Mẹ bạn gái ngăn cấm không cho quen mình

Tôi tán thành 1 phiếu cho việc "cài boom hẹn giờ" cho con bé :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Đớp đi bác :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cái này theo cách truyền thống là chai mặt, mưa dầm thấm lâu
Cách hiện đại thì xài bom hẹn giờ

Cơ mà cái này thường gặp đối với mấy bà mẹ quanh năm ở nhà, ít tiếp xúc với thế giới bên ngoài-> mấy má này thường chọn con rể lịch sự, có tiền, hiền, mà biết chiều người khác -> nói chung là thường lấy hình thức để đánh giá! Cách giải quyết là cứ từ từ làm tới thôi. ( tớ cũng dính trong trường hợp này)!

Kiểu má thứ hai thường gặp là đã nhắm cho một anh nào đó cho con gái rồi, có hứa hẹn với người ta rồi -> Trường hợp này thì chủ yếu là con gái thuyết phục thôi chứ bạn càng thuyết phục càng hỏng!

Kiểm má thứ 3 là cũng chiếm phần lớn, là ở trong gia đình có chút tiền, con cái thành công ( theo quan điểm chủ quan của gia đình đó), nghĩa là người trong nhà luôn cảm thấy con cái của họ luôn vượt trội hơn người khác nên nhìn ai cũng không vừa mắt. -> Kiểu này thì tốt nhất là tránh được thì tránh, tránh không được thì phải dẫn người yêu đi càng xa càng tốt.

Chúc bạn may mắn!

Tớ thì trong trường hợp này:
Vừa nghèo vừa xấu, ( móa tính ra cũng đâu phải tội của mình) mà bên vợ thì có tiền , lại gặp mẹ vợ thuộc dạng truyền thống, ở nhà nấu cơm cho gia đình, vợ theo đánh giá khách quan thì hơn mình nhiều mặt ( chả hiểu sao nó thích mình). Thế là má vợ phản đối đòi sống chết, còn mình thì tỉnh bơ vì nghĩ muốn cưới con gái chứ có cưới cả dòng họ đâu mà phải chiều từ trong ra ngoài! ọc ọc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,136
173,222
Latest member
lmq151
Back
Top Bottom