MMO ở VN bắt đầu từ khi nào?

mmo4love

Newbie
Reactions
81
MR
0.066
Chẳng biết MMO bắt đầu từ khi nào, chỉ biết là từ 2007 thằng bạn mình đã biết chơi cheat read mail để kiếm tiền rồi.

nguienu

Junior
Reactions
146
MR
0.001
từ năm 2002 - khi đó site ptc đầu tiên là Allyousubmitter - chỉ có thanh toán Check, e-gold min là 50$ :)

cheatervn

Newbie
Reactions
12
MR
0.000
đệt có lâu lắm rồi nhưng lúc mà biết nó thì hình như là năm 2006, lúc đó đang mò mẫm vọc website , thấy mấy thằng nó viết bài kiếm tiền trên mạng rồi nó để cái link ref mà đọc hoài chỉ thấy sự lừa gạt nên nghĩ ko có chuyện kiếm tiền trên mạng được , rồi vài tháng sau ,có vài thằng admin pm bảo hợp tác xây dựng forum , rồi share host buôn bán host tè le , nhưng lúc đó còn thiếu thốn quá , online toàn phải ra net mà ra net thì gặp nhiều bất tiện nên cuối cùng ko làm việc chung dc với group , rất tất cả anh em lại tiếp tục solo phát triển site riêng và ngày đó tạo web chỉ để cho vui cũng chưa biết cách kiếm tiền bằng đặt banner như bây giờ , ngày trước thì có thằng hoangclub.info với sonhai.info , khoctham.us gì đấy thấy tụi nó mạnh và tiền kiếm dc từ quảng cáo cũng khá , nhớ thời đó éo có tiền mua host xịn làm site nhạc , toàn chôm link của mấy tụi nó :)) dm mà thời đó tụi nó chơi html nên dấu kiểu nào cũng chết =)) sau này mới thấy makemoneyonline phát triển và thật tiềm năng , nếu có kiến thức , chịu khó , và ít vốn liếng cộng thêm sự tỉnh táo và may mắn , thì sẽ ko khó để thành công trên con đường makemoneyonline

Kingptu

Banned
Reactions
51
MR
0.000
MMO Mình biết đến khi Võ Lâm truyền kỳ I ra phiên bản SƠ hà xã tắc ;))

Thời đó Chiếu Dạ Ngọc Sư Tử là có giá nhất , rồi đến Kim Nguyên Bảo, Đến Tiền Vạn

Với Perfect keylogger Trong Tay. + 1 Domain .tk , mình tung hoành nam bắc kiếm ko biết bao nhieu là $ :)

nhưng cũng có ngày chạy ko kịp .

MMo đén với mình là như thế đó

emlaga

Junior
Reactions
14
MR
0.027
Chat with me via Skype

Thời đó Chiếu Dạ Ngọc Sư Tử là có giá nhất , rồi đến Kim Nguyên Bảo, Đến Tiền Vạn

Với Perfect keylogger Trong Tay. + 1 Domain .tk , mình tung hoành nam bắc kiếm ko biết bao nhieu là $ :)

làm nhớ ngày xưa ghê :"> cầm cái usb 128mb chứa pf với undeep chạy khắp các quán net =))

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Chủ thớt hỏi đúng mà, mình cũng mún bik MMO bắt đầu từ đâu nè :(
Nhớ hồi nhỏ, cách đây 5 năm, còn đọc HHT, báo đăng thằng nhóc kia lớp 9 mà "gõ chữ" tháng kiếm đc 2 triệu (lên cả báo) nghe ngon dễ sợ, ko bik đó là cái gì....
Sau này nghĩ lại , xem ra MMO có lâu lắm rồi=))

quynhonpro

Banned
Reactions
701
MR
0.000

mmo thì t hk biết ra đời khi nào nhưng nói đến VLTK 1 thì ra đời tháng 11 năm 2005 (fan game này)

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
hỏi câu này để làm gì trời...phải hỏi là làm mmo kiếm dc bao nhiêu tiền 1 tháng thì còn có ý nghĩa hơn :m020:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom