MMO - mình đã gặp những người bạn và những người thầy như thế

Status
Not open for further replies.
hay :)) nhưng không giống mình. tham gia mmo gần năm rồi mà vẫn dậm chân tại chỗ. hết capt => gox k đủ tiêfn tool, ptc thì bị scam, yt thì cả tháng k đủ minpay. giờ bó toàn thân, mất phương hướng.

3 năm còn chưa có ăn đây :/ 1 năm thì vậy là quá bt chủ yếu phải biết học hỏi

đào mộ nè =.=!

E đã đọc và thấy khá hay. và thấy a có duyên với mmo này ý chứ.
Ngẫm lại bản thân, thật là nan giải...

@wing thì là người anh trợ giúp lúc mình tập tễnh vào mmo! 1 thời gõ captcha và *** rất vui!
@begs_nt k biết nhỏ tuổi hơn hay lớn tuổi hơn mình nhưng mình vẫn xem là người thầy ytb của mình!
@RuaVietGroup 1 cái duyên k biết diễn tả sao nữa! Cùng quê, gần nhà, mà tỉnh cảm thì y chan anh em ruột....
Thanks mmo4me đã cho mình được những niềm vui và gặp được nhiều ân nhân như thế!;);)

@wing thì là người anh trợ giúp lúc mình tập tễnh vào mmo! 1 thời gõ captcha và *** rất vui!
@begs_nt k biết nhỏ tuổi hơn hay lớn tuổi hơn mình nhưng mình vẫn xem là người thầy ytb của mình!
@RuaVietGroup 1 cái duyên k biết diễn tả sao nữa! Cùng quê, gần nhà, mà tỉnh cảm thì y chan anh em ruột....
Thanks mmo4me đã cho mình được những niềm vui và gặp được nhiều ân nhân như thế!;);)

haha Quá khứ :D

Ơ thế cái lần Đại Ca Rùa đi HÀ Nội hình như rủ bạn theo phải ko?

*"Cuộc đời vốn ko công bằng, nếu muốn công bằng thì hãy tự giành lấy" - nói như bạn chắc là: mạnh được yếu thua, khôn còn dại mất??? nếu bạn không đủ "thế"thì bạn không thể giành lại cái mà bạn bị mất (ví dụ bạn mất tài sản vào tay một trùm xã hội đen đi-làm sao bạn lấy lại công bằng đây???)
cái gì không cân bằng thì không được lâu. cần bằng mới đứng yên được. pháp có luật pháp, vũ trũ có luật của vũ trụ, nhân quả có luật của nhân quả,... trồng khoai không thể nhổ mì được đâu.
- bạn được sự giúp đỡ của người A,,, rồi bạn phải giúp lại người B(bạn chưa đền ơn cho người A), vậy người B phụ bạn thì coi như bạn hết nợ người A(ví dụ thôi), rồi thằng B cũng bị người khác scam,.. scam hồi rồi tiền có khi về túi thằng A đấy,...
tại sao??? ví dụ: nếu mẹ bạn sinh ra bạn thì công ơn đó làm sao bạn trả đặng??? à,,, bạn cũng sinh ra con và lo cho no,... Luật Bù Trừ đấy...
tóm lại: tiền không tự sinh ra và không tự mất đi,,, nó scam hồi rồi cũng về túi bạn thôi...

Bạn vào thread này để bình luận về chữ ký của mình àh? Tất nhiên mình thấy cuộc sống này vốn ko công bằng.

Ngay từ lúc sinh ra chúng ta đã ko công bằng, có kẻ sinh ra trong giàu có đc cưng chiều, có người sống trong khó khăn hoặc mất ba mất mẹ. Có người khỏe mạnh, có người suốt đời đau bệnh, vậycó công bằng ko?

Còn may mắn và giúp đỡ sau này, ko phải ai cũng sẽ nhận đc sự giúp đỡ, cách họ sống thế nào để người khác muốn giúp đỡ. Nói thật mình giúp newbie cực nhiều luôn, có những người mình giúp, cho mượn acc, dạy chơi sòft, proxy, chơi social, nhưng có những người chỉ thấy cách họ nói chuyện thôi đã ấn ignore rồi. Ngược lại, mình cũng đc rất nhiều người giúp đỡ. Vậy ta giúp đỡ người khác có công bằng ko? Ko, rõ ràng ta có chọn lọc. Và có lẽ cũng ko phải quan điểm của riêng mình đâu

Còn pháp luật, nó là nơi thực thi công bằng, nhưng có chạy án ko? Có, và nó sẽ công bằng 1 cách tương đối để đảm bảo an ninh và trật tự xã hội

Còn thread này mình nói về sự tri ân, nên bạn ko cần vào để hỏi mình cách trả ân ba mẹ làm sao cho đặng, mình tự biết phải sống thế nào, thêm nữa chữ ký của mình ko hề bình luận tới ơn nghĩa, đúng ko bạn ?

