Ask mình có 1 ý tưởng, rất mong mọi người giúp đỡ.

minhthu22

Verified
Reactions
425
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Mình hiện tại đang chiến bitcoin free thôi, thời gian đầu thì chiến tay bo khá nhiều. Nhưng hiện tại ref cũng khá nhiều, chiến thật ăn thật chứ ko tool chest gì nhé, hiện tại mỗi ngày mình chỉ vào rút tiền thôi chứ cũng ko phải làm gì. Mình chỉ chơi tầm chục site thôi, mỗi ngày cũng kiếm đc 400-500k Shatoshi
Nhưng mình nghĩ cái này nó hơi bấp bênh, có nghĩa là mình không chủ động được. Đơn giản nhất nếu site mà sập, thì chỗ ref của mình coi như cũng bỏ đi, Ví dụ như ở site này
http://takefreebitcoin.com/
Hiện tại mình có hơn 100 ref, mỗi ngày ref clix cũng kiếm được khoảng hơn 80k Shatoshi,
http://claimbtc.com/
Hiện tại mình có hơn 40 ref, mỗi ngày đc khoảng hơn 50k shatoshi
Tại sao mình không làm 1 web site như vậy, mình có vốn, khoảng vài BTC. + với 1 time dài mình đã chiến qua với PTC, quản lý chắc cũng biết đôi chút.
Hiện tại mình cũng đã tìm hiểu 1 time về vấn đề này, Những gì mình cần là
+ 1 tài khoản GA ( cái này có lẽ quan trọng nhất ) phần này mình có thể làm được
+ 1 host + domail. Có lẽ nên dùng VPS Linux. Cái này mình biết qua nhưng chưa làm được
+ 1 code web site. Cái này khá quan trọng nhưng mình hoàn toàn gần như không biết gì.
+ 1 TK bitcoin API. Cái này mình nghĩ không khó và mình nghĩ mình có thể làm được.
Mình không thích chơi hay làm mấy site theo kiểu pay vào faucebox vì nó khó lâu dài và dễ bị chest. Dễ bị Google để ý, mặc dù làm mấy site đó tương đối dễ.
Đó là ý kiến của mình trước, rất mong các bạn quan tâm góp ý. Đặc biệt là các Pro, ai biết về code, biết về host và domain có thể hợp tác cùng mình. Cám ơn

không có thím nào giúp mình ak

10 site mỗi ngày kiếm ~500 shatoshi đc ~$2... sao ko chơi 1 site 10 account, 10 site = 100 account * $2 = $20 / ngày ha thớt :)
bạn có biết chơi cái này không vậy, 1 acc thế chứ 10 acc mà chơi cũng ko bằng 1 nửa như vậy bạn ak.
Mình ăn ở ref chứ ko phải mình làm

Về khoản Hosting @ Domain thì mình biết sơ sơ qua thôi
- Cậu mua domain giá 1.13$ .com/ trên godaddy cho năm đầu tiên (thẻ visa chưa mua domain ở godaddy bao giờ), hoặc mua trực tiếp, hoặc mua ở Namcheap giá cao hơn chút nhưng ở đây chấp nhận paypal. (vào đây tìm bài coupon godday http://chiasecoupon.com/)
- Sau đó cậu đăng ký cloudfare.com để quản lý domain cho tiện, trang này quản lý nhiều domain
- Vào đây tìm coupon mua host http://chiasecoupon.com/ ngon mà rẻ, liên kết host với domain qua cloufare thì nhanh rồi, thoả mái edit ko phải vào cpanl domain chỉnh sửa.
- Đọc bài HD bên chiasecoupon thì chỉ mất 5$ paypal để đăng ký DigitalOcean có từ 25-35$ tài khoản (dùng coupon), trang này vps lixnux rẻ nhất là 1core 512gbram giá 5$/tháng (theo giờ), vậy bạn sẽ có từ 5-6 tháng sử dụng hosting linux
* Mình cũng mới đăng ký đc tài khoản DigitalOcean 30$, đang tập cách làm host trên linux,

