longthienvn vào chào tạm biệt anh em MMO rồi lượn đi cho nước nó trong

Status
Not open for further replies.
Dám không chứ ko phải Giám không
Giám này trong từ "Thái Giám" là những thằng như mày đấy...

Mày đúng là sinh ra từ lỗi của sản phẩm durex ! Sao bố mẹ mày ko kiện Durex bồi thường khi sinh ra nghịch tử nhỉ??? Có khi ăn ối tiền đấy, bù lại những năm tháng mày ăn tàn phá hoại bố mẹ mày!
cách nói chuyên rất bố đời :binhsua07:bác đúng l;à 1 người con ngoan của bố mẹ bác còn e là thằng con hư rồi, khổ quá :binhsua17:

Dám không chứ ko phải Giám không
Giám này trong từ "Thái Giám" là những thằng như mày đấy...

Mày đúng là sinh ra từ lỗi của sản phẩm durex ! Sao bố mẹ mày ko kiện Durex bồi thường khi sinh ra nghịch tử nhỉ??? Có khi ăn ối tiền đấy, bù lại những năm tháng mày ăn tàn phá hoại bố mẹ mày!

nghe bác nói em buồn cười vãi =)) thôi kệ cái loại não phẳng đi bác ;)) lỗi của Durex mà.

cách nói chuyên rất bố đời :binhsua07:

Tao không phải bố đời và tao cũng không phải bố mày vì tao chơi an toàn lắm ko có ra sản phẩm lỗi đâu :))
nói chuyện buồn cười quá chết mất :))
Định ko trả lời chú em đâu nhưng mà nói chuyện vui quá nên anh vào tiếp lời một chút vì tối nay cũng rảnh :))

bạn này ko biết ở đâu từ đầu nhảy vào cho đến h toàn bảo mình scam, e với a cùng nói câu thằng nào scam bố mẹ nó ra đường bị xe tông chết, cả dòng họ nhà nó làm ăn ko ra gì, vợ nó, con nó bị chết trong vụ tai nạn =)) giám ko

sơ gì mà ko giám. mày ko thấy à. từ đầu đến giờ chỉ mày cứ khẳng định EX ko scam. longthien scam. sao mày biết, mày chốn dưới gầm giường nhà người ta ah.

mà những gì người ta nhận xét về EX hay long thiên thì liên quan gì đến mày, mày thích thì mày post cái mới, sao mày cứ nhẩy vào họng tao.

mày đọc lạ từ đầu đi, xem trước khi mày nhẩy vào họng tao, tao có bình phẩm đánh giá gì về mày ko.

mày ko Scam thì chắc cũng có họ hàng với thằng Scam

từ lúc tao mách longthien cách kiểm tra logchat. là mày cứ nhẩy vào họng tao là sao.

1, chơi an toàn bác chơi lợn, chơi *** hay chơi mèo
2, sản phẩm, bác chơi xong tất nhiên là ko ra rồi, bác đâu lai được ra mấy loại đấy, ra được thì bác cũng là giông đấy à =))

- - - Updated - - -

sơ gì mà ko giám. mày ko thấy à. từ đầu đến giờ chỉ mày cứ khẳng định EX ko scam. longthien scam. sao mày biết, mày chốn dưới gầm giường nhà người ta ah.

mà những gì người ta nhận xét về EX hay long thiên thì liên quan gì đến mày, mày thích thì mày post cái mới, sao mày cứ nhẩy vào họng tao.

mày đọc lạ từ đầu đi, xem trước khi mày nhẩy vào họng tao, tao có bình phẩm đánh giá gì về mày ko.

mày ko Scam thì chắc cũng có họ hàng với thằng Scam

từ lúc tao mách longthien cách kiểm tra logchat. là mày cứ nhẩy vào họng tao là sao.
thế sao mày biết thăng longthien ko scam, tao dọc từ đầu đến h mày toàn nói câu 100% là thằng EX scam, xin hỏi tao nói 100% thăng long scam chưa, và mày nói thằng 100% thằng EX scam thế bằng chứng của mày đâu

đây rõ ràng là yahoo : wmz.exchanger.
mọi người nhìn ỏ chỗ địa chỉ liên lạc ở trên ấy
còn việc vì sao có chữ S thì đơn giản,
chỉ càn vào messeger, chi tiết liên lạc. sau đó mục họ tên điền là wmz.exchanges , thế là xong.
có khó khăn gì đâu.
mọi người làm thử là biết.
bác Ex nay scam 100%. bác chỉ bắt nạt new thôi,

