[Luận bàn] Amway - trực tiếp hay đa cấp?

đi vision 1 lần ở cái quán nước gì ở phan xích long phú nhuận, thấy toàn ông bà già, mà xì tin vãi ra, nguyên đám khoảng 50 người có 7-8 thanh niên, còn đâu người già không.

Ngồi bên cái chú gì đó, cứ hỏi ai dẫn vào ai dẫn vào. Rồi hát hò ủm tỏi về công đức của vision, rồi thuyết trình, tự giới thiệu bản thân, giới thiệu người đã thành công, đi du lịch các nơi này nọ. chả biết có thật không mà nhìn vô sản phẩm: trà thảo mộc giá cả triệu 1 lọ, ôi đệt mợ, hoảng cả hồn, đã thế khi bắt đầu chấp nhận tham gia, còn phải tham gia lớp CẢM TÌNH VISION, y như cảm tình đảng

Mình ko có ý chê bai BH đa cấp, có thể hình thức này giảm được nhiều khâu trong chi phí cho nhà sản xuất như: marketing, phân phối..., vì khách hàng cũng chính là người bán hàng. Nhưng mà giá trị nó đẩy lên đến mức mà người bình thường cũng đell' thể tưởng tượng nổi thì sao mà tham gia đây. Ra mua chai Doctor Thanh có mấy K ủng hộ hàng Việt nam chất lượng cao mệ cho rồi.

Thêm cái nữa là nhồi nhét tư tưởng tuyển ref mà chỉ có rcb niềm tin và hy vọng, một ngày ko xa chúng ta sẽ đi du lịch mỹ, anh , nhật... Viễn cảnh thơ mộng.

Đi tham gia cho vui, để hiểu thêm về 1 mặt hàng thì được, chứ mà anh em trong nhà mà rủ rê nhau là bợp tai ngay tại chỗ :binhsua48:

Đa cấp ở VN chủ yếu là đi lừa người thôi, mấy thằng làm ở đấy bị tẩy não cmnr nên h đi đâu cũng tôn như thánh :binhsua06:

ở đây m thấy có 2 ng trong lĩnh vực này hoanghuytrieu và SPPK, bác hoanghuytrieu rất tự tin và đúng mực kiểu "chuyện mình mình làm chuyện người người làm". biết người biết ta trăm trận trăm thắng. chúc bác thành công :)
còn SPPK kia có thể là newbie hoặc là bị dụ nên phát cuồng hay gì gì đó =)).

1 câu newbie phát ra từ ng thiếu chất xám, nực cười thiệt :)) =)). thật là đáng tiếc khi cái nước mình có nhìu cái đầu tiêu cực như thế. :)) chúc các bác tiêu cực típ tục như thế đi sẽ thành công như các bác mún đấy =))

1 câu newbie phát ra từ ng thiếu chất xám, nực cười thiệt :)) =)). thật là đáng tiếc khi cái nước mình có nhìu cái đầu tiêu cực như thế. :)) chúc các bác tiêu cực típ tục như thế đi sẽ thành công như các bác mún đấy =))

Đừng có hở cái là lôi người VN này, người VN nọ, đúng là người VN ..... Bạn có phải là người VN ko ??? Kinh doanh để mạng lại lợi nhuận là chính còn bạn nói vào đó học làm người thì bạn kiếm đc nhiêu có thể đưa hết cho tôi ko ????

vào đó mà vẩn chưa tốt nghiệp lớp học làm người nè =))

Đừng có hở cái là lôi người VN này, người VN nọ, đúng là người VN ..... Bạn có phải là người VN ko ??? Kinh doanh để mạng lại lợi nhuận là chính còn bạn nói vào đó học làm người thì bạn kiếm đc nhiêu có thể đưa hết cho tôi ko ????

thế tôi hỏi cậu cho hết tiền cậu thì cậu lấy có khác gì cậu là đứa đi ăn xin ko, còn ngoài đời có ai dám nói với bạn 1 câu "tui sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền mà ko thèm lấy của bạn 1 xu ko", nếu cậu tìm đc ít nhất trên 10 ngón tay với nghề truyền thống thì tui xin đc mod banned nguyên cái IP này lun cũng chả sợ. Hiểu cho rõ học làm người là sao đi rồi hãy hỏi nhé cậu

thứ 1 chủ thớt ko hiểu hết về đa cấp .
Đa cấp ko xấu nhưng củng có nhửng người lợi dụng nó để lừa đảo , đa phần đa cấp ở việt nam là lừa đảo .
còn cty trên mình ko biết ko đưa ra ý kiến dc, Nhưng ghét nhất là mấy bài diển thuyết của tụ đa cấp , diển thuyết với 1 thằng culi thôi củng toàn đạo lý tư tưởng giàu v.v....
Nói chung mình ghét đa cấp , Nhưng thật sự đa cấp đúng nghĩa rất hay .
p/s : bàn luận củng cải nhau bó tay

thôi close đi, war quá rồi..... Ai thích tìm hiểu thì tìm, còn không thì cứ bình thường. Có thế mà cũng war cho loãng topic.

thôi thì qua topic của tớ tư vấn cái tóc cho tớ thì hay hơn á.. hehehe. Anh em nào có exp đi massage không. tớ tính lập topic hỏi vụ exp đi massage đây. hề hề

thế tôi hỏi cậu cho hết tiền cậu thì cậu lấy có khác gì cậu là đứa đi ăn xin ko, còn ngoài đời có ai dám nói với bạn 1 câu "tui sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền mà ko thèm lấy của bạn 1 xu ko", nếu cậu tìm đc ít nhất trên 10 ngón tay với nghề truyền thống thì tui xin đc mod banned nguyên cái IP này lun cũng chả sợ. Hiểu cho rõ học làm người là sao đi rồi hãy hỏi nhé cậu

Vậy sao cậu nói vào đó học làm người là chính mà. Mà đã là chính thì tất nhiên phần còn lại ko quan trọng mà ko quan trọng thì tôi xin phần ko quan trọng đó. Ít ra ăn xin cũng biết là tiền rất quan trọng chứ chẳng phải như cậu. Nói 1 kiểu trong khi làm lại 1 kiểu =)).