*Nếu có thắc mắc về cloudfare và cách reg DigialOcean cậu inbox mình

Về khoản Hosting @ Domain thì mình biết sơ sơ qua thôi
- Cậu mua domain giá 1.13$ .com/ trên godaddy cho năm đầu tiên (thẻ visa chưa mua domain ở godaddy bao giờ), hoặc mua trực tiếp, hoặc mua ở Namcheap giá cao hơn chút nhưng ở đây chấp nhận paypal. (vào đây tìm bài coupon godday http://chiasecoupon.com/)
- Sau đó cậu đăng ký cloudfare.com để quản lý domain cho tiện, trang này quản lý nhiều domain
- Vào đây tìm coupon mua host http://chiasecoupon.com/ ngon mà rẻ, liên kết host với domain qua cloufare thì nhanh rồi, thoả mái edit ko phải vào cpanl domain chỉnh sửa.
- Đọc bài HD bên chiasecoupon thì chỉ mất 5$ paypal để đăng ký DigitalOcean có từ 25-35$ tài khoản (dùng coupon), trang này vps lixnux rẻ nhất là 1core 512gbram giá 5$/tháng (theo giờ), vậy bạn sẽ có từ 5-6 tháng sử dụng hosting linux
* Mình cũng mới đăng ký đc tài khoản DigitalOcean 30$, đang tập cách làm host trên linux,

*Nếu có thắc mắc về cloudfare và cách reg DigialOcean cậu inbox mình
Cái này bạn chơi bên CPM thì chắc chắn bạn nhiều kinh nghiệm hơn mình, hnao rảnh anh em gặp mặt cái nhé. Mình ấp ủ dự án này cũng khá lâu rồi.
Nhưng mình biết chắc tự làm thì mình không thể làm đc, Tiền bên PP hay bên BTC thì mình không thiếu, hiện tại bên godaddy mình cũng đang sài 1 host + 1 domain bên đó rồi.
Nếu có ai cùng hợp tác thì tốt....

Cái này bạn chơi bên CPM thì chắc chắn bạn nhiều kinh nghiệm hơn mình, hnao rảnh anh em gặp mặt cái nhé. Mình ấp ủ dự án này cũng khá lâu rồi.
Nhưng mình biết chắc tự làm thì mình không thể làm đc, Tiền bên PP hay bên BTC thì mình không thiếu, hiện tại bên godaddy mình cũng đang sài 1 host + 1 domain bên đó rồi.
Nếu có ai cùng hợp tác thì tốt....
Mình mù tịt về PTC hay cliam bitcoin ^^

Mình mù tịt về PTC hay cliam bitcoin ^^
ko sao, ai làm việc của người ấy, lo gì. Nếu mình đứng ra quản lý chung thì mình bỏ vốn coi như thuê bạn làm đi.... Tùy vào công việc mình tự thỏa thuận :D.
Mới đầu chưa cần lãi nhiều, ko lỗ là đc, nhưng nếu làm đc thì mình nghĩ sau này mình sẽ còn phát triển. Chơi CPM read này chả phải nhà hơn chơi chest hay tool sao

ko sao, ai làm việc của người ấy, lo gì. Nếu mình đứng ra quản lý chung thì mình bỏ vốn coi như thuê bạn làm đi.... Tùy vào công việc mình tự thỏa thuận :D.
Mới đầu chưa cần lãi nhiều, ko lỗ là đc, nhưng nếu làm đc thì mình nghĩ sau này mình sẽ còn phát triển. Chơi CPM read này chả phải nhà hơn chơi chest hay tool sao
Mình cũng đang tập chơi Real traffic từ số 0 này (đang đầu tư vps chạy webs cho khoẻ) ^^ không phải thuê đâu bạn, làm thì anh em trao đổi kinh nghiệm thôi, có khi mình cũng chả giúp gì bạn, biết đâu mảng offer app hay gì đó lại giúp được.

inbox mình nick fb nhé,

Mình cũng đang tập chơi Real traffic từ số 0 này (đang đầu tư vps chạy webs cho khoẻ) ^^ không phải thuê đâu bạn, làm thì anh em trao đổi kinh nghiệm thôi, có khi mình cũng chả giúp gì bạn, biết đâu mảng offer app hay gì đó lại giúp được.

inbox mình nick fb nhé,
trên avata mình có mà bạn

400-500k Shatoshi là bao nhieu $ thớt nhi?
giá hiện tại thì 100k = 0.41$. Nhưng giá BTC nó thay đổi cũng nhanh lắm

mấy cái thớt cần mình làm đc hết, nhưng k hiểu cách chơi của bạn
bạn cứ thử vào 2 cái web của mình xem sẽ hiểu mà. Mỗi 5 phút hay 20 phút mình vào nhập captcha 1 lần nó sẽ trả mình từ 100 - 600 shatoshi, đủ minpay thì rút về thôi.
Cái web của nó cài rất nhiều baned quảng cáo, mỗi lần mình xem nó đc tiền, nó chia 1 phần lợi nhuận cho mình.
Nếu mình giới thiệu đc người vào web đó thì mình nhận 25% số tiền người đó kiếm đc. Đơn giản vậy thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week