đây tao nhắc lại lời mày nói nhá, không bịa câu nào hết, còn vài câu nữa để a lôi hết ra =))

1 bằng chứng nữa nhé, Nhìn kỹ cái hình. Timezone của máy thằng longthienvn là Timezone của log chat hoàn toàn khác nhau nhé. Không biết Yahoo lưu log chat theo timezone máy hay timezone account nhỉ? Mọi ngừoi có thể tự kiểm tra

Thanks

Mình đã teamview và check yahoo longthienvn! Và nhận thấy đc lỗi của 2 bên !

Lỗi bên iExchanger:

iExchanger chat với 2 nick kunzf_alone và nick kunzf.alone. Đúng ra nếu biết như vậy thì bên iExchanger phải cảnh báo , nghi vấn và ngưng giao dịch ngay để tránh tổn thất, chứ không confirm ở topic mua bán như sau: "Đang có 2 nick kunzf_alone và kunzf.alone cùng PM. Xác nhận đang nói chuyện cùng kunzf_alone. Cậu send inbox cho mình để confirm thông tin Yahoo của cậu "

Lỗi bên longthienvn

Đúng ra longthienvn phải chờ iExchanger confirm giao dịch tại topic thì mới tiến hành giao dịch. Nhưng không, cậu ấy giao dịch trước khi iExchanger confirm ở topic: "Đang có 2 nick kunzf_alone và kunzf.alone cùng PM. Xác nhận đang nói chuyện cùng kunzf_alone. Cậu send inbox cho mình để confirm thông tin Yahoo của cậu "
Giả sử nếu longthienvn thấy được đoạn confirm đó sẽ nghi vấn và ngừng giao dịch ngay lập tức.

Như vậy có thể khẳng định longthienvn đã bị SCAM dạng A-B-C. Điều mình đang điều tra tiếp theo:
Liệu nick fake iExchanger kia có phải của chỉnh chủ nhân iExchanger không? Bạn longthienvn đưa mình thêm dẫn chứng và trình bày tuần tự sự việc ở topic để mình xem xét nhé !

Mình đã teamview và check yahoo longthienvn! Và nhận thấy đc lỗi của 2 bên !

Lỗi bên iExchanger:

iExchanger chat với 2 nick kunzf_alone và nick kunzf.alone. Đúng ra nếu biết như vậy thì bên iExchanger phải cảnh báo , nghi vấn và ngưng giao dịch ngay để tránh tổn thất, chứ không confirm ở topic mua bán như sau: "Đang có 2 nick kunzf_alone và kunzf.alone cùng PM. Xác nhận đang nói chuyện cùng kunzf_alone. Cậu send inbox cho mình để confirm thông tin Yahoo của cậu "

Lỗi bên longthienvn

Đúng ra longthienvn phải chờ iExchanger confirm giao dịch tại topic thì mới tiến hành giao dịch. Nhưng không, cậu ấy giao dịch trước khi iExchanger confirm ở topic: "Đang có 2 nick kunzf_alone và kunzf.alone cùng PM. Xác nhận đang nói chuyện cùng kunzf_alone. Cậu send inbox cho mình để confirm thông tin Yahoo của cậu "
Giả sử nếu longthienvn thấy được đoạn confirm đó sẽ nghi vấn và ngừng giao dịch ngay lập tức.

Như vậy có thể khẳng định longthienvn đã bị SCAM dạng A-B-C. Điều mình đang điều tra tiếp theo:
Liệu nick fake iExchanger kia có phải của chỉnh chủ nhân iExchanger không? Bạn longthienvn đưa mình thêm dẫn chứng và trình bày tuần tự sự việc ở topic để mình xem xét nhé !

Mình ko ngờ 1 mod mà có thể kết luận như vậy. Xin hỏi cậu đã đọc 6 câu hỏi của mình chưa. Và cậu nghĩ 6 câu trả lời của thằng kia thế nào? Theo luật không confirm thì TỰ CHỊU. Đã bắt confirm trên topic rồi thì tất nhiên là phải nhận được confirm mới giao dịch. Nó không đọc được những gì mình post mà lại đi giao dịch? Thế nó bắt confirm để làm gì nào? Yahoo lưu log chat theo TIME ZONE trên máy nhé. Nhìn cái kỹ cho kỹ. Giờ của thằng kia là 8:16 SA tức là 8:16 sáng nhé. Trong khi lúc giờ của ảnh nó post lên đã được chỉnh lại cho phù hợp với giớ lúc tiến hành giao dịch.

