Ask Mở trang Filehost tại VN?

baitap

Junior
Reactions
93
MR
0.000
Hi,

Bây giờ mình muốn mở 1 site Filehost, dĩ nhiên các file nào bị report DMCA thì sẽ bị xóa. Nhưng mình ko thể kiểm soát hết được file của uploader. Như thế thì có bị nguy hiểm khi về pháp luật không vậy? Vì mình thấy các site filehost của VN đều đã lên đường :(

đáng ra thì thằng ryu đâu có die, chỉ tại các bác ý ăn chơi đập phá với cả kêu gọi post sex bằng account admin nên ms die thôi :confused:

nếu ko nhầm thì admin ryu còn hỗ trợ host, vps cho ae chiến xxx, nói chung là quá to và rầm rộ
Nếu cậu làm thì cứ làm bt thôi pay ngon là đc, hoặc sợ hơn thì ban xxx đi khỏi up là xong

Mình cũng chẳng hiểu vì sao ở Vn ko mở được filehost luôn :(, nội dung do người dùng up lên mà?
Mình cũng chẳng định mở topic tại forum VN, mà mở ở WJ. Nhưng muốn có gateway thì phải lập công ty thì mới được. Chán ghê...

Mình cũng chẳng hiểu vì sao ở Vn ko mở được filehost luôn :(, nội dung do người dùng up lên mà?
Mình cũng chẳng định mở topic tại forum VN, mà mở ở WJ. Nhưng muốn có gateway thì phải lập công ty thì mới được. Chán ghê...
có đóng thuế cho nhà nước ko. nếu đóng thì mở :D

có tiền và có chống lưng được thì sẽ làm được bạn ạ
cái gì k làm được bằng nhiều tiền thì sẽ làm đc bằng rất nhiều tiền @@

4share hay fshare vẫn up sex đấy, nói chung file của uploader thì mình cũng ko quản hết được, quan trọng là chủ trương hướng đi của site nó có vi phạm hay không thôi, một thành phần quan trọng là cái umbrella có to không?
Chủ trương thì Ok, nhưng mà cũng phải phòng ngừa những kẻ GATO nữa bạn à. Như hướng đi của upanh.com thì chủ trương chẳng có gì sai cả nhưng chỉ vì 1 bài báo mà phải bỏ hết cả thảy bao công sức, bao năm, và bao con người....
Để mà tồn tại chắc bạn chủ thớt phải ra nước ngoài quá :)

Chủ trương thì Ok, nhưng mà cũng phải phòng ngừa những kẻ GATO nữa bạn à. Như hướng đi của upanh.com thì chủ trương chẳng có gì sai cả nhưng chỉ vì 1 bài báo mà phải bỏ hết cả thảy bao công sức, bao năm, và bao con người....
Để mà tồn tại chắc bạn chủ thớt phải ra nước ngoài quá :)
Có thể người đứng tên ở nước ngoài. team build hệ thống có thể ở VN :p:D

làm cái host c50share.vn bảo đắt khách. Fshare và 4share có chống lưng lớn lắm. Nhất là fshare . Chứ nếu mà bị kiểm tra chắc hơn 50 % nội dung fshare là xxx

Last edited:
Mấy giấy tờ này là cái gì vậy các bạn :D
A) Appostilled certificate of incorporation (Registration Certificate).
B) Full scanned copy of Memorandum and Articles of Association (to find out if director’s powers are limited).
C) A reliable letter of good standing (bank references rom a bank or other reliable entity for all authorized signers).-(official Good Standing Certificate is also applicable. Fresh state company register extract is acceptable, but not preferable.)
D) Appostilled ID copy (passport copies) of a beneficial owner - a natural person. (not exactly Apostilled – notarized shall also be fine)
E) Appostilled Power of Attorney in the name of authorized signatory (for each authorized signer).
F) A utility bill (to demonstrate existence of the actual address of the Client).
(documents may be affixed by an Apostille as a single bundle)

Không ổn đâu nếu làm host ở VN bạn à :(

Hi,

Bây giờ mình muốn mở 1 site Filehost, dĩ nhiên các file nào bị report DMCA thì sẽ bị xóa. Nhưng mình ko thể kiểm soát hết được file của uploader. Như thế thì có bị nguy hiểm khi về pháp luật không vậy? Vì mình thấy các site filehost của VN đều đã lên đường :(

Làm thì làm được thôi.... Mà cấm chiến 3x k lại dính phốt như Ryu thì nguy :-ss. Còn cái DMCA cậu k fill info lên thì thằng DMCA tìm kiểu gì :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back