Mạng Cáp Quang VNPT Sau Khi nối cáp

vnpt về tối lại load ko nổi, mấy trang web nước ngoài cũng bó tay luôn, cứ nghĩ do mình mạng cùi gói 198k, định đổi sang cáp quang vnpt, mấy bác cho ý kiến có nên không, tại nghe nói về băng thông quốc tế vnpt là mạnh nhất mà mình toàn là sử dụng mấy trang mmo nước ngoài không

VNPT như shit, kể cả lúc chưa đứt cáp, buổi tối thì nghỉ xem youtube luôn, nản

Tớ dùng vnpt 45 mb (phí 1.100k/tháng) down như rùa bò.
Qua bưu điện cự cãi phát, nhân viên nói: "Cáp quang bị rò rỉ nên đang kéo lên làm lại, dự kiến tới 7/2 sẽ hoàn thành"
Sau đó cắt họp đồng với nó luôn, đòi bồi thường thì cự phát nữa nó potay luôn.
Hôm nay kéo vịt teo 330k/tháng down như thỏ, sướng ghê! :D
mình cũng 1tr1 mà đc 70m, speedtest lúc nào cũng 75m

Vittel cũng có khá hơn gì đâu mà các bạn nhảy qua @@
Youtube xem nó còn chạy về chế độ 144p kìa >.<

vnpt về tối lại load ko nổi, mấy trang web nước ngoài cũng bó tay luôn, cứ nghĩ do mình mạng cùi gói 198k, định đổi sang cáp quang vnpt, mấy bác cho ý kiến có nên không, tại nghe nói về băng thông quốc tế vnpt là mạnh nhất mà mình toàn là sử dụng mấy trang mmo nước ngoài không
đang cáp quang đây, vẫn như rùa.

Cáp quang VNPT nha các bợn sáng nay 10h 1.2.2015
f2q

tốc độ này tha hồ mày lướt

xài adsl của viettel mà lúc đứt cáp vẫn chạy vù vù :D

Nó đòi bồi thường mà bác nói thế nào mà nó bó tay thế, chỉ em với, em cũng muốn cắt vnpt chuyển sang viettel.
Bác nói tui ko kêu mấy bồi thường tiền thua lỗ trong những ngày qua là may mắn ròi chứ ở đó mà đòi tiền bồi thường. Nói chung nó là nhân viên thì nhiệm vụ phải đòi tiền thôi, mình nêu ra những lý do để cắt thì nó cũng chịu. Hôm trước giám đốc bưu điện gọi, nan nỉ :D ròi nâng lên cực đại cho xài, nhwng bị gì á, khong dùng dc, nên giám đốc cũng chịu :D

mạng vnpt thì đang như rùa bò .. cái này là do 1 số chính sách của nó mà thôi năm 2013ngày từ sáng đến đêm vẫn chạy ầm ầm .. giờ từ 2014 cứ khoảng 6h đến 11h đêm là rùa nó bò thấy mà tức .. đến 12h giờ thì nó nhanh như thỏ chạy đến 8h sáng là hết lúc đó lại bình trờ lại như cú .. mấy wed vn thì vào ầm ầm hễ vào mấy wed nước ngoài thì đơ ra cứ quay vòng vòng hoài .. đọc truyện cũng chả load 1 trang chuyện mất nguyên vài phút mà còn chục trang dưới nhìn thấy mà nản .. đã thế còn mấy chục chap hiz .. ức chế đổi qua vit teo kéo ầm ầm đang hả hê được 2 ngày .. thì sáng đậy thấy mất 1 cục éo lên mạng gọi nó xuống sửa mất nguyên 2 ngày nó mới xuống cho dù mình chạy xe đạp lên chỗ nó mất có 10p :confused:.. cũng chả do máy hay do modem mình ngồi xem nó sửa , nó gọi diện lên tổng đài để họ kiểm tra đường truyền trên tổng đaì nó thếu sót, no lam vài khâu là mạng lên .. mới sài đến khoảng 15h hôm nay nó lại đút cái rup gọi điện lên mà đến giờ vẫn chưa ai sử lý .. chắc mai nó mới lên hiz bực ghê .. làm chạy qua xin ké wifi của hàng xóm ..

không biết bao giờ mạng vn mới khá lên đây haiz.

m lỡ trả tiền net 1 năm vnpt rồi. h hủy đồng với nó, ko biết e ý có chịu ko nữa, chứ mạng thế này thì nản quá :confused:

Đúng rồi,mình sử dụng VPN tải files từ google play tốc độ khá hơn,VNPT bị đách gì ấy

Không xem nổi youtube buổi tối nhé/

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back