SCAM Minions-farm - Minions-farm.biz

tuquy9999

Hero
Reactions
273
MR
0.252
Thưa anh!
Trước hết em xin góp ý thêm thế này, anh có thể tham khảo ý kiến của em:
======================
Theo em nghĩ chúng ta tập trung ở đây để với mục đích lớn là: giao lưu, giúp đỡ nhau cùng nhau kiếm tiền. Ngoài ra cũng có nhiều mục đích riêng khác nữa, (xấu tốt đều có cả) . Tuy nhiên với tình hình mới thì không thể áp dụng mãi một chính sách được
1. Anh nghĩ việc bắt buộc chủ TOPIC phải nạp 10USD là một cách cho chủ TOPIC không bỏ bê TOPIC là chính xác, nhưng để tránh cho người chơi khỏi rủi ro thì lại là một sai lầm theo quan điểm của em:
+ Vì việc người tham gia new member thấy chủ TOPIC đầu tư nhiều, rồi cứ post bằng chứng thanh toán liên tục là theo vào (nhưng biết đâu được đấy là cái bẫy, có sự phối hợp ăn dơ giữa chủ TOPIC và admin trang web, hoặc chính là admin cài vào) Như anh cũng đã nói: việc SCAM theo từng ACC, chỉ trả cho ref, hoặc người đầu tư ít là hoàn toàn CÓ.
+ Đã xác định là HYIP thì theo anh có HYIP nào là không SCAM không ạ? Chỉ khác ở chỗ là nó SCAM sớm hay muộn, SCAM chọn lọc hay không thôi ạ! Nếu không có lời thì họ làm sao tạo ra trang HYIP mà họ đã có lời thì phải có người mất.
+ Việc các trang HYIP ra liên tục (nhất là các HYIP Nga), có trang thì vài tháng, vài chục ngày, có trang thì chỉ 2 - 3 hôm là quy luật tất yếu, và việc các TOPIC mới có nhiều và chết sau một thời gian ngắn, cũng như bị bỏ bê là không tranh khỏi, trừ phi các anh ở forum mình không có đủ dung lượng lưu trữ hoặc không muốn có những TOPIC đó thì đó là do phương châm lập FORUM của các anh.
+ Nhưng việc như vậy sẽ gây hạn chế cho mục đích: Gây dựng FORUM lớn mạnh, thu hút người tham gia Forum cùng giúp nhau kiếm tiền. Nói có sách mách có chứng. em xin chụp 2 cái hình ở 2 site (em biết là scam cao nên em không đầu tư và cũng khuyến cáo mọi người tham gia không đầu tư) nhưng vẫn thu lợi nhuận: (Em có thể inbox em account nếu cần để anh vào kiểm tra)

+ Sở dĩ vì sao có điều này vì các HYIP Nga có quà tặng khi đăng ký, 100 RB có khi 200RB, mà có thể rút tiền FREE không cần nạp. Vậy em biết chắc có nguy cơ SCAM cao, nên em không đầu tư nhưng vẫn kiếm được tiền, mà muốn giới thiệu cho các BÁC trong này thì phải nạp vào 10USD. Thế thì tội gì em phải nạp để giới thiệu, rồi em thua lỗ, hoặc các BÁC theo lỗ lại không tín nhiệm em.
-->> Nhưng chính do không giới thiệu thì các BÁC lại mất đi một cách site có lợi nhuận. Có hàng chục hàng trăm trang WEB như thế mỗi tháng. Tính ra cũng vài trăm đến hàng nghìn RUB free có thể kiếm được mà không hề mất thời gian, chỉ cần có vài phút buổi tối vô rút tiền là xong. Đối với các Bác SINH VIÊN một tháng kiếm được một trăm hoặc vài trăm nghìn VNĐ tiền điện thoại mà không ảnh hưởng gì nhiều đến học tập đó cũng là một điều tốt.
+ Chính vì thế mà em đã xin tách một nhánh riêng cho HYIP Nga nhưng các anh từ chối vì nó chưa lớn mạnh. Điều đó cũng là một hạn chế ạ!
+ Luật 10USD tuy tốt nhưng nó là hạn chế người chơi kiếm tiền và cũng không hẳn vì luật đó mà giúp người chơi tránh được SCAM.
2. Các anh muốn tránh tránh lừa đảo và SPAM thì chỉ có cách duy nhất là cảnh bảo người tham gia
+ Các anh có thể đưa ra những cảnh báo mạnh mẽ hơn nữa ngoài cái này:

