Lời nói sau cùng

cái sai của B ở đây là quá xem thường mem. cứ nghĩ mọi việc quá đơn giản (cái gì cũng nghĩ đơn giản k lường trước được những rủi ro tiềm tàng -> cái này có học kinh tế học chắc mới biết hết :D)

đây cũng là bài học cho những tmod và mod khác khi quản lý box của mình: đừng che giấu bất cứ thông tin gì, đừng cho họ quá nhiều mong đợi và đừng hứa hẹn bất cứ điều gì.

p/s: topic này cấm comment không liên quan. chờ câu trả lời từ @Shin

ai comment rác tớ sẽ del comment đó và sẵn sàng tiễn ra đảo 3 ngày nhé.

GMB nói nhiều nói dai đâm ra nói dở, nói cỡ nào đi nữa thì cũng là dính những tội sau
  • GMB viết topic về CDA trong đó có những lời nói tốt cho saolamiu sau khi được saolamiu nhờ và trước đó có mượn tiền từ saolamiu (proof) => lạm dụng chức quyền
  • GMB ko công bố admin là saolamiu ngay từ đầu mà dấu nhẹm với member và nói admin là người nước ngoài, nếu member biết chắc chắn sẽ không ai chơi chứ đừng nói là đầu tư ít => thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng
2 tội trên ghép lại đủ để member và BQT giải quyết sao rồi. Còn về vụ saolamiu có mẹ già bị cảm, bị tiêu chảy gì gì đó rồi bán site hay GMB có trực tiếp tham gia hay đồng lõa hay không đến nay vẫn không thể chính thức phán quyết vì chưa có bằng chứng thuyết phục. Hy vọng GMB chỉ bị saolamiu dắt mũi thôi, nếu thật sự thế thì GMB chưa đủ trình để làm mod box PTC. Hư cấu hay là ko thì hạ hồi phân giải.

1. Lập 2 cái topic. 1 cái dìm Grandbux + 1 cái PR bố láo cho CDA.
phần kia như tôi đã nói tôi đé* tranh luận

cái vụ nói ad GB bán site cũng từ bác @saolamiu ra, tôi hỏi đi hỏi lại nhìu lần mới viết topic đó vì sao tôi tin cái này
vì chắc bạn cũng biết GB có 1 topic nói về CDA, saolamiu là ad CDA thì chắc phải biết nhìu hơn memb thường

cái sai của B ở đây là quá xem thường mem. cứ nghĩ mọi việc quá đơn giản (cái gì cũng nghĩ đơn giản k lường trước được những rủi ro tiềm tàng -> cái này có học kinh tế học chắc mới biết hết :D)

đây cũng là bài học cho những tmod và mod khác khi quản lý box của mình: đừng che giấu bất cứ thông tin gì, đừng cho họ quá nhiều mong đợi và đừng hứa hẹn bất cứ điều gì.

ko có bác vo danh thì vụ này im lìm rồi :D

Salamiu cho Gmb mượn tiền nhiều lần.
Đáp lại... Gmb đã giúp Saolamiu che giấu thân phận Admin CDA và viết topic PR CDA kéo mọi người vào CDA.
=> Đồng phạm chưa được trả lương

"Tôi không liên quan trong vụ này" - Gmb :confused:

Có nghe thằng em kể lại một anh trong forum vì vợ bị bệnh, phải nghĩ làm, ở nhà để chăm sóc vợ, mmo như một nghề kiếm sống của anh ấy, và anh ấy cũng là nạn nhân trong vụ này, @saolamiu cứ khăn khăn là vì mẹ bị ung thư nên phải làm thế, thế còn hoàn cảnh của những người khác thì sao :confused::confused:o_Oo_O biết đâu có người ba sắp chết phải chơi PTC để kiếm tiền ????o_Oo_Oo_Oo_O

Salamiu cho Gmb mượn tiền nhiều lần.
Đáp lại... Gmb đã giúp Saolamiu che giấu thân phận Admin CDA và viết topic PR CDA kéo mọi người vào CDA.
=> Đồng phạm chưa được trả lương
tôi chỉ nói site tốt như mọi người report vào lúc đó, tôi không viết câu nào gọi là kéo memb cả, tự trách mình trước đi

câu không liên wan là không liên wan tới vụ scam thôi, còn những cáo buộc trên tôi nhận

