Solved Lỗi máy tính. Cứu em với mấy bác

xendo84

Junior
Reactions
74
MR
0.000
Tình hình là ổ cứng của e mới mua có 3 tháng mà đã bị bad rồi. Check bằng HD Tune Pro và đã báo hiệu bad đỏ. Và hiện tại bây giờ vào windown không được nữa. Mà trong khi đó mình còn chứa data ở hdd. Xin hỏi bác bạn có cách nào vào windown để lấy vài file data của mình không. Xin cảm ơn rất nhiều
http://www.vn-zoom.com/f167/hd-tune-pro-5-0-kiem-tra-tinh-trang-suc-khoe-o-dia-2066083.html

Tình hình là ổ cứng của e mới mua có 3 tháng mà đã bị bad rồi. Check bằng HD Tune Pro và đã báo hiệu bad đỏ. Và hiện tại bây giờ vào windown không được nữa. Mà trong khi đó mình còn chứa data ở hdd. Xin hỏi bác bạn có cách nào vào windown để lấy vài file data của mình không. Xin cảm ơn rất nhiều
Bạn dùng các phần mêm hirent boot vào thử nhé trong đó có khá nhiều soft

Dùng hiren boot vào lấy dữ liệu rồi mang ổ cứng đi bảo hành là vừa, mới mua 3 tháng thì chắc vẫn còn bảo hành mà

Bạn dùng đĩa Hiren boot -> Vào mini Windows XP hoặc Mini Win7 hoặc Win PE để copy file ra USB nhé!
Nếu ổ cứng của bạn bị Bad thì dùng phần mềm Acronis Disk Director hoặc Paragon Partition Manager có trong Hiren Boot để cắt phân vùng bị Bad đi - không dùng nữa.
Nếu còn bảo hành thì bạn mang qua cửa hàng cho họ bảo hành cho. Mình nhớ HDD bảo hành 3 năm mà. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,517
174,801
Latest member
haitran996878

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week