Những điều đã quá rõ ràng vậy mà vẫn có người nói được nó bị scam?

Mày bị mù chữ ah.
tao bảo mày xem lại đi, thằng nào nhẩy vào họng người khác trước.
Theo như mình theo dõi từ đầu đến cuối thì có 1 tên clone nick nhảy vào tung hứng với longthienvn.
http://mmo4me.com/member.php?54196-mannhngan86
Các bác xem các bài post của nó thì sẽ hiểu. Khẳng định tên này với thằng longthienvn là 1 người, Mod nào chắc hộ IP của 2 tên này với. nếu là 1 thì ban bỏ bố nó đi, có tật nên mới phải clone vào để tung hứng

Teamview không phải ai cũng có thể team được đâu. Nếu mình thích thì mình tạo 1 cái máy ảo. Backup toàn bộ log chat có lợi cho mình vào đấy. Cậu sẽ điều tra ra được gì? Cậu có đủ khả năng nhận biết đâu là máy ảo đâu là máy thật khi teamview?

Và xin thưa là mình đã giao dịch gì với thằng kunzf_alone chưa mà cậu bảo mình nên ngừng giao dịch? Mình đã post lên tình hình hiện tạ và bắt nó confirm lại. Nó không hề confirm lại và thằng kunzf.alone vào kêu bị scam? CHƯA CÓ SỰ CONFIRM mà GIAO DỊCH để "BỊ SCAM" thì cậu nghĩ ai phải chịu nào? Cho dù tớ có là 1 thằng scammer thật đi nữa thì tớ cũng không phải chịu vì tớ không xác nhận giao dịch với nó. Cậu hiểu không?

Mình ko ngờ 1 mod mà có thể kết luận như vậy. Xin hỏi cậu đã đọc 6 câu hỏi của mình chưa. Và cậu nghĩ 6 câu trả lời của thằng kia thế nào? Theo luật không confirm thì TỰ CHỊU. Đã bắt confirm trên topic rồi thì tất nhiên là phải nhận được confirm mới giao dịch. Nó không đọc được những gì mình post mà lại đi giao dịch? Thế nó bắt confirm để làm gì nào? Yahoo lưu log chat theo TIME ZONE trên máy nhé. Nhìn cái kỹ cho kỹ. Giờ của thằng kia là 8:16 SA tức là 8:16 sáng nhé. Trong khi lúc giờ của ảnh nó post lên đã được chỉnh lại cho phù hợp với giớ lúc tiến hành giao dịch.

Những điều đã quá rõ ràng vậy mà vẫn có người nói được nó bị scam?

Lưu ý mình chỉ kết luận lỗi, chưa kết luận cậu SCAM nhé !

H tớ mời cậu và những người có thẩm quyền vào xem kỹ lại câu hỏi 1 và 2 của tớ. Nó trả lời được gì với 2 câu hỏi đấy? Trả lời theo kiểu tự nhiên nó thế mà cậu cũng nghĩ nó bị scam được ah? Và cái timezone của máy nó ý. Nhìn kỹ đi cậu ạ. Là 1 quản trị viên, cậu nên cân nhắc lời nói của mình trước khi đưa ra bất cứ kết luận gì

Thanks

- - - Updated - - -

Lưu ý mình chỉ kết luận lỗi, chưa kết luận cậu SCAM nhé !

Lỗi của mình là gì nào? Mình chưa hề tiến hành giao dịch với nó. Cậu là 1 seller/buyer, có khách hàng muốn giao dịch với cậu thì tât nhiên cậu sẽ vào confirm topic như mong muốn của khách hàng. Sau khi confirm xong cả 2 mới tiến hành giao dịch. Tớ bắt nó PM inbox nhuwntgx thằng kia nó đã confirm được với tớ chưa? Chưa confirm mà tiến hành giao dịch mà cậu bảo tớ có lỗi? Tớ post tình hình lên như vậy chằng lẽ chưa đủ rõ ràng?

