Mạng cùi có thể xài được vps

SCAMDay

Banned
Reactions
2
MR
0.000
Em mới mua máy tính về có cấu hình như sau
Cpu:core i7 6700
Card:Nvidia GT 730
Ram:8GB

Em tính bắt mạng cáp quang để chơi youtube nhưng kinh phí không cho phép nên em sẽ bắt cáp đồng để chơi Vps tốc độ của mạng em sắp bắt là Download 2.5Mps
Uupdate 512kps
Gói này là gói thấp nhất của Vnpt (Chỗ em ở chỉ có nhà mạng này)
Liệu những gì ở trên có chơi được Vps không.Có giật hung không ?
Cho em hỏi 1 câu nữa là nhà em có 2 Pc em tính bắt mạng cho 2 máy thế nếu như 2 máy cùng xài thì tốc độ có suy giảm không các bác.

1. Không ảnh hưởng mấy khi dùng VPS
2. Dĩ nhiên là xài nhiều thằng nó phải chậm hơn chứ, nếu không một nhà trả tiền rồi xài nguyên xóm luôn thì sao

Em mới mua máy tính về có cấu hình như sau
Cpu:core i7 6700
Card:Nvidia GT 730
Ram:8GB

Em tính bắt mạng cáp quang để chơi youtube nhưng kinh phí không cho phép nên em sẽ bắt cáp đồng để chơi Vps tốc độ của mạng em sắp bắt là Download 2.5Mps
Uupdate 512kps
Gói này là gói thấp nhất của Vnpt (Chỗ em ở chỉ có nhà mạng này)
Liệu những gì ở trên có chơi được Vps không.Có giật hung không ?
Cho em hỏi 1 câu nữa là nhà em có 2 Pc em tính bắt mạng cho 2 máy thế nếu như 2 máy cùng xài thì tốc độ có suy giảm không các bác.
Cho hỏi cấu hình này bạn bỏ ra bao nhiêu ?
Và i7 6700 chuyên về ép xung vậy case của bạn dùng tản nhiệt loại nào ?

Mạng như trên thì ko ảnh hưởng tới remote

Bạn tưởng tượng gói mạng bạn chuẩn bị lắp nó như vps ram 1co ram 1g vậy giật chậm tung chảo...gói đó chỉ dành cho mấy ông bà già đọc báo thôi...làm ăn như bạn sao ko lắp gói cao hơn để kéo VPS đi luôn cho tiện.

chốt lại là có ảnh hưởng vì mạng yếu dẫn đến khi online cùng remote VPS hay đứt mạng trên vps...cảm giác rất khíu trọ.

P/s: trước hay bị và rút kinh @ nên truyền lại cho bạn

Cáp quang của VNPT cũng chỉ 240k/1 tháng.
Đầu tư máy khủng vậy mà ko có tiền lắp mạng @@
P/S: Vãi cả i7 6700 đi với VGA GT 730. Em bái phục đứa nào tư vấn. Riêng cái VGA tích hợp

Intel® HD Graphics 530 của i7 6700 nó cũng ~ GT 730 rồi

Mạng không sao cả, quan trọng là thằng ngu VNPT tối tối nó hay buồn buồn bóp băng thông quốc tế. Cứ vào facebook, vào được facebook bình thường thì connect VPS ok, vào không được facebook thì VPS không connect được kể cả mạng cáp quang.

truyền hình cab + internet gia đình 3Mps đây vẫn cứ xài VPS vô tư , lại còn chia mạng cho 4 nhà cùng dùng combo thêm vô số thiết bị điện thoại thông minh bắt wifi nữa dùng vẫn rất ok. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cho hỏi cấu hình này bạn bỏ ra bao nhiêu ?
Và i7 6700 chuyên về ép xung vậy case của bạn dùng tản nhiệt loại nào ?

