mình đang muốn lấp đặt mạng để làm offer,các bạn tư vắn dùm

vùng quê nên chỉ có anh vnpt va vt cùi bắp

mạng miền núi 5mb vnpt 270k/tháng chạy phà phà , đừng có lên cáp quang gì đó , chã nhanh hơn đc bao nhiêu đâu

Mạng 250k cảu bạn có thể là tốc độ 2,5 Mbps/512Kbps,nghĩa là Down/Up ~ 400KBps/64KBps (1Byte=8bit)...ping tầm 50~100ms
Baưng thông quốc tế của sock chạy nhanh và tạm ổn là vip 72 thì boot lên tầm ping 400~800ms, Down ~256Mbps,
Nghĩa là 1 lần cậu load đc 32KBps,chạy đc trang đăng ký,còn BLVD thìchắc delay ~outime hoặc 3~5ph mới load xong
Đó chỉ là 1 mình cậu dùng thôi đấy

Nhà có mỗi mình xài .. lúc trước xài tốt nhưng dạo vài tháng trở lại thì thấy cùi bắp ( hồi xưa tải về ~600kb cơ .. giờ thi thoảng may mắn thì được 300 còn 2 tuần đổ lại thì tải không trên 50kb mà thường thì chĩ được có vài kb NẢN ) Sữa lại 3 chập rồi liên tiếp mà vẫn như vậy

Mình thì xài VNPT gần 5-6 năm rồi.. thấy cũng ok. Trước có qua FPT xài dc 2 thang cắt lun :))..VNPT nhìu lúc cũng nản lắm..Model nó chớp chớp hay mưa gió là rớt mạng :))

Mạng ngon hay dở tùy thuộc vào vị trí địa lý lắp đặt và line trong khu dân cư cũng như mục đích sử dụng
VNPT Load băng thông GG vs YT rất là ngon,nhưng down sẽ bị bóp băng thông
Báo trước cho ae nào cần lắp ^^:p

không thấy ai chọn viettel nhỉ xài ngon chán mà giá lại rẻ game online chiến dc hết, youtube load nhanh, mỗi tội download 450kb/s mà giá đang khuyến mãi 190k/1 tháng có người lại tận nhà thu cước internet rất tiện :D

Bố nào support cho cái cáp quang Vittel gói Eco thì có mà ăn cám. Tháng đầu nó cho băng thông tẹt ga, từ tháng thứ 2 cứ như rùa bò khi làm OFFER vì bị chặn băng thông quốc tế. Tốt nhất dùng VNPT và chiến.

nếu cậu ở hà nội thì dùng FPT gói 6Mbs, 284k 1 tháng. Lắp đặt thì 300k phí hòa mạng + đặt cọc trước 2 tháng cho những ai ở những tuyến đường ko đc ưu tiên, ai ở đường ưu tiên thì ko cần đặt cọc, 300k, 2 ngày là có mạng + modem thôi :D

khuyên xài FPT hoặc VNPT nhé , đang xài viettel đây , tháng đầu thì download rất mượt , ping thấp . đến khi tháng thứ 2 nó bóp băng thông quốc tế . ping lag tùm lum . đang chuyển sang mạng khác đây

VNPT mới ra gói cáp quang 12Mbs đấy mấy bợn. giá cũng 350k thôi. chuẩn bị tinh thần chiến đê. còn bác nào trên kia kêu viettel cáp quang lắp phí mất 1tr7 là bậy rồi nè. ông anh gần nhà mới lắp gói ECO viettel 12Mbs trả trước 3 tháng = 1050k + 100k tiền phí gì đó nó cho luôn cái modem wifi + 4 cổng cáp nữa kìa. nó kêu nếu k trả trước 3 tháng thì phí lắp đặt 500k + 350k tiền tháng đầu tiên nữa thôi nhóe.

Trước đây đi học mình cũng lắp gói 12MB cáp quang của VT cước 350k đó. Khi lắp nó nói thu trước 3 tháng x350k= 1050k dùng hết 12 tháng số tiền ứng 3 tháng lúc đầu thì nó sẽ trừ vào tháng 13 14 15, mạng dùng bình thường thì ngon nhưng khi lắp sock Vip72 vào dùng thì chậm vãi linh hồn đợt đó mất tiền ngu rồi lên hàng tháng vẫn phải dùng tiếp, thua xa gói VNPT cùi bắp ở nhà hình như đâu có 135k hay 150k/1 tháng, tốt nhất là cứ VNPT mà chơi.

Mấy bác cứ thấy xài mạng mạnh chứ có biết băng thông quốc tế là gì ko . Chỉ có VNPT mới cam kết băng thông tối thiểu thôi còn mấy mạng kia sao mà dám . Haizz

xác nhận quả này phát là vnpt 100k/1 tháng ( gói 2.5mb 120 k, km nên 100k )vẫn offer ngon nha, 250k làm gì mà 2.5mb, là 6mb đó, mình xài 3mb, có 150k này, ping thấp lè tè <30, vnpt mượt mà chả lỗi gì, cơ mà dạo này fb lag quá
fpt mắc hơn vnpt nếu cùng gói 1 xíu, nhưng chưa chắc ngon hơn nha, đc mỗi cái modem wifi, mà có access point rồi, wifi làm gì, đâu phải hàng cisco hay gì, chả ham modem fpt

Đệt bà các bác à ! e gọi điện mấy hôm nay nhờ nhân viên vietell đến ký hợp đồng ! Đã đợi 2 ngày rồi hôm nay nó mới ký ! Nhưng các bác cứ tưởng tượng xem ! nó đến nhà e mà khơi khơi , quần áo nhân viên không , thẻ nhân viên không , có 3 cái tờ hợp đồng , biên lai giao dịch cũng không nốt ! Ký xong hợp đồng e hỏi mã số nhân viên của nó là mấy cũng không nói nốt ! E cho nó đi thẳng cmn hàng lươn luôn *** đưa tiền ! 1 hồi sau có nhân viên tổng đài gọi đến xin lỗi ! :D:D:D:D Tiền chứ phải vỏ hến đếu đâu ! Ký xong nó bùng tiền tính sao được ! Phải hẻm các bác ! Mà không biết chất lượng làm offer gói này thế nào ! thấy mỗi nó ghi cam kết băng thông quốc tế là 128kbs/s nghe cùi cùi thế nào ấy đang định hủy !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom