[maxryan9999] Forex4you.Com - Sàn cho các bạn mới tập chơi forex

Status
Not open for further replies.
ơ có lúc anmay đóng trả được nút close lệnh nó cứ mờ đi, lại đặt lệnh stop loss và take profit nó mờ không đặt được, nhiều lúc lãi ngon bấm đóng lệnh nó chả cho đóng:D Cái phí rút ...chẳng thằng nào free nhờ:D
Nút close mờ có lẽ mục Type bạn chưa chuyển nó từ Modify Order qua Market Execution . SL và TP mờ là do bạn đặt quá gần với mức giá hiện tại bạn đặt SL và TP lớn hơn tầm 5 pip với giá hiện tại xem .

Và bạn đặt từng cái 1 cho chắc ăn ví dụ đang đặt SL thì bên mục TP hãy chuyển sang 0.00000 . Đừng đặt 2 cái cùng 1 lúc nút Modify sẽ mờ đi mà bạn mới chơi sẽ không rõ là do mình đặt SL không đúng hay là TP không đúng

Nếu bạn đã làm theo mà vẫn mờ thì chụp hình lại post lên cho m giải quyết nha :)
Ngay cả NH nó cũng cần lấy phí để duy trì hoạt động cỗ máy của nó chứ ^^

Max

Tự dưng EUR/USD lên giá kinh thế, không thèm xuống, USD/JYP thì rơi thê thảm ko thèm lên, lỗ thê thảm, kiểu này ra gò ở luôn. Max cho anmay hỏi những yếu tố nào ảnh hưởng đến tỷ giá.?

Last edited:
tối wa cặp USD/EUR ai nằm kèo dưới thì xác định cmr lên tới tận 1.3670 . bởi vậy khi thành công trong lĩnh vực này thì mới hảnh diện vì mình tài giỏi hơn người khác .
đã đóng học phí cho MT4 hết 20$ :(
mà đúng là USD/JPY bị gấu chặng đường đánh bòm đầu khi lú lên 102.25~30 .
ông Anmaybonbe vốn 100$ mà chơi có 0.05 vậy tui vốn ít hơn còn chơi 0.15 này ^^!

Tự dưng EUR/USD lên giá kinh thế, không thèm xuống, USD/JYP thì rơi thê thảm ko thèm lên, lỗ thê thảm, kiểu này ra gò ở luôn. Max cho anmay hỏi những yếu tố nào ảnh hưởng đến tỷ giá.?

Phân tích kỹ thuật
Phân tích cơ bản
Phân tích khối lượng (khối lượng hay là cảm xúc gì quên mất)
Chung chung là từ 3 thằng này .

tối wa cặp USD/EUR ai nằm kèo dưới thì xác định cmr lên tới tận 1.3670 . bởi vậy khi thành công trong lĩnh vực này thì mới hảnh diện vì mình tài giỏi hơn người khác .
đã đóng học phí cho MT4 hết 20$ :(
mà đúng là USD/JPY bị gấu chặng đường đánh bòm đầu khi lú lên 102.25~30 .
ông Anmaybonbe vốn 100$ mà chơi có 0.05 vậy tui vốn ít hơn còn chơi 0.15 này ^^!
Hì , m còn đóng nhiều hơn $300 nữa kìa :D

Max

Mình chơi nhỏ có 1$ thôi nhưng mà đang lãi hơn 30% rùi. Chơi hơn 1 tháng. Mình chơi dài ngày daily.
Dự đoán của mình là trong nay hoặc mai thì usdcad sẽ bắt đầu rớt giá và sẽ ôm lệnh sell 3>>5 ngày :)

Mình newbie muốn hỏi chút . Mình đang đọc bên Maxi forex , thì bên đó nó bảo là lập demo chơi thử ở sàn Forex.com , theo Max thì có nên ko . Nên tập chơi demo ở đâu giờ

Với cả Max giải thích ngắn gọn cái PAMM gì đó kia đc ko

Mình newbie muốn hỏi chút . Mình đang đọc bên Maxi forex , thì bên đó nó bảo là lập demo chơi thử ở sàn Forex.com , theo Max thì có nên ko . Nên tập chơi demo ở đâu giờ

Với cả Max giải thích ngắn gọn cái PAMM gì đó kia đc ko
Sàn nào demo cũng giống nhau mà , bạn nên cài đặt forex4you rồi tạo tài khoản demo ở đó luôn tiện cho việc chơi tài khoản thật sau này :)

PAMM : các khách hàng chỉ cần đầu tư cho chủ PAMM đặt lệnh kiếm lãi sau đó chia lại cho mọi người.

