Tutorial [Lớp học lập trình] Bài 1: Lần đầu làm chuyện ấy

em vẫn như con gà lang thang giữa đường dù đã xem video:D
Bạn ko hiểu chỗ nào nói để mọi ng cùng bàn luận
A cho e hỏi là, cái phần khai báo số có cần phải bắt buộc gán cho nó bằng 0 hay ko? Như e làm : Int a; thôi.
Xong xuống dưới gán a = Convert.ToInt32(Console.ReadLine()); nó vẫn chạy bt
Nếu bạn khai báo:
<Kiểu dữ liệu> <tên biến>; => lúc này biến sẽ là null (rỗng), tức là chưa gán trị
<Kiểu dữ liệu> <tên biến> = <giá trị>; lúc này biến đã có giá trị
Tạm thời trong phạm vi cơ bản thì vẫn thấy nó chạy giống nhau, null ở trường hợp này được hiểu là 0 luôn, nhưng khi học thêm các kiểu dữ liệu phức tạp hơn nó sẽ khác.

Bạn ko hiểu chỗ nào nói để mọi ng cùng bàn luận

Nếu bạn khai báo:
<Kiểu dữ liệu> <tên biến>; => lúc này biến sẽ là null (rỗng), tức là chưa gán trị
<Kiểu dữ liệu> <tên biến> = <giá trị>; lúc này biến đã có giá trị
Tạm thời trong phạm vi cơ bản thì vẫn thấy nó chạy giống nhau, null ở trường hợp này được hiểu là 0 luôn, nhưng khi học thêm các kiểu dữ liệu phức tạp hơn nó sẽ khác.
sao em dow phần mềm về mà ko dùng được. em dow link microsoft:(

sao em dow phần mềm về mà ko dùng được. em dow link microsoft:(
Nó là file iso, bạn phải có winrar, dùng winrar giải nén file iso ra sẽ thấy file cài đặt.
P/S: phải vừa coi video vừa làm mới ok, chứ coi video không mà không code thì không hiểu đang coi cái gì đâu.

Nó là file iso, bạn phải có winrar, dùng winrar giải nén file iso ra sẽ thấy file cài đặt.
P/S: phải vừa coi video vừa làm mới ok, chứ coi video không mà không code thì không hiểu đang coi cái gì đâu.
bác tunvit cho hỏi học xong tất cả các bài em có tham vọng viết 1 soft cáptcha như bubuteampix của bác có dc không hè hè

bác tunvit cho hỏi học xong tất cả các bài em có tham vọng viết 1 soft cáptcha như bubuteampix của bác có dc không hè hè
Mình ko hứa vì chưa biết được bạn có khả năng học tốt cỡ nào. Nếu bạn học nghiêm túc và tiếp thu tốt tất cả các bài + chịu khó tự "nghĩ" ra bài tập tự làm thì soft làm pix chả là cái gì cả.

em vẫn như con gà lang thang giữa đường dù đã xem video:D
Mới vào học ai cũng thế thôi , phương pháp học của mình là cứ làm y chang sách vở khi mình chưa biết gì , cho nó chạy và ngẫm từng đoạn code có tác dụng gì , khi hiểu nguyên lý làm việc thì tự mình tạo bài tập và phang . Nói chung học code đừng chú trọng quá vào lý thuyết , cứ code > code > code mãi riết quen tay thôi . Chúc bạn thành công mình vẫn chỉ là gà thôi , cũng mới tập tọe làm bài đầu tiên của thầy @tunvit thôi.

mọi người ơi cho mình đây là lỗi gì vậy
photo.php

Mới vào học ai cũng thế thôi , phương pháp học của mình là cứ làm y chang sách vở khi mình chưa biết gì , cho nó chạy và ngẫm từng đoạn code có tác dụng gì , khi hiểu nguyên lý làm việc thì tự mình tạo bài tập và phang . Nói chung học code đừng chú trọng quá vào lý thuyết , cứ code > code > code mãi riết quen tay thôi . Chúc bạn thành công mình vẫn chỉ là gà thôi , cũng mới tập tọe làm bài đầu tiên của thầy @tunvit thôi.
lúc em mới mua sách về em đu qua lun winform theo sách lun :confused: chứ ko thông qua console

xem cái hiểu ngay :v tks thím đã chia sẻ, với bài 1 như thế là rất dễ hiểu, ko biết bài sau ntn ^^ hóng cái thớt này nên mới lập nick để bài sau mà khó hiểu còn cmt hỏi đc hihi

A cho e hỏi là, cái phần khai báo số có cần phải bắt buộc gán cho nó bằng 0 hay ko? Như e làm : Int a; thôi.
Xong xuống dưới gán a = Convert.ToInt32(Console.ReadLine()); nó vẫn chạy bt
Hình như là không, thớt chỉ làm mẫu thôi :p

Chưa bao giờ thấy học lập trình dễ hiểu đến thế. Đây là bài về nhà của em.
Cho em hỏi thêm là cái phần "+" để làm gì ạ??
untitled-png.55640

Attachments

109.7 KB · Views: 256
Chưa bao giờ thấy học lập trình dễ hiểu đến thế. Đây là bài về nhà của em.
Cho em hỏi thêm là cái phần "+" để làm gì ạ??
untitled-png.55640
Đọc lại mấy # trước nhé để biết ý nghĩa dấu + . Cơ mà đây chỉ là mới mấy bài đầu thôi, nên dễ là phải :D

Vượt qua được bài 1 rồi mà ko biết có theo kịp mấy bài sau ko, chỉ biết cơ bản về pascal thôi à. :oops::oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week