Miễn phí 6 tháng VPS 2GB RAM

Status
Not open for further replies.

qmmo123

Junior
Reactions
85
MR
0.005
Facebook
Follow me on Facebook
Sau khi dùng thử hơn một tuần VPS miễn phí tại RunAbove, thấy khá tốt và ổn định. Giá VPS của RunAbove rất cạnh tranh, gói thấp nhất với 2GB RAM và CPU 1 core chỉ có 2.5$/tháng

Hiện tại RunAbove đang tặng $15 đối với các tài khoản đăng kí mới. Dưới đây mình sẽ hướng dẫn cách tạo tài khoản và VPS tại RunAbove.

Đăng ký tài khoản RunAbove:

Lưu ý: Trước khi đăng ký các bạn cần chuẩn bị cho mình: 1 tài khoản Paypal (đã xác thưc ), hoặc 1 thẻ Visa ( không cần có tiền).
Bạn vào đây để bắt đầu đăng ký:

Các bạn nhớ vào link trên để được 10$, để ý dòng chữ "You’ve been sponsored". Như vậy bạn sẽ nhận được $10 khi đăng kí.

Nhấn vào Now create your account để tiếp tục

Bạn điền email và mật khẩu sau đó nhấn "Create Account" để đăng ký.

Không cần xác nhận email, các bạn sẽ được chuyển đến ngay Panel của RunAbove. Nhấn vào Connect to the hoses để bắt đầu quá trình xác thực.

Các bạn điền đầy đủ thông tin như hình trên. Ở phần số điện thoại, các bạn điền chính xác số điện thoại để xác thực. (Nhớ chọn mã vùng Việt Nam (+84), nếu bạn dùng mạng di động Việt Nam).

Sau khi nhập số điện thoại bạn nhấn Verify để lấy mã xác thực. Mã số xác thực sẽ gửi đến rất nhanh, chỉ khoảng 30 giây. Nhập mã xác thực vào và cuối cùng là bấm Launch.
Tiếp theo là thêm hình thức thanh toán. Đây là bước khá quan trọng, vì có VPS miễn phí dùng hay không thì phải qua bước này. Có 2 cách là thêm thẻ tín dụng (thẻ Visa) hoặc là liên kết với Paypal (đã xác thực). Nếu chưa có thẻ Visa, bạn có thể mua tạm 1 cái tại đây ( giá từ 49k -79k tùy loại). Nếu bạn có Paypal thì quá tốt, vì nó đơn giản, không nhì nhằng.

Nếu bạn chọn Paypal, trang liên kết tài khoản của Paypal hiện lên, các bạn kiểm tra thông tin và nhấn Agree and Pay để liên kết với Paypal.
Lưu ý: khi nhấn vào, nó sẽ không lấy tiền trong tài khoản Paypal của bạn, chỉ liên kết để phục vụ các thanh toán sau này. Nếu sau này khi dùng hết 15$ miễn phí, bạn có thể thanh toán bằng Paypal này để dùng tiếp VPS của RunAbove, còn không bạn có thể hủy.

Bạn sẽ được tự động chuyển về lại panel của RunAbove. Hãy khoan bấm gì đã, mở tab mới trên trình duyệt hoặc giữ phím "Ctrl" và click vào đây, đăng nhập với tài khoản bạn vừa tạo. Bạn sẽ nhận được thêm $5 (tổng cộng 15$) vào tài khoản cũng như mở ra gói VPS Sandbox (gói tiết kiệm nhất).

Sau khi đăng nhập thành công bạn đóng tab mới mở lại, quay về panel và nhấn To the launch pad!

Chọn gói Sandbox mà bạn vừa vừa kích hoạt

Chọn vị trí server : BHS-1 là ở Mỹ, SBG-1 là ở Pháp.

Chọn Engine M: 0.004$/h (2.5$/tháng). Gói SandBox

Tiếp theo bạn chọn hệ điều hành cho VPS, có rất nhiều lựa chọn,tùy theo nhu cầu sử dụng. Ở đây mình chọn Windows Server 2012 R2 (180 ngày dùng thử).

Cuối cùng bạn nhập tên cho VPS và nhấn Fire up!

Nếu xuất hiện giao diện như trên thì bạn đã tạo VPS thành công.

kích hoạt vps tại đây

Nguồn bài viết được tham khảo từ blog: KhoaNguyen.me

Last edited:
:D nếu tính thì
0.004$ 1h = 2.88$ 1 tháng chủ toppic chém gió

thử đi nhé, tớ chỉ chia sẽ, sau khi hết 15$ miễn phí, bạn có thể xóa email paypal đó đi
và add email #

mới làm qua pp , xong phát sup luôn chả biết lí do gì

thử đi nhé, tớ chỉ chia sẽ, sau khi hết 15$ miễn phí, bạn có thể xóa email paypal đó đi
và add email #
em mua vài chục con VPS ở đó nó có giảm giá không bác

site load cực kì chậm
cũng ko load được full giao diện như trên ảnh
từ phần billing trở xuống biến mất

vừa create 1 acc test coi sao
nhưng mà trang chủ còn rùa bò thì vps cũng ko hi vọng gì mấy

Free trial account up to Mar 20 2015
1 tuần chứ lấy đâu ra 6 tháng nhỉ

Status
Not open for further replies.

Announcements