Max

Forex4you là sàn nước ngoài hả bạn .

Hỏi về PAMM : VD mình dep 50$ thì mỗi tháng mình lãi đc bao nhiêu , số trung bình mỗi tháng cũng đc

Forex4you là sàn nước ngoài hả bạn .

Hỏi về PAMM : VD mình dep 50$ thì mỗi tháng mình lãi đc bao nhiêu , số trung bình mỗi tháng cũng đc
Ùm sàn của UK
Lãi tùy thuộc vào chủ PAMM bạn nhé , mỗi người có 1 mức lãi khác nhau :D

Max

Tiền tháng 11 về :D

Max

Sao mình đặt lệnh Pending order , buy Limit 102.14 , mà đến lúc vào check thấy giá rớt xuống tận 102.09 mà nó ko tự động buy cho mình là sao nhỉ .

Sao mình đặt lệnh Pending order , buy Limit 102.14 , mà đến lúc vào check thấy giá rớt xuống tận 102.09 mà nó ko tự động buy cho mình là sao nhỉ .
Bạn post hình đi xem ngày giờ thế nào , sao kì vậy , có tin tức gì đâu mà spread 5 pip @@

Max

Lúc chiều nó còn lên tận 102.20 ấy , mình Pending order đợi nó xuống để mua , ngồi đợi mãi chả thấy giá rớt nên tắt đi , nãy check thấy xuống 102.09 .

Cái vấn đề nhảy bid/ask sàn nào chẳng có, ít hay nhiều thôi. Cái chính là phải làm quen và thích nghi với nó. Sàn này nó còn trả tiền là may đấy. Bây giờ chắc 1/3 tổng các sàn trả tiền thôi

Rút tiền về mà đợi mãi chẳng thấy gửi email mã corfirm gì cả, làm sao nhận mã confim vậy Max!

Thấy mã confirm rồi trong phần mail quảng cáo :) rút về 50 chắc là 0,5$? Khoảng bao giờ nhận được $ vậy Max?OH sao reject vậy ta báo là :You have not enough free funds on the account to proceed your request????

Lúc chiều nó còn lên tận 102.20 ấy , mình Pending order đợi nó xuống để mua , ngồi đợi mãi chả thấy giá rớt nên tắt đi , nãy check thấy xuống 102.09 .
Ùm bạn cứ chụp cho mình mỗi cái lệnh đó thôi không cần phải cả History đâu để m biết sai ở điêm nào vì ít khi nào spread lên mức 5 lắm @@ với EU 3 là cao quá rồi .

Mà Max ơi sàn này lots size bao nhiêu với tk 1$?
lot size tối đa hả tùy tài khoản từ 10 đến 100 lot . Bạn xem ở mục Maximum lot nha :D
http://www.forex4you.com/en/account/conditions/

Thấy mã confirm rồi trong phần mail quảng cáo :) rút về 50 chắc là 0,5$? Khoảng bao giờ nhận được $ vậy Max?OH sao reject vậy ta báo là :You have not enough free funds on the account to proceed your request????
Bạn nên kéo cái mail đó sang mục Primary(tab đầu tiên 1 trong 3 tab của gmail) . Lúc bạn dep có chọn Bonus không nếu chọn thì nên Cancel nó đi đã mới rút tiền . Có gì bạn add yahoo m rồi m teamviewer qua giải quyết cho nhanh nhé :)

Max

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,609
Latest member
tdtcofficial

Most viewed of week