GMB nói nhiều nói dai đâm ra nói dở, nói cỡ nào đi nữa thì cũng là dính những tội sau
  • GMB viết topic về CDA trong đó có những lời nói tốt cho saolamiu sau khi được saolamiu nhờ và trước đó có mượn tiền từ saolamiu (proof) => lạm dụng chức quyền
  • GMB ko công bố admin là saolamiu ngay từ đầu mà dấu nhẹm với member và nói admin là người nước ngoài, nếu member biết chắc chắn sẽ không ai chơi chứ đừng nói là đầu tư ít => thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng
2 tội trên ghép lại đủ để member và BQT giải quyết sao rồi. Còn về vụ saolamiu có mẹ già bị cảm, bị tiêu chảy gì gì đó rồi bán site hay GMB có trực tiếp tham gia hay đồng lõa hay không đến nay vẫn không thể chính thức phán quyết vì chưa có bằng chứng thuyết phục. Hy vọng GMB chỉ bị saolamiu dắt mũi thôi, nếu thật sự thế thì GMB chưa đủ trình để làm mod box PTC. Hư cấu hay là ko thì hạ hồi phân giải.
bác nói chuẩn hợp ý em, like bác, em thấy nhiềm mem quy cho gmb tội đồng loã là ko hợp lý.

coi như ngót nghét 2 trăm triệu đi, chịu đấm ăn xôi mấy ngày, gần 2 tuần mà tiền thu về gần bằng thu nhập cả năm của 1 người làm công ăn lương bình thường, cũng được đó chớ!
hơn 4 năm đi làm (ko ăn ko tiêu) của mình đó bạn :(

Nghe mày trình bày người nào không biết thì thấy hay lắm. Cơ mà những ai đã theo dõi vụ việc này từ lúc mới bắt đầu mở topic bên box PTC thì đã biết bộ mặt thật của mày rồi. Lúc vụ việc bắt đầu phanh phui ra thì quanh co, che giấu. Càng lúc càng lộ ra những chứng cứ bất lợi thì im dần. Đến bây giờ thì giở giọng chí phèo tao *** thèm quan tâm chúng mày nghĩ gì. Tóm lại 1 câu mày cũng là 1 thằng lợi dụng cái uy tín của nick màu để trục lợi cho mình mà thôi, cụ thể ở đây là để giúp đỡ thằng bạn "thân" của mình. Ngoài cái topic mày PR site CDA bố láo dìm Grandbux, mày còn lập 1 cái topic nữa tung tin đồn nhảm về Grandbux để mọi người hoang mang ko dám đầu tư vào Grandbux mà quay sang thằng CDA. Mày đừng có nói theo cái kiểu tao cao thượng thế nữa. Những âm mưu của chúng mày thì tao nhìn cái là ra rồi:
1. Lập 2 cái topic. 1 cái dìm Grandbux + 1 cái PR bố láo cho CDA.
2. Khi site scam bị phanh phui. 1 thằng dispute member, 1 thằng thì giả nhân giả nghĩa dispute hộ member để win => mục đích mong member đòi lại được mấy xu ko truy cứu tiếp.

Nếu mày thật sự ngu đến mức bị thằng saolamiu nó dắt mũi thì *** ai tin đâu. Đến mấy cái thằng không chơi PTC nó còn biết thằng saolamiu nó đã có tiền sử làm admin scam rồi nữa là cái thằng bạn "Thân" đến mức nói 1 câu cho vay cả chục triệu ngay lập tức.
Còn nếu mày thật sự cao thượng như mày nói thì đã éo có cảnh ngày hôm nay. Người có trách nhiệm thì ngay từ đầu đã nhận sai, xin lỗi và công khai sự việc cho mọi người. Chứ ko phải cố tình lấp liếm như mày đâu. Giờ đến cảnh chó cùng dứt giậu rồi thì mới nói mình cao thượng thì muộn cmnr.
nói làm cái gì đến thẳng nhà nó, dm quen trên MMO mở mồm bảo vay 500$ có ngay ở ngoài năn nỉ vay còn ko có chứ nói gì MMO

