Solved Máy tính lỗi. Cần sự giúp đỡ của mọi người

xendo84

Junior
Reactions
74
MR
0.000
Chào các bạn.Máy tính mình bị lỗi này. Và 6 tháng nay bị 4 lần rồi. Sau khi cài win chạy 1 thời gian lại bị vấn đề này. Mình không biết là lỗi HDD hay là lỗi windown nữa. Các bạn cho mình xin lời tư vấn cho mình cách sửa lỗi với

cảm ơn tất cả

Reactions
1,323
MR
0.275
quả này mình hay bị do cài phần mềm không tương thích hay gì đấy. mình cài connectify là bị.cậu để ý xem cài phần mềm nào lạ lạ hay mỗi lần chạy lên bị thì xóa nó đi là xong. cái này chỉ là 1 phần thôi, nếu có thì làm theo, không có đừng làm nhé, mất công mở file nào lên cũng bị cậu xóa hết đi thì .....:oops:

ure1me2

Banned
Reactions
191
MR
0.000
cài lại win đi bạn,mình bị ăn như vậy hoài,sửa đi sửa lại cái máy vài lần trong mỗi tháng

HackerPro321

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Nhờ các pro giúp đỡ dùm mình với. Không lên mục newpost được hix

Đấy ko phải do Win hay HD mà là do thanh RAM. Ở VN đã có rất nhiều nơi bán thanh RAM "dởm". Nếu bạn chơi game, hay sử dụng phần mềm mà thường xuyên hiển thị màn hình xanh là do thanh RAM dởm đó không thể lưu trữ memory nữa. Bạn cài lại win vẫn sẽ bị như vậy thôi, tốt nhất bạn nên đổi thanh RAM ngay lập tức. Sau này hết bảo hiểm sẽ ko đổi đc nửa.

do khi cài driver nó bị xung đột...nên không vào windows được mà ra màn hình xanh này...bạn cứ cài lại win là chạy bình thường không phải do ram hay hdd gì cả...yên tâm là như thế vì mình mới bị hồi sáng sau khi ban đêm ghost và cài driver thì bị lỗi...

wmz24h

Junior
Reactions
97
MR
0.003
$500.00
Services
Chat with me via Skype
6 tháng bị 4 lần thì còn dùng được :D, 90% cài lại win là ok.
còn 10% là hỏng cái gì đó rồi :D, như mình trước là do main bị 1 con tụ hỏng, ko hiểu sao ko hỏng ngay mà vẫn chạy ngon, có điều 1-2 tháng lại bị BSOD phát, sửa chút là lại ngon lành.

canadabank

Hero
Reactions
547
MR
0.150
Cái màn hình xanh chết chóc này do nhiều trường hợp : ram, main, lỗi win... mà phần lớn là do win bạn thử nhiều cách khác nhau cài lại win trước rồi tính nếu sài 2 thanh ram thì tháo bớt một cây ra, thử gắn main khác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,442
Latest member
mellamo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week