Mạng như trên thì ko ảnh hưởng tới remote
Bạn vào đây nhé http://www.lazada.vn/may-tinh-de-ban-hp-pavilion-550-164l-core-i7-6700-8gb-ram-trang-2149518.html mình mua hoàn toàn online trên đó luôn và nó cũng đang giảm giá cấu hình mình mua về cực ổn,Lazada vận chuyển thì yên tâm mình ở bình định mà 4 ngày tới nơi.

truyền hình cab + internet gia đình 3Mps đây vẫn cứ xài VPS vô tư , lại còn chia mạng cho 4 nhà cùng dùng combo thêm vô số thiết bị điện thoại thông minh bắt wifi nữa dùng vẫn rất ok. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thật không vậy bác sao bác ở trên kia nói nghe sợ quá.Bác đang xài gói cước gì thế,mạng vnpt hay là gì ?Bao nhiu k 1 tháng luôn nhé

Cáp quang của VNPT cũng chỉ 240k/1 tháng.
Đầu tư máy khủng vậy mà ko có tiền lắp mạng @@
P/S: Vãi cả i7 6700 đi với VGA GT 730. Em bái phục đứa nào tư vấn. Riêng cái VGA tích hợp

Intel® HD Graphics 530 của i7 6700 nó cũng ~ GT 730 rồi
Cáp quang 240k không có bạn ơi.chỗ mình cáp quang thấp nhất là 400k rồi đó,tốc độ là 14Mps/14Mps rồi mình bắt cáp đồng 120k chưa bao gồm thuế VAT nó mà bao nữa thì không biết là bao nhiêu dự là mai mình sẽ lắp đặt

Bạn tưởng tượng gói mạng bạn chuẩn bị lắp nó như vps ram 1co ram 1g vậy giật chậm tung chảo...gói đó chỉ dành cho mấy ông bà già đọc báo thôi...làm ăn như bạn sao ko lắp gói cao hơn để kéo VPS đi luôn cho tiện.

chốt lại là có ảnh hưởng vì mạng yếu dẫn đến khi online cùng remote VPS hay đứt mạng trên vps...cảm giác rất khíu trọ.

P/s: trước hay bị và rút kinh @ nên truyền lại cho bạn
Mấy bác ở trên đều nói ổn mà cậu !

Mạng không sao cả, quan trọng là thằng ngu VNPT tối tối nó hay buồn buồn bóp băng thông quốc tế. Cứ vào facebook, vào được facebook bình thường thì connect VPS ok, vào không được facebook thì VPS không connect được kể cả mạng cáp quang.
chuẩn rồi từ ngày cá chết chậm thê thảm

Ở chỗ mình từ quán net cho đến máy nhà mình thấy chưa đời nào có tình trạng vào không được facebook,đều xài VNPT hết

Thật không vậy bác sao bác ở trên kia nói nghe sợ quá.Bác đang xài gói cước gì thế,mạng vnpt hay là gì ?Bao nhiu k 1 tháng luôn nhé

cái combo truyền hình cap+internet của bọn cmc ý , có 250k tất tần tật chia 4 nhà dùng tẹt bô mỗi nhà có hơn 60k/tháng , tất nhiên tiền nào thì của nấy nhưng về cơ bản cũng tạm đủ để chiến các thể loại ( p/s : bọn kĩ thuật bên này óc ch*** lắm gọi mấy lần đến nhà support mình còn phải hướng dẫn cho nó làm :oops::oops: thì nó chưa đủ trình để can thiệp cũng như làm khó người dùng như mấy ông nhà mạng lớn đâu , còn sự cố thì đâu chả có :D )[/QUOTE]

cái combo truyền hình cap+internet của bọn cmc ý , có 250k tất tần tật chia 4 nhà dùng tẹt bô mỗi nhà có hơn 60k/tháng , tất nhiên tiền nào thì của nấy nhưng về cơ bản cũng tạm đủ để chiến các thể loại ( p/s : bọn kĩ thuật bên này óc ch*** lắm gọi mấy lần đến nhà support mình còn phải hướng dẫn cho nó làm :oops::oops: thì nó chưa đủ trình để can thiệp cũng như làm khó người dùng như mấy ông nhà mạng lớn đâu , còn sự cố thì đâu chả có :D )
[/QUOTE]
Ồ chia làm 4 ra xài hihihi,mà mấy nhà đó có xài máy tính ko hay chỉ mytv nếu chỉ mytv thì nhà bác lợi rồi :)

mình cũng xài gói adsl giống thím, cũng 4-5 năm j rồi mà nhác nâng cấp lên
với mạng này mình connect tới vps dùng terminal thì hơi giật, còn remote déktop chắc giật tung trời, nhưng k ảnh hưởng j tới tốc độ down/up từ vps lên youtube
cái card màn hình nhỉnh hơn con chíp 530 có tí, k đợi nó ra cpu có chíp iris pro 580 lun cho ngon nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week