Mmoer hãy ngừng kiếm tiền vài phút xem nào!

vanphi89

Banned
Verified
Reactions
431
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Nếu bạn đang đọc bài này, cám ơn bạn đã dành thời gian để đọc. Mình giả định rằng bạn đang tìm kiếm cách nào đó để kiếm tiền hoặc là đã kiếm được tiền thì hãy dừng ngay bây giờ. Nếu bạn đang tìm kiếm một method để kiếm một vài đô la, hãy tự hỏi những câu dưới đây: "Tại sao?"."Tại sao bạn phải kiếm vài $ trong khi bạn có thể kiếm được hàng triệu, có thể hàng tỷ? ". Chắc một số người sẽ nghĩ :"thằng thớt chắc điên mẹ nó rồi :D"thằng chém gió, có giỏi thì đưa proof lên đây", "thằng thớt là thằng ngu, thằng bất tài" Hiện tại thì mình chưa kiếm đc triệu đô nhưng vài ngàn là chuyện bình thường.

Lời khuyên của mình :" hãy tránh xa capchar, PTC, *** ra" . Bạn chẳng thể nào kiếm nổi 5$ 1 ngày với nó. Capchar , PTC là 2 việc làm ngu ngốc nhất của bạn. Mình cũng từng thử qua rồi, ngày đầu tham gia PTC, mình chơi hẳn 20 sites, một ngày dành cả 5 h để click với hi vọng là có tiền. Nhưng bạn biết đấy, thật lãng phí time, đôi khi lại gây cho bạn bực tức. Còn chơi *** chẳng khác gì lô đề cả, một số người nói là tính toán đc nhưng bạn biết là thằng admin site nó có biết tính toán hok? Cá độ, dự đoán làm cho bạn càng suy sụp về mọi mặt mà thôi. Mình chỉ học được ở Capchar đó là khả năng đánh máy 10 ngón và phương pháp trị đau cột sôngs.
Hãy nghĩ về thế giới bên ngày, nghĩ về 10 năm nữa, bạn là ai? bạn học được gì? Nếu cứ tiếp tục như hiện tại bạn sẽ có gì trong tay, đạt được những gì. Mình có một thằng bạn, nó tham gia forum mình từ hồi học cấp 3, tham gia đc 3 năm rồi mà giờ vẫn ngồi gõ capchar. Một ngày nó kiếm đc 60$ kể cả capt và một số cách nữa. Nhưng nó làm việc cực lắm, nó kêu chán cảnh này nhưng vẫn phải làm. Tương lai của nhiều bạn chắc cũng như thằng bạn mình khá nhiều. Có thể bạn kiếm 60$ hay 100$ một ngày là cao nhưng nó không thể cho bạn cuộc sống thoải mái, bạn không thể mua biệt thự, nhà lầu được. Hãy nhìn bọn SHowbich Việt Xem, chúng nó kiếm có dễ không. Hay như Pewpew gì đó, vừa chơi game vừa có hàng tỷ đô mỗi năm. Nhìn vào bọn tham quan đi, mấy xe tải chở tiền mà hok hết. Những gì đang chờ đợi bạn bắt đầu từ suy nghĩ của bạn trong hôm nay.

Sau khi đọc xài cái bài này, bạn hãy động não lên đi. Hãy google thử xem tên bạn có nằm trong top 100 người giàu nhất Việt Nam hok? Bạn đã bao giờ uớc tên tuổi mình được lên báo chưa? loz, hàng ngày bạn lên dantri, vnexpress, voz đọc... thực ra toàn những thứ chết tiệt, nó chẳng giúp gì cho bạn. Chó vẫn sủa và đoàn người cứ đi. Hãy nghiêm túc suy nghĩ về cuộc đời bạn, lúc đó bạn sẽ biết mình phải làm gì?
Chẳng ba hoa gì, mình là một thằng lập trình web, có chút kiến thức về kinh doanh, hiện tại ngày cũng đc gần 2 củ, mình biết 70% người dùng internet chỉ để vào facebook, xem xxx, games vớ vẩn. Sao họ không nghĩ làm gì để kiếm tiền từ nó. Facebook thì tạo fanpage mà bán đồ, xem xxx thì sao hok quản trị sites, game thì sao hok post lên youtube.
Time is precious.
Bây giờ, tắt web đi và bắt đầu cuộc sống của bạn. Đừng tắt computer là đc :D

Last edited:

congaso4

Junior
Reactions
158
MR
0.000
có capcha chưa thấy cao thủ chứ PTC thì vốn *** có nhiều cao thủ đấy cậu. :eek:

Last edited:

hug66

Hero
Verified
Reactions
816
MR
0.035
Chat with me via Skype
ngừng kiếm tiền vài phút à.
mình ngừng mấy ngày nay để chờ đọc bài này của bạn đây. đói rồi

noinhodongday

Banned
Reactions
493
MR
0.000
thớt nói đúng,mình có cơ hội nhưng mình đã từ bỏ làm thuê,vì mình ko thấy có tương lai,nên mình đã chọn con đường sẽ tạo cho mình sự thoải mái và đam mê,dù chẳng biết sẽ thế nào,có tiên hay ko,nhưng chắc chắn là có =]].Nhưng mình cảm ơn captcha và ptc vì nó dạy mình nhiều điều lắm,ôm một đống id rồi tụt giá,rồi nhiều lúc mua khi người ta ko cần nữa thì nó lại vụt giá lên,admin đổi rate,vv...vv tóm lại làm captcha cũng nhờ nó mà có được sự hỗ trợ học hỏi thêm các lĩnh vực khác ở ngoài,mình ko cảm thấy sai lầm khi chọn captcha khi đó,còn bây giờ ai chọn captcha thì đó là sai lầm :)

thớt nói đúng,mình có cơ hội nhưng mình đã từ bỏ làm thuê,vì mình ko thấy có tương lai,nên mình đã chọn con đường sẽ tạo cho mình sự thoải mái và đam mê,dù chẳng biết sẽ thế nào,có tiên hay ko,nhưng chắc chắn là có =]].Nhưng mình cảm ơn captcha và ptc vì nó dạy mình nhiều điều lắm,ôm một đống id rồi tụt giá,rồi nhiều lúc mua khi người ta ko cần nữa thì nó lại vụt giá lên,admin đổi rate,vv...vv tóm lại làm captcha cũng nhờ nó mà có được sự hỗ trợ học hỏi thêm các lĩnh vực khác ở ngoài,mình ko cảm thấy sai lầm khi chọn captcha khi đó,còn bây giờ ai chọn captcha thì đó là sai lầm :)
Thế giờ nên chọn gì nhỉ

Thái tử Tất Đạt Đa tình cờ chứng kiến một Nhạc Sỹ lên dây đàn gita ...." Dây Đàn sẽ không phát tiếng nếu giây đàn quá trùng , sẽ bị đứt nếu dây quá căng , sẽ phát âm thanh êm dịu nếu độ căng vừa đủ ..........

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
tốn mấy ph cuộc đời :)

đó là cách họ chọn cho cuộc sống của mình. Bạn cứ đua đi, bạn cứ giàu đi, cứ top thành đạt đi, và mặc kệ chúng tôi với đồng tiền ít ỏi và niềm vui nhỏ nhoi :)

*gửi đến pro thớt người vĩ đại có hoài bão to lớn làm chủ "thế giới"*

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,818
176,262
Latest member
asus1111

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week