Máy bị virus, tự mở tab quảng cáo mới khi sử dụng trình duyệt?

TrongHoa

Senior
Verified
Solutions
1
Reactions
313
MR
1.366
Máy mình bị virus cứ vài phút nó lại mở 1 tab mới quảng cáo khó chịu ghê, lên web search làm theo 2 3 cách mà vẫn k được, trên đây ai từng bị và fix được r hướng dẫn mình với, search gg nó copy qua lại lung tung lắm ;((

dùng revo uninstaller gỡ hết phần mềm rác ra r, kiểm tra các tiện ích mở rộng của trình duyệt, xóa những cái mà bác k biết, vào program file xóa hết mấy cái mục linh tinh đi :D cần thiết thì xóa luôn cả trình duyệt đi rồi cài lại là hết
chúc bác thành công

dùng revo uninstaller gỡ hết phần mềm rác ra r, kiểm tra các tiện ích mở rộng của trình duyệt, xóa những cái mà bác k biết, vào program file xóa hết mấy cái mục linh tinh đi :D cần thiết thì xóa luôn cả trình duyệt đi rồi cài lại là hết
chúc bác thành công
trên chrome thì có mỗi 2 cái này, cái kia nó đề là của doanh nghiệp, k xóa được, mình search thấy cái đó cũng k gây hại, còn vào program fil mình chả biết cái nào là linh tinh cái nào của máy nữa :(

Xóa hết tiện ích lạ trong trình duyệt, diệt Malware (Google nhé :D ), xóa những chương trình lạ, không do bạn cài đặt :D

Xóa hết tiện ích lạ trong trình duyệt, diệt Malware (Google nhé :D ), xóa những chương trình lạ, không do bạn cài đặt :D
mình có dowload cái MalwareBytes Anti-Malware về scan xong diệt, xong nó chạy ẩn ở dưới chỗ icon mạng ấy, lúc tab ads mở ra thì nó chặn mà vẫn hiện ra tab mới ( hiện trang malware ) coi như vẫn bị tự động mở , lâu lâu nó còn chặn cả mấy web tin tức bình thường nữa

Mình scan 1 lần diệt hết malware r xóa mấy cái đó đi cho đỡ nặng máy cậu ạ :D còn cái thứ 2 là do máy thiếu dll, chỉ cần lên google search dll đó, down về và add vô đường dẫn là đc :D

Mình scan 1 lần diệt hết malware r xóa mấy cái đó đi cho đỡ nặng máy cậu ạ :D còn cái thứ 2 là do máy thiếu dll, chỉ cần lên google search dll đó, down về và add vô đường dẫn là đc :D
kk mình diệt được rồi thank bạn

Ko cần đâu cậu, nếu sài chrome thì cậu vào setting rồi restore chrome về mặc định ban đầu là đc. ngoài ra dùng your uninstall quét phần mềm xem cái nào rác, quảng cáo vớ vẫn ko cần thiết thì uninstall luôn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week