Mình không biết code, muốn học wordpress để tạo web thì có học được không?

sanhpv

Junior
Reactions
67
MR
1.970
đơn giản. thuê người code web theo ý mình, xong gửi file cho bạn, bắt đầu bạn tự mò up web lên và quản trị phát triển nội dung chấm hết

happynguyen

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Wordpress mình thấy tiếp cận khá dễ đó bạn, như mình không biết gì về html and CSS vẫn lập chơi 2 blog được nè:
Bạn cần theme hay hướng dẫn gì mình giúp đỡ cho , sau này biết đâu hợp tác đi link với nhau được :D

TPminh

Newbie
Reactions
0
MR
0.004
Wordpress mình thấy tiếp cận khá dễ đó bạn, như mình không biết gì về html and CSS vẫn lập chơi 2 blog được nè:
Bạn cần theme hay hướng dẫn gì mình giúp đỡ cho , sau này biết đâu hợp tác đi link với nhau được :D
Theme bạn dùng loại theme gì thế

pipidn

Hero
Solutions
1
Reactions
3,639
MR
15.026
Chat with me via Skype
làm WP đi bạn , rồi từ từ hãy thuê , đừng thuê liền khi chưa có kinh nghiệm , làm WP rất dễ , cái cần mò là cài WP trên vps , tất cả vps chứ k riêng j vult , mấy cái đó mò hơi mệt thôi chứ wp xong kiếm theme rồi mày mò up bài dễ ẹt , cài xong đăng nhập về máy , rồi làm thôi

sieucuibap

Hero
Reactions
976
MR
1.458
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình muốn tạo web, mà k biết gì về code, thì học wordpress làm web có đơn giản không nhỉ ?
đơn giản bạn web quá phức tạp thì ko đc chứ bình thường thì tham khảo theme ... có hướng dẫn cài đặt và chỉnh sửa theo mẫu đã có sẵn hết mà

Reactions
467
MR
100.593
Chat with me via Yahoo Messenger
làm WP đi bạn , rồi từ từ hãy thuê , đừng thuê liền khi chưa có kinh nghiệm , làm WP rất dễ , cái cần mò là cài WP trên vps , tất cả vps chứ k riêng j vult , mấy cái đó mò hơi mệt thôi chứ wp xong kiếm theme rồi mày mò up bài dễ ẹt , cài xong đăng nhập về máy , rồi làm thôi
Mình hỏi thật lòng do ko biết thật. Vì sao phải up lên vps vậy?

Reactions
939
MR
1.666
được nha, mua tên miền + host, cài wordpress lên là đc, có nhiều bài hướng dẫn cài wordpress đó
Sau khi cài xong thì kiếm 1 theme free/có phí để cài lên, thông dụng nhất là theme flatsome (mua gốc tầm 1 củ, mua qua tay thì tầm 100k) dành cho người dùng k biết code, tùy chỉnh đc nhiều thứ.

matamune

Junior
Reactions
31
MR
5.521
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Đơn giản nhất là dùng theme Wordpress mua tầm 30-50 USD hoặc dùng 1 script PHP cũng đc ..Mua trên mạng nhiều lắm .1 bộ có từ 50 -200 USD là đủ các chức năng chứ thuê thì đắt lắm
cái gì cũng có cái giá của nó bạn mua sẵn nhưng mà nhiều khi không hợp thiếu chức năng,cũng lại phải thuê người viết thêm đâm ra nó cũng thế.

huynhminhyntd

Senior
Solutions
1
Reactions
460
MR
0.032
Wordpress lên down mã nguồn về rồi up lên.
Vô kiếm 1 vài plugin cần thiết để up lên
Kiếm 1 cái template hợp lý là tạo ra đc 1 trang web rồi, ko cần đụng tới web, chỉ cần chống hack local thôi, bằng file hatcess.

Wordpress là mã nguồn của Blog, nếu muốn tự chỉnh sửa theo ý mình thì phải biết code, chút chút là đc, còn ko biết vẫn vận hành được, nó có thanh công cụ đầy đủ cho 1 newbie bạn nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,970
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week