Mất kênh ko có 1 dấu hiệu

kênh mình content 95%, lâu lâu dính vài cái nhạc bên thứ 3 thôi, ko ảnh hưởng gì cả
vào link kênh nó báo thế này: This account has been terminated due to multiple or severe violations of YouTube's policy against spam, deceptive practices, and misleading content or other Terms of Service violations.
thế bị quét spam rồi

Cách đây 1 ngày 2 kênh của em vẫn còn, em chỉ chơi 2 kênh đó chung 1 gmail, cùng 1 GA, bỗng nhiên sáng nay 2 kênh biến mất ko dấu vết, cũng ko có email thông báo gì luôn, kênh content 1 kênh chính 1 kênh phụ e chơi gần 2 năm rồi nội dung hoàn toàn sạch, nó ko cho cơ hội kháng cáo luôn là sao hả các bác
liệu em có bị ai chơi xấu vào xóa kênh ko, mật khẩu em bảo mật vô cùng kỹ và chỉ vào đúng 1 trình duyệt, 1 máy của em thôi ....
giờ em phải làm sao ... còn tiền trong GA ko biết có lấy dc ko nữa, vào GA thì vẫn dc ...
gần tết bị vố đau quá
vào link này kháng nè thơt: https://support.google.com/accounts/contact/suspended?p=youtube
kháng nhiệt tình vào, kênh mình nội dung cũng tự làm và kháng mất 1 tháng, nói chung tiếc công sức làm kênh thì kiên trì vào, nội dung tự làm thì kiểu gì nó cũng khôi phục lại cho thôi :D

vào link này kháng nè thơt: https://support.google.com/accounts/contact/suspended?p=youtube
kháng nhiệt tình vào, kênh mình nội dung cũng tự làm và kháng mất 1 tháng, nói chung tiếc công sức làm kênh thì kiên trì vào, nội dung tự làm thì kiểu gì nó cũng khôi phục lại cho thôi :D
cám ơn bạn, có gì cho mình inbox để hỏi thêm nhé, ah bạn kháng bằng tiếng Việt hay tiếng Anh thế

Cảm ơn mấy bác, may quá có bác cũng giống em, kênh làm content 100% thế mà nó xóa ko thương tiếc, tết nhất mà báo kênh xóa tức ko tả nổi.
Kênh em thì nó báo như này ạ
This account has been terminated due to multiple or severe violations of YouTube's policy against spam, deceptive practices, and misleading content or other Terms of Service violations.
Em đang làm kháng cáo như các bác mà k biết thế nào. Giờ tạo kênh mới up lại video đúng đuối luôn :(

Cảm ơn mấy bác, may quá có bác cũng giống em, kênh làm content 100% thế mà nó xóa ko thương tiếc, tết nhất mà báo kênh xóa tức ko tả nổi.
Kênh em thì nó báo như này ạ
This account has been terminated due to multiple or severe violations of YouTube's policy against spam, deceptive practices, and misleading content or other Terms of Service violations.
Em đang làm kháng cáo như các bác mà k biết thế nào. Giờ tạo kênh mới up lại video đúng đuối luôn :(
kênh nào nó chẳng báo như thế bạn, thôi cứ kháng nhiệt tình vào, dc thì tốt ko dc coi như xui xẻo ^^

mình nhận dc email như thế này:
Xin chào!
Cảm ơn bạn đã khiếu nại về việc tạm ngừng tài khoản. Chúng tôi đã quyết định tạm ngừng tài khoản của bạn dựa trên Nguyên tắc cộng đồng và Điều khoản dịch vụ của chúng tôi. Vui lòng truy cập http://www.youtube.com/t/community_guidelines để biết thêm thông tin.

Trân trọng!

Nhóm YouTube

còn vào kênh thì nó báo:
This channel does not exist.
vậy là xong rồi hả các bác :D :D :D có kháng cáo tiếp ko hay là bỏ, bác nào làm tới bước này rồi cho em xin ý kiến

Last edited:
Xin chào!
Cảm ơn bạn đã khiếu nại về việc tạm ngừng tài khoản. Chúng tôi đã quyết định tạm ngừng tài khoản của bạn dựa trên Nguyên tắc cộng đồng và Điều khoản dịch vụ của chúng tôi. Vui lòng truy cập http://www.youtube.com/t/community_guidelines để biết thêm thông tin.

Trân trọng!

Nhóm YouTube

còn vào kênh thì nó báo:
This channel does not exist.
vậy là xong rồi hả các bác :D :D :D có kháng cáo tiếp ko hay là bỏ, bác nào làm tới bước này rồi cho em xin ý kiến
tớ củng như zay van tiép tuc chứ khi nào mail ko trả lời thì thoi

Xin chào!
Trả lời dưới email đó để kháng cáo tiếp: Nhớ là phải kiên quyết khẳng định kênh của mình không spam, không vi phạm nguyên tắc nào của Youtube, khẳng định có ai đó phá hoại kênh của mình và nhờ nó xem xét lại....:D

Tui vẫn đang kháng.....:p

Kháng qua kháng lại, bây giờ nó chẳng trả lời nữa... Bực quá vào mục xoá các dịch vụ Google, xoá bay luôn cái dịch vụ Youtube ...:D:eek:

Cách đây 1 ngày 2 kênh của em vẫn còn, em chỉ chơi 2 kênh đó chung 1 gmail, cùng 1 GA, bỗng nhiên sáng nay 2 kênh biến mất ko dấu vết, cũng ko có email thông báo gì luôn, kênh content 1 kênh chính 1 kênh phụ e chơi gần 2 năm rồi nội dung hoàn toàn sạch, nó ko cho cơ hội kháng cáo luôn là sao hả các bác
liệu em có bị ai chơi xấu vào xóa kênh ko, mật khẩu em bảo mật vô cùng kỹ và chỉ vào đúng 1 trình duyệt, 1 máy của em thôi ....
giờ em phải làm sao ... còn tiền trong GA ko biết có lấy dc ko nữa, vào GA thì vẫn dc ...
gần tết bị vố đau quá
Kênh 5k subs của mình hồi đó cũng ra đi như vậy. Không hiểu nỗi google đâu, nhưng nguyên nhân cũng do mình 1 phần, mới chơi nên đặt mô tả, tags lộn xộn. Thấy lên ngon nên để yên đến khi nó chết mới ngộ ra. Giờ làm lại từ đầu.