+ Tránh SPAM bằng việc: không được tạo TOPIC cùng chủ đề, tên
+ Đưa ra luật Report mới giúp các anh MOD nhàn hơn trong khâu quản lý, chẳng hạn:
Report đúng bài vi phạm và là người report đầu tiên + 0,01 merit
Report sai: - 0,02 merit, nếu sai quá 2 lần trong tuần , 3 lần trong tháng thì Banick 1 tuần. Tái diễn thì bannick vĩnh viễn. Nếu nick -0,1 merit thì không có quyền report
+ Sửa lại luật:
- Không được đưa link tuyển REF thành: được đưa link tuyển REF trong bài chủ TOPIC nếu có kèm 1 bằng chứng thanh toán.
+ Không được Post bài nhiều hơn 1 lần proof trong 24h thành không được post nhiều hơn 2 hoặc 3 lần
trong 24h (vì một TOPIC HIYP có khi chỉ tồn tại được 2 3 ngày)
+...... Còn nhiều quy định khác có thể sửa và bổ sung...........

==>>>> Đó là những đóng góp ý kiến mang tính chất HÀM HỒ, Ngớ ngẩn của em, các Anh có thể xem xét.

===============================================
Về việc Riêng của em và anh Tuấn.
- Vốn dĩ anh và em không quen biết nhau, em cũng không có khiềm khích gì với anh cả.
Anh nghĩ vì em bị gắn SCAM nên khó chịu thì thực sự anh nghĩ sai rồi, vì mác SCAM hay không thực chất không ảnh hưởng đến em anh à, anh đọc bài trên nữa sẽ thấy, khi nó sang Vòng 2, em còn khuyên mọi người không nên vào nữa cơ mà, em đâu có phải cần Profit từ REF để lừa đảo họ đâu. Em thường hoàn lại đến 90% profit hoa hồng. Thậm chí có những site em rủ mọi người tham gia bị lỗ một ít, thì site sau em gần như không lấy hoa hồng. Nếu có site nào em đầu tư thắng đậm, em còn trích ra cho một số tặng anh em lỗ ở site trước để anh em có lực vực dậy chiến đấu tiếp cơ mà!
Chỉ là em muốn có cái nhìn khách quan đánh giá đúng bản chất của SITE thôi. Vòng 2 nó còn đang chạy tốt kia anh kìa. anh không tin cứ REG một nick theo dõi thì biết
- Nếu anh nói em mà không lôi chuyện em post nhầm này nọ ra thì em sẽ không có gì Ức Chế ở đây cả anh nhé!
===========================================
Thôi em cũng Bận nhiều việc lắm. Em viết thế thôi!
Chúc anh quản lý BOX thành công và phát triển!
Thân ái anh Tuấn nhé!

Con Minions đã bước sang mùa mới và là Vòng 1. ( xin nhắc đây là vòng 1 của mùa mới, ít nữa nó sẽ lại reset và là vòng 2, thường vòng 2, vòng 3 sẽ rất nhanh SCAM)
Em đã tham gia và đã thu lợi nhuận, nhưng các BÁC MOD cứ bảo thủ gắn cho nó cái mác SCAM nên em không post nó từ ngày đầu. Em post hình ở đây lần này chỉ để chứng minh điều em muốn nói. Tính đến hôm nay nó vẫn trả nhưng chắc chỉ vài hôm nữa thôi là nó sẽ Reset sang vòng 2 của mùa này.
Và lợi nhuận tính đến thời điểm hiện tại của em là 1179 Rub tương đương với gần 400 nghìn VND. Từ ngày hôm nay Mỗi ngày lợi nhuận tăng thêm gần 500 RUB tương đương 150 nghìn VND

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week