của nó.. chắc lỗi là do cái font này hay sao ay
Pro nào giúp mình với. hix

có phần gì trong phần setting --> reading --> Encoding for pages and feeds " UTF-8 " mình nghĩ cái này là font của nó.. chắc lỗi là do cái font này hay sao ay
Pro nào giúp mình với. hix
Cái này ko sai, UTF-8 là để hiện tiếng nhật rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week