Hơi đâu mà cãi vs cái bọn đa cấp chúng nó bị tẩy não nên cứ nghĩ mình hơn người siêu nhân này nọ :-J

Đa cấp đó . Không nhất thiết bán được hàng mới gọi là đa cấp, giới thiệu sản phẩm cũng đc coi là đa cấp rồi.

thế có phải phần ko quan trọng mình ko lấy, cậu lậy phải ko, có gì mình ko kiếm đc tiền mà còn uống dinh dưỡng bị âm tk cậu gánh lun nhé =)), "của biếu là của lo, của cho là của nợ" ráng học cho tốt câu này đi cậu. Mình vô đó để học làm người, tiền kiếm ko đc lại âm, cậu thích thì cứ lấy số gánh số âm về mà trả nợ đi =))

Amway là gì ?
- Mô hình bán hàng đa cấp , cấp dưới nuôi cấp trên . Dù có nói như thế nào cũng là như vậy , vì cấp trên không hề bán hàng --> Không có tiền hoa hồng C.Ty trả cho họ --> Cấp dưới phải nuôi họ .
Tham gia Amway được gì ?
- Được đào tạo kỹ năng thuyết trình , đàm phán , đam mê công việc .v.v. miền phí .
- Được tham gia các buổi biểu dương , gặp gỡ những người thành công ( tạm gọi là vậy ) .v.v.
Và mất gì ?
- Thời gian ( tham gia các khóa huấn luyện , các buổi tọa đàm .v.v. )
- Tiền bạc ( Tham gia các buổi tọa đàm cũng do chính chúng ta đóng tiền vào ( tiền bánh + nước có 15k phải đóng 50k --> 100k .v.v. ) , đi tuyển ref .v.v. )
- Mộng mị với những cái người ta tuyên bố là thành công (?) , nhưng thật ra chưa ai thấy tiền thật sự được bao nhiêu (?) , 1.000.000 người tham gia Amway thì có 100 người được gọi là Thành Công trong đó : cái này nghe chứ không biết có không ?
+ 1 người kiếm tầm 100.000.000 vnđ/Tháng .
+ 10 người kiếm được tầm 30.000.000 vnđ/Tháng .
+ 30 người kiếm được tầm 10.000.000 vnđ/Tháng .
+ Còn lại là từ 1.000.000 vnđ --> 5.000.000 vnđ /Tháng .
Phân tích : mang tính chủ quan của mình

Nếu 1.000.000 người điều mua 1 tiếp kem đánh răng của Amway thì Amway sẽ được : 1.000.000.000 * 105.000 = 105.000.000.000 vnđ .
+ Trừ chi phí vốn ban đầu ( mình cho là tiếp kem đánh răng tốt nhất ở siêu thị nhé : giá 70.000 vnđ ) : 1.000.000.000 * 70.000 = 70.000.000.000 vnđ
+ Trừ chi phí vận chuyển ( theo công thức của nước ngoài nhé là 12% ) : 105.000.000.000 * 12% = 12.600.000.000 vnđ .
+ Chi phí nhà + nhân viên là 5% : 105.000.000.000 * 5% = 5.250.000.000 vnđ

Còn lại : 105.000.000.000 - 70.000.000.000 - 12.600.000.000 - 5.250.000.000 = 17.150.000.000 vnđ ?????

==== > Siêu lợi nhuận . Chỉ tính 1 cai tiếp đánh răng nhé , chưa nói cái gì uống tăng cân và giảm cân nhé , giá tầm 600k , thực tế mua có 150k . Ai kg tin mình mua giúp ....

Last edited by a moderator:
thể loại đa cấp ở vn đa phần là lừa đảo, nên người việt nghe đa cấp thì có thành kiến cũng là điều đương nhiên thôi

thế có phải phần ko quan trọng mình ko lấy, cậu lậy phải ko, có gì mình ko kiếm đc tiền mà còn uống dinh dưỡng bị âm tk cậu gánh lun nhé =)), "của biếu là của lo, của cho là của nợ" ráng học cho tốt câu này đi cậu. Mình vô đó để học làm người, tiền kiếm ko đc lại âm, cậu thích thì cứ lấy số gánh số âm về mà trả nợ đi =))

Em thật sự ko nói lại anh. Kinh doanh thấy lỗ mà vẫn làm thì em ko làm đc =)).

haiz lại gây nhau nữa :binhsua85:
mọi người nhịn nhau 1 tiếng đi. Sao cái gì cũng War dc hết vậy

Em thật sự ko nói lại anh. Kinh doanh thấy lỗ mà vẫn làm thì em ko làm đc =)).

vậy thôi đi c, cãi lí làm gì nữa mêt,mình nói thật là ko thích amway lắm, hàng nó quá đắt, ngang với giá trị hàng nước ngoài, trong khi người việt làm đc bao nhiêu tiền mà đua đòi dùng gì, 1 hộp vitamin c 400k, 1 hộp c việt nam có mấy chục, kể cả nó tốt hơn đi nữa nhưng đa số mọi người ko dùng đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week