LR bị hack, helpppppppp...

caotuananhha

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
Hum ni vào gmail thì thấy có 1 email từ LR gửi chưa đọc ( mail này cách đây 8 ngày rồi ), thắc mắc sao lại có 2 địa chỉ IP đăng nhập ( xác nhận IP VN là của mình ), log vào tài khoản LR thì đăng nhập ko dc nữa, nó báo sai password, vậy là ra đi gần 70LR gõ captcha của e rồi, các bác có cao kiến j để bảo vệ tk LR mới ko ạ.:binhsua04:
We detected that you are accessing your account from a different location (IP: 113.166.8.94, Country: VN; IP: 10.93.11.151, Country: N/A). We sent a verification PIN to your email to make sure you are the owner of this account. If you have a problem receiving it please contact our support.

Có mail cậu reset pass và các infor đi.

Chúc cậu thành công.

Upvote 0
Key log thì nó ghi lại các thao tác của bạn...

Một lưu ý mà nhiều bạn hay mắc phải là nhận được mail từ LR mà có kèm link nói là được bonus, hay nhận được tiền, hay tài khoản bị block rồi yêu cầu nhấp vào link để đăng nhập vào kiểm tra ... và tất nhiên là liên kết nó : 1 là một con vi rut, 2 là một site được thiết gần giống với LR sau khi bạn nhập hết các MK, key, pin là tài khoản bạn cũng bị mất luôn. "LR ko bao giờ gởi link cho bạn, nên khi nhận được mail từ LR mà có link tuyệt đói ko click vào"

Khuyên bạn nên lưu trang chủ lr lại khi nào muốn vào thì nhấn vào cho chắc ăn
k được click vào link do người khác, mail gởi.......

Upvote 0
hình như nó đổi email của mình luôn rồi, mình gõ vào link " forgot password " thì điền vào ô email address nó báo là ko đúng với email đã đăng kí..ren mà nó cao thủ kinh ri trời.. òa òa òa

Upvote 0
kaka sang nay cũng nhận đc cái Email giả, thông báo là nhận đc 140 $ , đề nghị login theo link để trả 0.01$ fee, nhìn kỹ thì địa chỉ nó thiếu mất chữ R , kaka bá đạo quá

Upvote 0
kaka sang nay cũng nhận đc cái Email giả, thông báo là nhận đc 140 $ , đề nghị login theo link để trả 0.01$ fee, nhìn kỹ thì địa chỉ nó thiếu mất chữ R , kaka bá đạo quá

lr không bao giờ gửi email kèm link nhé mọi người

Upvote 0
Dear Member,

You have received a referral commission payment:

Date: 2/19/2013 6:18 AM
Batch: 132156915
From Account: U9124983 (Referral)
Amount: $110.00

In order to receive your referral commission, you must pay a $0.10 fees to
http://libertyreserve.com/?referral_fees=true

Do not reply to this e-mail

Upvote 0
minh ko bao gio click vao link nao ca..mới chat với admin LR thì nó bảo đưa nó toàn bộ infors khi đăng kí, sẽ giải quyết trong vòng 4 hours, gmail bảo mật 2 lớp là an toàn tuyệt đối chưa mọi ng? có cách nào bảo vệ tk LR cao hơn nữa k?

Upvote 0
minh ko bao gio click vao link nao ca..mới chat với admin LR thì nó bảo đưa nó toàn bộ infors khi đăng kí, sẽ giải quyết trong vòng 4 hours, gmail bảo mật 2 lớp là an toàn tuyệt đối chưa mọi ng? có cách nào bảo vệ tk LR cao hơn nữa k?

co day, gui sms verification pin ve so dien thoai moi khi dang nhap khac ip, lr co" cai nay ma

Upvote 0
vậy là nó vừa gửi pin về email, vừa gửi pin về điện thoại à?

Không phải vậy bạn à. Chỉ được 1 trong 2 cái thôi.

Gmail bạn xác minh 2 lớp.
Còn LR thì bạn bật chức năng nếu đăng nhập khác IP thì sẽ gửi code về Email đã đăng kí tài khoản LR là được.
Thêm điều nữa là cài phần mềm diệt virut + update hàng ngày

Upvote 0
Bạn ghost lại máy tính thử xem, chắc bạn click bậy link ở đây đó, không nhất thiết là link trong mail đâu! Hồi đó mình cũng bị 1 lần, giờ tầm 10LR là bán, không để nhiều nữa! :binhsua17:

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week