Help Máy ảo cho anh em chiến Offer

Cảm ơn nhé soncpa28, hi hi hi

Bạn nên download bản mới hơn

up cho chủ thớt cái.
chủ thớt xài win 8 à? nếu win 8 thì tự nhận >4GB ram ko cần can thiệp j đúng ko ạ, xài có ổn định và tuơng thích các soft đã xài trên win7 ko?
e đang xài win7 32 bit, 4GB ram mà nhận có 3GB, đang tìm cách cho nó nhận 4GB :binhsua10:

Thớt vô xem lại giùm mình cái pass cậu gửi qua mình thử vẫn không download được ngồi mò hoài thử đủ kiều luôn rồi cũng ko được.

up cho chủ thớt cái.
chủ thớt xài win 8 à? nếu win 8 thì tự nhận >4GB ram ko cần can thiệp j đúng ko ạ, xài có ổn định và tuơng thích các soft đã xài trên win7 ko?
e đang xài win7 32 bit, 4GB ram mà nhận có 3GB, đang tìm cách cho nó nhận 4GB :binhsua10:

ko phải đâu bạn à.win 32bit chỉ quản lý được 3GB ram thôi. muốn dùng hơn thì phải cài Win 64bit

up cho chủ thớt cái.

Bạn dùng win nào cũng được miễn sao là phiên bản 64 bit để dùng đủ ram 4Gb nhé. Mình thấy win 8 nhẹ và ổn hơn win 7 (theo ý kiến cá nhân thôi nhé)

Hình như bạn này chưa coi các clip thì phải

máy ảo lởm thế này mà cũng bán

Bạn cho biết lởm chỗ nào để mình khắc phục nhé? Chứ nói không mình không biết chỗ nào để sửa.
Mà bạn mua chưa biết lởm hay nhỉ?
Hình như bài viết mang tính chất dìm hàng thì phải. Bạn có cần coi lại bài của mod viết không vậy? Nếu bạn có khả năng cài đặt cấu hình máy ảo thì bạn tự làm 1 cái để dùng thôi mình có bắt bạn mua đâu. Pro thật hay là anh hùng bàn phím nhỉ

cho mình hỏi, chạy nhiều máy ảo thì cấu hình mạng mỗi máy là Nat hay bridged vậy cậu, mình chạy có vài máy ảo thử dù winxp rất nhẹ ko cài gì nhiều mà mạng hơi giựt, mặc định chọn là Nat hết

cho mình hỏi, chạy nhiều máy ảo thì cấu hình mạng mỗi máy là Nat hay bridged vậy cậu, mình chạy có vài máy ảo thử dù winxp rất nhẹ ko cài gì nhiều mà mạng hơi giựt, mặc định chọn là Nat hết
Cho mình giải thích về NAT và Bridged tí nhé:
NAT: Dùng máy chủ forward tín hiệu internet về máy ảo thông qua card mạng ảo của máy ảo.
Bridged: Máy ảo sử dụng card mạng thật như là card mạng của máy ảo.
Do đó nếu bạn dùng Bridged thì n máy ảo sẽ sử dụng card mạng. Nếu dùng NAT thì n máy ảo sẽ thông qua máy chính để thông ra internet. Còn việc giật hay không tùy thuộc vào nhiều yếu tố nữa :)
Kiến thức hạn hẹp nên bác nào cao hơn vào trả lời thêm

Sử dụng cả NAT hay Bridged đều được, tùy mục đích và muốn sử dụng theo cách nào.
NAT: Khi dùng NAT thì bạn fake IP máy chính thì IP máy ảo được fake luôn, tuy nhiên vì là đi thông qua máy chính nên tốc độ mạng sẽ chậm hơn chút và thiếu ổn định hơn.
Bridged: Khi dùng theo kiểu này thì có thể nói là mạng của máy ảo và máy thật hoàn toàn riêng biệt, bạn có thể fake ip máy thật và chẳng liên quan gì máy ảo, nếu thich có thể đồng thời fake ip máy chính và máy ảo song song, cùng lúc vào mạng với 2 ip khác nhau. Và tín hiệu khi dùng theo cách này thì ổn định hơn theo kiểu NAT, mình thich dùng kiểu này hơn :D.

Mình cũng xài thử bản của thớt mà chắc do ko tương thich nên nó ko nhận ra card mạng trên lap mình, nên lại quay về xài bản tự chế, mình cũng mày mò nghịch ngợm tự chế ra 1 bản win file cài đặt có 17x MB, khi mới cài vào máy dung lượng bao nhiêu thì lâu rồi ko nhớ, chắc ko bằng bản của thớt được nhưng dùng quen tay hơn :D.

Ngày nay bán được 2 bản, bạn nào mua vô xác nhận giùm mình với

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week