Help Máy ảo cho anh em chiến Offer

Sử dụng cả NAT hay Bridged đều được, tùy mục đích và muốn sử dụng theo cách nào.
NAT: Khi dùng NAT thì bạn fake IP máy chính thì IP máy ảo được fake luôn, tuy nhiên vì là đi thông qua máy chính nên tốc độ mạng sẽ chậm hơn chút và thiếu ổn định hơn.
Bridged: Khi dùng theo kiểu này thì có thể nói là mạng của máy ảo và máy thật hoàn toàn riêng biệt, bạn có thể fake ip máy thật và chẳng liên quan gì máy ảo, nếu thich có thể đồng thời fake ip máy chính và máy ảo song song, cùng lúc vào mạng với 2 ip khác nhau. Và tín hiệu khi dùng theo cách này thì ổn định hơn theo kiểu NAT, mình thich dùng kiểu này hơn :D.

Mình cũng xài thử bản của thớt mà chắc do ko tương thich nên nó ko nhận ra card mạng trên lap mình, nên lại quay về xài bản tự chế, mình cũng mày mò nghịch ngợm tự chế ra 1 bản win file cài đặt có 17x MB, khi mới cài vào máy dung lượng bao nhiêu thì lâu rồi ko nhớ, chắc ko bằng bản của thớt được nhưng dùng quen tay hơn :D.
bạn bày mình cách fake ip theo hiểu bridged được không vậy, mình cài android, chứ không cài win, nhưng mình thử mãi vẫn không fake được ip

bạn bày mình cách fake ip theo hiểu bridged được không vậy, mình cài android, chứ không cài win, nhưng mình thử mãi vẫn không fake được ip
Bạn phải hiểu rõ về nó mới biết được, nếu android thì bạn phải dùng VPN của chính android (nếu bạn dùng bridged)

Tình hình là mình vào lại offer thấy mọi người dùng máy ảo để chiến off khá nhiều. Cũng download thử mấy cái máy ảo trên mạng về dùng thử nhưng có khá nhiều lỗi. Thôi thì ta tự làm ta xài vậy (có thể còn thiếu sót nhiều nhưng mình làm vấn thấy tốt hơn), tự thấy là dùng ổn nên giờ share ra với tiêu chí share mà thôi.
Chương trình sử dụng: VirtualBox http://download.virtualbox.org/virtualbox/4.2.4/VirtualBox-4.2.4-81684-Win.exe (phần mềm này miễn phí và có bản Portable-VirtualBox, ngoài ra nhẹ hơn VMware) sẽ upload lên cả con Portable-VirtualBox
HDD: Đã cài sẵn những công cụ cơ bản FF 14.0.1 (bản này nhẹ mà dùng ổn định) + các plugin cơ bản để chiến + RoboForm Version 7.7.7 (en-english, ENU) May 15 2012 + IDM (dùng cho anh em chiến download) + GetInfo Free + Shadow Defender (dùng đóng băng). Xem thêm tại đây

Hàng độc quyền chỉ có tại www.THEMAPOSTERVN.com, bạn nào kéo đi chỗ khác làm ơn để nguồn giùm.
Thêm hình ảnh

Hỗ trợ máy ảo qua yahoo nhé, mình cũng gà offer lắm nên chỉ hỗ trợ được máy ảo thôi. Nhiều bạn hỏi về off mình cũng chỉ biết sơ sơ đừng giận nhé

Cái này mới sửa code + thay giao diện. Bạn nào cần PM (not free)

Đây là link download bản mới nhất nhé

Bản này mình xin phép thương mại, các bạn có thể download bản cũ hơn (free)

Giá thì rất ư là sinh viên, 50k qua VCB hoặc thẻ ĐT Viettel Mobi.

Show hàng 10 máy ảo chạy đồng thời đây các tình yêu

[video=youtube;0lFUa64zaL8]

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

Thớt còn bản winxp này ko ? pm yahoo ko thấy trả lời :( Sáng cài cái winxp cho vmware xong làm offer bị trục trật giờ chán lười tìm file iso winxp quá rồi . Giờ thớt cho mình xin cái winxp giá rẻ thôi nhé :D

Last edited:
Thớt còn bản winxp này ko ? pm yahoo ko thấy trả lời :( Sáng cài cái winxp cho vmware xong làm offer bị trục trật giờ chán lười tìm file iso winxp quá rồi . Giờ thớt cho mình xin cái winxp giá rẻ thôi nhé :D
Cái này mình không bán ISO bạn ơi, hdd của virtualbox thôi chứ ISO win thì bạn kiếm bản nào cài chả được

Ai chỉ e nguyên nhân tại sao làm con rocket mà khi cài đặt nó không hiện gì mà mất tiêu luôn k vậy? Làm bằng Sanboxies

Hoi thot va moi nguoi, win 8 co cai dc may ao ko' neu ko can may ao chien off bang may thuc dc ko?
Như bạn xem video và hình ảnh thì mình dùng máy ảo trên win8, cái nào chạy được virtual box là dc tuốt. Làm offer bằng máy thực được luôn

Tình hình là mình vào lại offer thấy mọi người dùng máy ảo để chiến off khá nhiều. Cũng download thử mấy cái máy ảo trên mạng về dùng thử nhưng có khá nhiều lỗi. Thôi thì ta tự làm ta xài vậy (có thể còn thiếu sót nhiều nhưng mình làm vấn thấy tốt hơn), tự thấy là dùng ổn nên giờ share ra với tiêu chí share mà thôi.
Chương trình sử dụng: VirtualBox http://download.virtualbox.org/virtualbox/4.2.4/VirtualBox-4.2.4-81684-Win.exe (phần mềm này miễn phí và có bản Portable-VirtualBox, ngoài ra nhẹ hơn VMware) sẽ upload lên cả con Portable-VirtualBox
HDD: Đã cài sẵn những công cụ cơ bản FF 14.0.1 (bản này nhẹ mà dùng ổn định) + các plugin cơ bản để chiến + RoboForm Version 7.7.7 (en-english, ENU) May 15 2012 + IDM (dùng cho anh em chiến download) + GetInfo Free + Shadow Defender (dùng đóng băng). Xem thêm tại đây

Hàng độc quyền chỉ có tại www.THEMAPOSTERVN.com, bạn nào kéo đi chỗ khác làm ơn để nguồn giùm.
Thêm hình ảnh

Hỗ trợ máy ảo qua yahoo nhé, mình cũng gà offer lắm nên chỉ hỗ trợ được máy ảo thôi. Nhiều bạn hỏi về off mình cũng chỉ biết sơ sơ đừng giận nhé

Cái này mới sửa code + thay giao diện. Bạn nào cần PM (not free)

Đây là link download bản mới nhất nhé

Bản này mình xin phép thương mại, các bạn có thể download bản cũ hơn (free)

Giá thì rất ư là sinh viên, 50k qua VCB hoặc thẻ ĐT Viettel Mobi.

Show hàng 10 máy ảo chạy đồng thời đây các tình yêu

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
Anh ơi bữa hôm em có mua của anh cái máy ảo mà giờ máy ảo em nó bị lỗi mong anh giúp đỡ em với :(

Announcements

Forum statistics

Threads
421,061
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back