Còn riêng câu bạn nói "tiền ko tự nhiên sinh ra, ko tự nhiên mất đi, nó scam hồi rồi cũng về túi bạn thôi " chỉ đúng khi nếu mình bị scam rồi đi scam lại người khác thôi bạn ạh, sống thực tế giùm đi, đừng quá thụ động và tin vào nhân quả hay tâm linh.

Cám ơn bạn đã quan tâm. Chào bạn

Last edited:
Bạn vào thread này để bình luận về chữ ký của mình àh? Tất nhiên mình thấy cuộc sống này vốn ko công bằng.

Ngay từ lúc sinh ra chúng ta đã ko công bằng, có kẻ sinh ra trong giàu có đc cưng chiều, có người sống trong khó khăn hoặc mất ba mất mẹ. Có người khỏe mạnh, có người suốt đời đau bệnh, vậycó công bằng ko?
- thế, cái gì nó cũng có 2 mặt bạn ạ,, giàu có-cưng chiều sẽ tốt cho người đó lắm sao?có cái khó mới ló cái khôn,,,
Còn may mắn và giúp đỡ sau này, ko phải ai cũng sẽ nhận đc sự giúp đỡ, cách họ sống thế nào để người khác muốn giúp đỡ. Nói thật mình giúp newbie cực nhiều luôn, có những người mình giúp, cho mượn acc, dạy chơi sòft, proxy, chơi social, nhưng có những người chỉ thấy cách họ nói chuyện thôi đã ấn ignore rồi. Ngược lại, mình cũng đc rất nhiều người giúp đỡ. Vậy ta giúp đỡ người khác có công bằng ko? Ko, rõ ràng ta có chọn lọc. Và có lẽ cũng ko phải quan điểm của riêng mình đâu
- luật bù trừ bạn,,, bạn được người ta giúp,, bạn lại giúp người khác,,...
Còn pháp luật, nó là nơi thực thi công bằng, nhưng có chạy án ko? Có, và nó sẽ công bằng 1 cách tương đối để đảm bảo an ninh và trật tự xã hội
- đó là trần gian thôi,, nếu không công bằng thì trời sẽ trả cho bạn,, có:trời-đất, phật-ma, đen- trắng, trần gian- địa ngục,... 2 cái luôn tồn tại mới tồn tại nha,,, mọi thứ luôn đối nghịch, ...nếu nó không đối lập nhau thì vũ trụ sẽ không tồn tại,... bạn có hỉu,,,???
Còn thread này mình nói về sự tri ân, nên bạn ko cần vào để hỏi mình cách trả ân ba mẹ làm sao cho đặng, mình tự biết phải sống thế nào, thêm nữa chữ ký của mình ko hề bình luận tới ơn nghĩa, đúng ko bạn ?
- mình lấy ví dụ về luật bù trừ thôi,,,
Còn riêng câu bạn nói "tiền ko tự nhiên sinh ra, ko tự nhiên mất đi, nó scam hồi rồi cũng về túi bạn thôi " chỉ đúng khi nếu mình bị scam rồi đi scam lại người khác thôi bạn ạh, sống thực tế giùm đi, đừng quá thụ động và tin vào nhân quả hay tâm linh.
- ý mình là không phải là bạn đi scam lại mà nó sẽ về lại bằng cách này hoặc cách khác... mình đang sống thực tế,,, cuộc sống chúng ta đang đua tranh chỉ là giả(ảo) nếu không phải giả tại sao qua một thời gian nó lại không còn tồn tại nữa??? há đời chẳng khác gì là giấc mơ sao??? ta đến đây gieo giống để chờ gặt hái thôi,,, có khi là kiếp sau ta mới hưởng,,,
Cám ơn bạn đã quan tâm. Chào bạn

có nhận đệ ko sư tỷ :):):)

Người đã quy ẩn chốn an vui
cho mặt thế gian tranh với giành
mặt cho thế sự cứ nói sao
người đi để mặc bao tiếng cười,

vì đời cho Nàng bao khổ đau
nay đây tình cờ ngang chỗ này
đọc dòng tâm sự viết thành câu
nàng đã để lại bao tiếc nuối,

người đi người đi, người cứ bước
vì đời cũng là gió bụi thôi
tiếng tăm đê lại cho muôn thuở
đôi dòng để lại biết có còn.

Last edited:
khi cơ hội đến các bạn phải biết nắm lấy
quan trọng là đừng ăn cớt đá bô,ăn cớt xong chê hôi,ăn k đc thì đạp đổ (gato),phải biết sống tình nghĩa,có qua có lại đừng nghĩ tới trục lợi cho bản thân thì ông trời sẽ cho bạn ăn hoài từ cái này wa cái khác
mmo k có cái nào là bền vững hoài (tùy cái mà lâu hay nhanh) nhưng có rất nhiều mỏ $ chờ các bạn đào :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week