Chỉ vì mình confirm SỰ THẬT là đang giao dịch với 2 nick mà lại có thể nói là lỗi của mình và nói nó bị scam A-B-C. Nếu suy nghĩ 1 chút thôi thì mọi nghi ngờ phải đặt vào nó rồi

Thanks

Chỉ vì mình confirm SỰ THẬT là đang giao dịch với 2 nick mà lại có thể nói là lỗi của mình và nói nó bị scam A-B-C. Nếu suy nghĩ 1 chút thôi thì mọi nghi ngờ phải đặt vào nó rồi

Thanks

lỗi của cậu là thông tin quá ảo, lờ mờ trong các gd, đáng lý cậu đóng bh 10tr 20tr thế khi mua bán cũng nên dùng đt để veri cho chắc ăn chứ, theo luật 4rum thì các gd veri qua phone nếu có bị scam mà bị cáo nói acc bị hack hay các vấn đề khác gd xong ko nhận đc tiền thì có veri phone mới đc bồi thường 100% thì phải

Mình hỏi @sharingtb mà chẳng trả lời hộ mình lấy 1 cái :( Log chat của longthienvn với nick real và nick fake có 1 đoạn giống y chang nhau, nhưng giờ có giống nhau không :-o
Nếu trùng từng phút từng giây thì còn có thể yahoo bị lỗi. Còn không trùng thì...

Giả sử có việc trùng log chat ở 2 yahoo và thời gian không trùng nhau.
- Nếu iExchanger fake nick để giao dịch lừa đảo. Không thể nào "dụ" longthienvn chat với 2 người - 2 nick yahoo với nội dung y chang nhau được.
- Nếu longthienvn fake nick để giả vờ bị lừa đảo. Hoàn toàn có thể bởi vì chỉ có nick longthienvn mới chat với 2 nick yahoo. Nick real nói gì thì lấy nick fake chat lại với nội dung y hệt.

Còn nếu không có việc trùng log chat thì coi như mình chưa nói gì nhé!

Không theo dõi topic nữa, dông dài quá.
Bác nào có lòng tốt thì khi có kết quả vụ này thông báo cho mình 1 tiếng nhé! Còn rút kinh nghiệm để tránh scam :(

Tớ ko muốn show thông tin thôi chứ chẳng có gì là mờ ảo ở đây cả. Vấn đề mờ ảo ở đây nên đặt cho những thằng report. Cậu đọc kỹ sẽ thấy những điều hết sức vô lý. Như thằng longthienvn này, riêng chuyện FAKE PROOF thì đã chẳng còn chuyển gì để nói rồi.

Mấy thằng report xong đều đem con bỏ chợ cho 1 cơ số thành phần khác vào cắn xé. Nếu bị scam thật cậu nghĩ nó bĩnh tĩnh được như vậy không? Là mình thì mình sẽ ngồi canh topic suốt như thế này :p

- - - Updated - - -

Bằng chứng mình đưa ra đã quá rõ ràng rồi. Mọi người có thể tự kiểm chứng bằng cách thay đổi timezone của mình. Mong topic kết thúc sớm tại đây để trả lại sự trong sạch cho mình và cho 1 thằng cặn bã ra đi dù nó còn rất nhiều nick khác trên này

Thanks

lỗi của cậu là thông tin quá ảo, lờ mờ trong các gd, đáng lý cậu đóng bh 10tr 20tr thế khi mua bán cũng nên dùng đt để veri cho chắc ăn chứ, theo luật 4rum thì các gd veri qua phone nếu có bị scam mà bị cáo nói acc bị hack hay các vấn đề khác gd xong ko nhận đc tiền thì có veri phone mới đc bồi thường 100% thì phải
Ko bênh gì EX nhé, nhưng mình chỉ thấy là EX chưa hề thực hiện giao dịch, ko có trách nhiệm. Thiếu sót của Ex này là ko cập nhật More info. Nếu EX này còn ngoan cố không update info do không thích thì BQT cũng nên trả lại bảo hiểm và mọi ng dừng giao dịch với Ex này cho an toàn.

Còn longthienvn là người đi sell PM- lại là người chuyển trước -số tiền lại lên đến hơn 2tr - thì phải tự có trách nhiệm kiểm tra kỹ yahoo của EX và xác nhận trên 4rum. Chưa kể là tại thời điểm đó có hơn 2 nick yahoo na ná nhau pm giao dịch.
Mình nghĩ là đến 90% những người trong trường hợp này sẽ không giao dịch.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,418
173,591
Latest member
chuvitamgiac

Most viewed of week

Most discussed of week