Suggest Mình xin đóng góp 1 vài ý kiến

jimmykid

Hero
Reactions
654
MR
0.108
Facebook
Follow me on Facebook
Gần đây thì có vài topic mọc lên, scam đủ thể loại offer, group captcha....

Mình thấy là admin nên yêu cầu trung gian, mem đã very,... thêm vào phần sdt vào trên topic bán or sell của mình. ( Và bạn nào ko có dt thì ta thay thế bằng gmail ). Tránh yahoo vì fake quá dễ.

Và bên box nào tuyển mem mà yêu cầu đóng $$$ thì admin nên thu phí bảo hiểm ngang với vps, or là cho mod khóa topic đó lại, vì có những người lợi dụng lòng tin và tham tiền của 1 vài người để trục lợi.

Đối với member thường ko gì hết như mình thì qua trung gian tránh sent tiền trước.

Đối với số tiền lớn mình thấy là nên nc với nhau qua chatvoice thấy hình ảnh, để phòng trường hợp dùng webcam giả thì yêu cầu họ viết gì đó trên tờ giấy đưa lên cho chúng ta xem để biết người thật, việc thật. Ta sẽ chụp hình lại post lên haivl, chatvl để những thằng cặn bã này dc nổi tiếng, vì có 1 số thằng scam vẫn nhởn nhơ, và có những topic mọc lên ghi là xử, chém gì gì đó... cuối cùng cũng ko dc gì ngoài anh hùng bàn phím và có chém xử nhửng thằng này cũng tù tội mình ko được gì.

Cuối năm tết đến, thận trọng lẫn nhau, để ăn tết vui vẻ nha anh/em.

Thường thì với các giao dịch để an toàn hơn mọi người thường ver fone, ver topic hoặc nhờ trung gian. Còn vấn đề scam của các group tuyển ref thì các bạn nên chọn group có đóng bảo hiểm, group thanh toán trong ngày hoặc trong tuần hoặc group uy tín từ lâu để hạn chế rủi ro.

Upvote 0
:D làm chắc 1 tí ai có số cmnd thì cho mở toppic
còn đăng ký thì phải chờ phê duyệt 10 ngày :p

Upvote 0

Mình thấy là admin nên yêu cầu trung gian, mem đã very,... thêm vào phần sdt vào trên topic bán or sell của mình. ( Và bạn nào ko có dt thì ta thay thế bằng gmail ). Tránh yahoo vì fake quá dễ.

Và bên box nào tuyển mem mà yêu cầu đóng $$$ thì admin nên thu phí bảo hiểm ngang với vps, or là cho mod khóa topic đó lại, vì có những người lợi dụng lòng tin và tham tiền của 1 vài người để trục lợi.

Đối với member thường ko gì hết như mình thì qua trung gian tránh sent tiền trước.

Đối với số tiền lớn mình thấy là nên nc với nhau qua chatvoice thấy hình ảnh, để phòng trường hợp dùng webcam giả thì yêu cầu họ viết gì đó trên tờ giấy đưa lên cho chúng ta xem để biết người thật, việc thật. Ta sẽ chụp hình lại post lên haivl, chatvl để những thằng cặn bã này dc nổi tiếng, vì có 1 số thằng scam vẫn nhởn nhơ, và có những topic mọc lên ghi là xử, chém gì gì đó... cuối cùng cũng ko dc gì ngoài anh hùng bàn phím và có chém xử nhửng thằng này cũng tù tội mình ko được gì.

lỡ nó đang nude ngồi máy tính như mình chẳng hạn, ko lẽ cho chat video call =))

Upvote 0
làm ăn cẩn thận là một phần nhưng phải nhanh nhẹn chứ mà rắc rối như bạn thì mấy bác trung gian kiếm được nhiêu , thời gian là vàng là bạc mà thớt làm như gì đó
người ta còn kiếm ăn nữa chứ , ăn được bao nhiêu đồng trung gian lắm mà làm cho rối lên . quan trọng là ở mọi người thôi chứ

Upvote 0

nói thì dễ những chẵng có ai thực hiện đc cả đâu.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,504
173,686
Latest member
hoangbinh059

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week