bác nói vậy ko đúng r ? cần gì phải học Kinh tế mới hiểu
Tôi chỉ hỏi bác 1 câu thôi, 1 thằng đã từng làm admin đã từng chơi a-e MMo 1 vố rồi mà còn tin đc hả ? xin lỗi trừ khi ko có não mới ko nghĩ tới đc điều này .
Tôi bảo đảm bạn, nếu ko vì mượn tiền 500$ thằng kia cho ngay bảo đảm sẽ ko có bài Pro đâu 500$ đó xem như tiền thuê PR site vậy đấy.
Giống bác Vodanh nói với Tunvit nói ấy nếu bít ad là ng việt chưa chắc đã ai chơi và nếu bít là thằng saolamiu kia thì chắc chắn 100% chả ai chơi .
đến cả mem còn SN đc vậy thế mà 1 thằng mod PTC lại ko nghĩ đc điều này ?
Tui bảo đảm cũng vì 500$ kia mà thằng này nó mới pr site thôi.
đã thế lúc đầu cứ vòng vo giờ ntn thì nói đủ thứ .
Lấy cái uy mod pr 1 site chả có 1 chút gì tiềm năng mà còn có phốt lớn nữa...
Hại ko ít mem tính sơ tui nghĩ con số 10k là có thể . 5 Ng top đầu đã hơn 5k rồi ? vậy con số tiền đó đi đâu về đâu ?
P/S : ko bít mấy ông kia có báo CA hay ko, nếu báo thằng Cu Bò Bê này ko dính đồng phạm mới lạ, nếu ko có con Bò con Bê này Pr thì chả ai mất 1 xu nào đâu .
Lợi Dung Chức Quyền gây hậu quả nghiêm trọng là đây

nói làm cái gì đến thẳng nhà nó, dm quen trên MMO mở mồm bảo vay 500$ có ngay ở ngoài năn nỉ vay còn ko có chứ nói gì MMO
tếu :v tôi không phải khoe chứ nói thật memb giúp tôi nhìu lắm, tới giờ không dưới 4000$ đâu mà tất cả chỉ wen wa mạng thôi, bác xem lại vì sao bác năn nỉ mà còn không có đi

Đồng tình với bác lày! Nghe Bê bò sến sến bực hết mình.:oops:
chắc fải đờ mờ thím phát =)) nick name thôi má

tếu :v tôi không phải khoe chứ nói thật memb giúp tôi nhìu lắm, tới giờ không dưới 4000$ đâu mà tất cả chỉ wen wa mạng thôi, bác xem lại vì sao bác năn nỉ mà còn có đi

chắc fải đờ mờ thím phát =)) nick name thôi má
uh cũng nhờ thế mà giúp nó scam a-e đó hả =))
Vì cái danh mod thôi cưng ah ... ko có cái danh mod thì ở đấy mà mem giúp =))

tôi chỉ nói site tốt như mọi người report vào lúc đó, tôi không viết câu nào gọi là kéo memb cả, tự trách mình trước đi

câu không liên wan là không liên wan tới vụ scam thôi, còn những cáo buộc trên tôi nhận
nếu bác là người thường thì liệu saolamiu có nhờ bác viết bài quảng cáo không?
mà bác không vay tiền nó thì nó đã không nhờ bác PR vì nó biết nó nhờ thì bác sẽ làm vì bác đang nợ nó
cái mác MOD của bác nó có ảnh hưởng rất nhiều rồi
như bọn TQ hồi xưa thằng vua nó "lời nói đáng giá nghìn vàng" nó bảo quả cam ngon thì ngày mai quả cam tăng giá ầm ầm
thế nên khi bạn có quyền lực trong tay thì bác phải suy nghĩ trước khi phát ngôn 1 điều gì đấy ( đừng bảo làm MOD thì không có quyền và lực ảnh hưởng)
và đừng bảo bài bác viết là không kéo mem, đấy là 1 hình thức quảng cáo rõ rành rành, không quảng cáo được saolamiu đã không nhờ
1 ví dụ nhé :
tiệm quần áo nó đăng biển mua 1 tặng 3 ( đây có phải quảng cáo không? dù nó có câu nào nói nên mua hay lôi kéo không?)
lúc đọc bài bác PR mình cũng định đập tiền vào nhưng chưa gom đủ tiền, đinh chờ tháng sau chuyển nhà xong thì chơi
MAY VÃI ;)
mà xin lỗi chứ bị ung thư thì 1k$ chả thấm vào đâu cả(không có bảo hiểm may ra được 1 tuần), scam ẵm mấy chục nghìn thì may ra

Last edited:
Có nghe thằng em kể lại một anh trong forum vì vợ bị bệnh, phải nghĩ làm, ở nhà để chăm sóc vợ, mmo như một nghề kiếm sống của anh ấy, và anh ấy cũng là nạn nhân trong vụ này, @saolamiu cứ khăn khăn là vì mẹ bị ung thư nên phải làm thế, thế còn hoàn cảnh của những người khác thì sao :confused::confused:o_Oo_O biết đâu có người ba sắp chết phải chơi PTC để kiếm tiền ????o_Oo_Oo_Oo_O
tui hỏi ông chứ tiền mem dep vào cả mấy K$ giờ nó nằm ở phương trời nào ? bán cái site 1k$ @@ vậy tiền mem dep vào đi đâu hết mịa rồi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week