[maxryan9999] Forex4you.Com - Sàn cho các bạn mới tập chơi forex

Status
Not open for further replies.

-Hướng dẫn tạo tài khoản ảo (Demo):
++Bạn tải phần mềm mt4 về sau đó làm theo hướng dẫn nhé :) Không được thì pm yahoo m để Team Viewer qua làm cho nhanh .

----- Tản mạn , chém gió

Trích trong các kinh nghiệm chơi Forex dành cho Newbie.
Bản thân m cũng thấy đúng 1 phần dù trước đó chưa đọc cái này . Ban đầu chơi Demo rất là tự tin vì tiền ảo mà . Bẵng 1 thời gian vọt sang live mất tự tin hẵn . Khi đó mới tập quen dần với vốn nhỏ , hiện tại thì đã lớn hơn xíu khoảng $6xx :p

Max
cái tài khoản ảo này là miễn phí hay mất tiền vậy hả bạn ?

cám ơn em nha!!! đã hỏi nó và nó yêu cầu gởi 1 số thông tin, giờ đã được cập nhật !!! hihihihihi

Tài khoản ảo là miễn phí :)

Max
bạn giới thiệu ban đầu làm mình hiểu lầm ( cái này cũng giống chứng khoán - mua rẻ bán đắt ) - đọc bài lão mình tưởng bán thấp khi hạ giá là lời - mất 1 ít tiền - may là chới Tk ảo .

bạn giới thiệu ban đầu làm mình hiểu lầm ( cái này cũng giống chứng khoán - mua rẻ bán đắt ) - đọc bài lão mình tưởng bán thấp khi hạ giá là lời - mất 1 ít tiền - may là chới Tk ảo .
Lần đầu tiên mình nghe có người nói Forex giống Chứng khoán đó @@. Chứng khoán chỉ có thể chờ đợi giá rẻ để mua vào và đợi giá đi lên , đóng lệnh để kiếm lời.
Chứng khoán không hề có vụ Bán Khống ở 1 mức giá cao , khi giá xuống thấp, đóng lệnh để kiếm lời được.

Nếu bạn dự đoán giá xuống bạn đặt lệnh Sell khi giá xuống đóng lệnh đó bạn sẽ lời. (Chứng khoán k hề có lệnh này)
Nếu bạn dự đoán giá xuống bạn đặt lệnh Buy khi giá xuống đóng lệnh đó bạn sẽ lỗ.
Max

mình mua khi giá là 1.370/1.372 khi bán giá 1.360/1.362 vậy lời hay lỗ
Đặt lệnh mua ---> Đóng lệnh mua
Đặt lệnh bán ---> Đóng lệnh bán
Không có mua xong rồi bán nha bạn :)
Bấm Ctrl + T xem giá . Bạn mua ở 1.372 khi đóng lệnh ở mức 1.362 bạn lỗ. Nếu bạn đặt lệnh Sell thì bạn đã có lời.

Khi đặt lệnh mua nó sẽ tính giá Ask, khi đóng lệnh nó tính giá Bid. (Đặt lệnh bán thì ngược lại)

Max

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week