Cuối cùng cũng kháng thành công các bác ạ

Xin chào,

Sau khi xem xét tài khoản của bạn, chúng tôi xác nhận rằng tài khoản YouTube của bạn không vi phạm Điều khoản dịch vụ của chúng tôi. Do đó, chúng tôi đã hủy việc tạm ngừng tài khoản của bạn. Điều này có nghĩa là tài khoản của bạn đã hoạt động trở lại.

Kinh nghiệm rút ra là kênh content mình tự làm thì ko phải sợ bố con thằng nào, cứ kháng nhiệt tình vào, gửi đủ mọi email, gửi qua mail support youtube, gửi reply lại mail nó gửi cho mình, nội dung nói là kênh này tao làm 100% không ăn cắp thông tin, ko gian lân, không spam, mày làm vậy là không đúng, vui lòng phục hồi kênh cho tao, tao ko chấp nhận lý do mày đưa ra,...
Quan trọng là các bác phải kiên trì, kháng gửi mail nó xong là nó phản hồi liền, gửi kháng cứ viết tiếng việt lịch sự thôi, mail đầu nó rep mình tiếng anh, mail sau nó rep tiếng việt, nội dung thì y nhau, em không chấp nhận lý do nó đưa ra nên cứ nó gửi mail tới là mình rep lại luôn. 1 thời gian thấy nó không rep lại là nó đang review lại kênh mình. Lúc đó 1, 2 tuần lại viết kháng tiếp, sau đó là chờ đợi, đừng dại gì xóa tài khoản,....
Thế đấy mất cả tháng của em, từ 25/1 tới giờ. Làm up lại video chết bỏ luôn :(

Cuối cùng cũng kháng thành công các bác ạ

Xin chào,

Sau khi xem xét tài khoản của bạn, chúng tôi xác nhận rằng tài khoản YouTube của bạn không vi phạm Điều khoản dịch vụ của chúng tôi. Do đó, chúng tôi đã hủy việc tạm ngừng tài khoản của bạn. Điều này có nghĩa là tài khoản của bạn đã hoạt động trở lại.

Kinh nghiệm rút ra là kênh content mình tự làm thì ko phải sợ bố con thằng nào, cứ kháng nhiệt tình vào, gửi đủ mọi email, gửi qua mail support youtube, gửi reply lại mail nó gửi cho mình, nội dung nói là kênh này tao làm 100% không ăn cắp thông tin, ko gian lân, không spam, mày làm vậy là không đúng, vui lòng phục hồi kênh cho tao, tao ko chấp nhận lý do mày đưa ra,...
Quan trọng là các bác phải kiên trì, kháng gửi mail nó xong là nó phản hồi liền, gửi kháng cứ viết tiếng việt lịch sự thôi, mail đầu nó rep mình tiếng anh, mail sau nó rep tiếng việt, nội dung thì y nhau, em không chấp nhận lý do nó đưa ra nên cứ nó gửi mail tới là mình rep lại luôn. 1 thời gian thấy nó không rep lại là nó đang review lại kênh mình. Lúc đó 1, 2 tuần lại viết kháng tiếp, sau đó là chờ đợi, đừng dại gì xóa tài khoản,....
Thế đấy mất cả tháng của em, từ 25/1 tới giờ. Làm up lại video chết bỏ luôn :(
chúc mừng bạn, tui đang kháng lại, cũng đang đợi ko thấy nó rep gì đây, nản quá đang tính bỏ chắc kháng tiếp

Xin chào,

Cám ơn vì đã xem xét,

Tôi hoàn toàn không hiểu vì sao các bạn kết luận kênh video của tôi có nội dung spam, lừa đảo hoặc phá hoại thương mại, trong khi tôi còn không biết được những hành vi đó là làm gì?, tôi đã đọc rất kỹ nguyên tắc cộng đồng và khẳng định kênh video của tôi không có các hoại động trên, cụ thể: kênh video của tôi tuyệt đối KHÔNG:
- Spam video và nhận xét
- Spam lưu lượng truy cập giả
- Siêu dữ liệu gây hiểu lầm
- Hình thu nhỏ lừa đảo hoặc không phù hợp
- Hành vi lừa đảo
- Tống tiền

Tôi nghi ngờ các bạn đã sai lầm hoặc việc xóa kênh của tôi là kết quả của hành vi phá hoại, tôi yêu cầu các bạn xem xét kỹ lại và cho tôi biết lý do cụ thể thay vì trả lời chung chung như thế, tôi khẳng định lại lại tôi không hề phạm luật, còn nếu các bạn thích là xóa mà không tôn trọng luật lệ do các bạn đặt ra thì tôi cũng không còn gì để nói,

Tức quá mới quăng cho nó cái email như này, dc thì dc ko dc thì thôi chứ ko biết nói gì với thằng này nữa ^^

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back